สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 17 จากทั้งหมด 17

Optimus
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ช่วยแนะนำหน่อยครับ

อยากให้พี่ๆช่วยเปรียบเทียบข้อดี ข้อเสียของ Triton GLX 2.5 M/T กับ VIGO ในรุ่นเดียวกันให้หน่อยครับ กำลังตัดสินใจอยู่น่ะครับ

ขอบคุณครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2434
    Status
    โพส
    223

มาตรฐาน Re: ช่วยแนะนำหน่อยครับ

รักพี่เสียดายน้องครับผมเคยเป็นระหว่าง triton vs isuzu แต่ถ้าได้ลอง triton แล้วจะรักแบบลืมไม่ลงครับ บอกได้แค่นี้ แต่vigo ผมยังไม่เคยลองเลยที่บ้านไม่มีใครใช้เลยงงเหมือนกันมีจะทุกยี่ห้อแล้ว

jabe
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ช่วยแนะนำหน่อยครับ

เคยขับ วีโก สมาท์แค็บ เบนซิน A/t ของเพื่อน มาแล้วครับ อัดตราความแรงก็ดีนะครับ แต่พอวิ่งสวนกับรถคันอื่นรู้สึกว่าลมเหมือนจะมุดใต้ทองรถ แล้วจะวูบๆยังไงบอกไม่ถูกครับ รู้สึกได้จากพวงมาลัยเลยครับ วีโกที่ขับ เดิมๆหมดทุกอย่างเลย

User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

(ที่โฆษณาตอนนี้) อาจารย์ซื้อวิโก้ตอนนี้เป็นไงบ้างครับ ซื้อเลยแถมประกันภัยชั้น1 ส่วนลดกว่า 10,000บาท รถวีโก้ประหยัดน้ำมัน ขายต่อได้ราคา ต้องวีโก้
    ถ้าถามผม ผมซื้อไทรตั้น (ความชอบส่วนบุคคล) จัดไปตามเงินและความสะบายใจของท่าน

jabe
    ผู้เยี่ยมชม

วีโก สมาท์แค็บ เบนซิน A/t ของเพื่อนผม แถมประกันภัยชั้น1 ส่วนลด 75,000 บาท ของแถมพอๆกัน ผ่อน 6 ปี เท่ากัน triton cap GLX 116 hp ปี 2009 ของผม ดอกเบี้ยเท่ากัน ไฟแนนร์ เดียวกัน รวมเงินทั้งหมด ดาว+ส่ง แล้วยังถูกกว่า วีโกซื้อสด กว่า 20,000 บาท

User ID
    7112
    Status
    โพส
    129

ถ้าไม่คิดมากเรื่องราคาขายต่อและความนิยมในวงสังคมผมเชียร์ไทรทันครับ เพราะหลังจากที่ได้ลองใช้รถยอดนิยมมาแล้ว รถของบริษัทครับ ทั้งวีโก้และดีแมกซ์ วีโก้อัตราแร่งดีครับแต่ช่วงล่างจะกระด้างมาก(อันตราย)ดีแมกซ์นุ่มนวลดีแต่ถ้าต้องการอัดตราเร่งต้องประคองรอบไว้จึงจะขับมัน ส่วนตัวผมครับใช้เจ้าตั้นตอบทุกความต้องการได้จิงๆครับ ทั้งอัตราเร่งและเกาะถนน หายห่วง จะแซงไม่ต้องลุ้น ไม่ต้องเปลี่ยนเกียร์บ่อยๆ จากความเห็นส่วนตัวที่ได้สัมผัสมาทั้ง 3 รุ่นครับ

demonman
    ผู้เยี่ยมชม

ผมชอบหน้าตาครับ เหมือนมีแฟนเรารักเราชอบ คนอื่นว่างัยไม่สนครับ

VANDERMOR
    ผู้เยี่ยมชม

ผมใช้ prerunner 3.0 m/t ครับ แต่ตอนนี้จะเปลี่ยนเป็น triton แล้ว(เคยไปทดลองขับแล้ว) กำลังเก็บตังค์ไปเอาอยู่ครับ ความรู้สึกน่ะเหรอ VIGO อัตราเร่งดีครับ แต่จับถนนไม่ค่อยอยู่ ขับแรงๆ ลมประทะมารู้สดโคลงเคลง ยิ่งถ้าขึ้นเขานะเสียวมากครับ..

