หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 31

p.pentum
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ตลกจริงครับ

ผมไปเยี่ยมเว็ปวีโก้มาเข้าแล้วก็อดหัวเราะไม่ได้ครับด่ากันไปด่ากันมาระหว่างระหว่างรถเก๋งกับรถกระบะว่าใครแรงกว่ากันสวนกันไปสวนกันมาไม่รับฟังความคิดเห็นคนอื่นเหมื่อนคลับเราเลย อบอุนที่อยู่ไทรทั่น

p.pentum
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ตลกจริงครับ

สมาชิกถาวร:TTC-00476 TTC-Member
    User ID
    4480
    Status
    โพส
    4,726

55555555555555 ตลกดีครับ 555555555555555

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

คนเยอะเรื่องก็แยะ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

อ่านะ

tin50
    ผู้เยี่ยมชม

หลายคนก็หลายความคิดครับ ซักพักก็คงลงตัวกันได้

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ไร้สาระดีจัง ซีวิค 2.0 ไม่ใช่ 1