comservice_7
    ผู้เยี่ยมชม

จัดให้ครับ
    http://seedang.com/stories/25223

Ticky
    ผู้เยี่ยมชม

Prerunner , Hi-Lander , Hi-Rider คือรถขับสอง ยกสูง
    เพราะว่าเป็นรถดัดแปลงมาจากโรงงาน โดยเอารถธรรมดา มาใส่อุปกรณ์ยกสูงเข้าไป
    แต่ Triton PLUS ไม่ใช่รถยกสูง ไม่ได้ถูกยกสูงมาจากโรงงานครับ
    มันคือรถตัวเดียวกับตัวขับ 4 ที่ถูกตอนระบบเกียร์ขับ 4 และระบบขับเคลื่อนล้อหน้าทิ้งไป
    มันสูงมาจากโรงงาน ไม่ใช่เพราะว่า "ยกสูง"
    แต่มันสูงมาจากโรงงานเพราะว่า มันใช้ช่วงล่างของตัวขับ 4 ทั้งชุดครับ
    ดังนั้น ช่วงล่างของ PLUS เป็นช่วงล่างอันเดียวกับตัวขับ 4 ทั้งเซ็ตครับ
    ความหนึบ ความทน ความเหนียวของช่วงล่างของ Triton PLUS
    มันจึงเหนียว แน่น หนึบ ยิ่งกว่ารถขับสอง ยกสูง
    แน่นอนครับ คอนเฟิร์ม !!!

Ticky
    ผู้เยี่ยมชม

Prerunner , Hi-Lander , Hi-Rider คือรถขับสอง ยกสูง
    เพราะว่าเป็นรถดัดแปลงมาจากโรงงาน โดยเอารถธรรมดา มาใส่อุปกรณ์ยกสูงเข้าไป
    แต่ Triton PLUS ไม่ใช่รถยกสูง ไม่ได้ถูกยกสูงมาจากโรงงานครับ
    มันคือรถตัวเดียวกับตัวขับ 4 ที่ถูกตอนระบบเกียร์ขับ 4 และระบบขับเคลื่อนล้อหน้าทิ้งไป
    มันสูงมาจากโรงงาน ไม่ใช่เพราะว่า "ยกสูง"
    แต่มันสูงมาจากโรงงานเพราะว่า มันใช้ช่วงล่างของตัวขับ 4 ทั้งชุดครับ
    ดังนั้น ช่วงล่างของ PLUS เป็นช่วงล่างอันเดียวกับตัวขับ 4 ทั้งเซ็ตครับ
    ความหนึบ ความทน ความเหนียวของช่วงล่างของ Triton PLUS
    มันจึงเหนียว แน่น หนึบ ยิ่งกว่ารถขับสอง ยกสูง
    แน่นอนครับ คอนเฟิร์ม !!!

ผมอยากจะถามความเห็นเพื่อน สมาชิก เกี่ยวกับโฆษณา ของอีผุผุ platinum ที่มันบอกว่า "ยิ่งใช้ยิ่งรวย" มันคิดได้ยัง มีที่ไหนในโลก ได้ยินทีไรอยากอ๊วกทุกที อีผุผุ จงผุต่อไปเถอะ 5555

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

เขาว่ารถเขาประหยัดไงครับ

เสียค่าเชื้อเพลิงน้อย ทำงานได้เงินเท่าเดิม

ก็เลยเหลือครับ ยิ่งใช้ยิ่งรวย งงไปเลย

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jabe ดูโพส
    เคยขับ วีโก สมาท์แค็บ เบนซิน A/t ของเพื่อน มาแล้วครับ อัดตราความแรงก็ดีนะครับ แต่พอวิ่งสวนกับรถคันอื่นรู้สึกว่าลมเหมือนจะมุดใต้ทองรถ แล้วจะวูบๆยังไงบอกไม่ถูกครับ รู้สึกได้จากพวงมาลัยเลยครับ วีโกที่ขับ เดิมๆหมดทุกอย่างเลย

เคยขับเหมือนกันครับ ที่แตกต่างคือ ความกว้างของเขากว้างจริงๆครับ ช่วงล่างแข็งเป็ก ลองวิ่งบนถนนคอนกรีตเสียงล้อดังปังๆ ไปตลอดทาง ความเงียบแน่นอนครับเงียบอยู่แล้ว อัตราการสิ้นเปลืองกินจุแน่นอนครับ A/T

โดยภาพรวมของเราแพ้แค่ความกว้างและเสียงเขาห้องเครื่องครับ

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

รถยอดนิยมมีคนใช้ทั่วไปก็วีโก้ แต่ถ้าต้องการความสวยและอยู่ในโลกอนาคตนะ คุณลืมไทรทันไม่ลงหรอก เชื่อผมเถอะ

TTC 0541 TTC-Member
    User ID
    5161
    Status
    โพส
    945

คลาน ... แบบเอกลักษณ์ เอกบุรุษ ไม่โหล่ ดีนะคร๊าบบบ

User ID
    2237
    Status
    โพส
    139

ตามความคิดผม การประหยัดก็ใกล้เคียงกันครับ แต่รูปลักษณ์ ไทรตัน สวยกว่าล้ำสมัยกว่าครับ

สมาชิกถาวร TCC-0576 TTC-Member
    User ID
    4052
    Status
    โพส
    1,067

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ samarn kakaew ดูโพส
    ตามความคิดผม การประหยัดก็ใกล้เคียงกันครับ แต่รูปลักษณ์ ไทรตัน สวยกว่าล้ำสมัยกว่าครับ
    ถูกต้องที่สุดครับ

ข้อมูลกระทู้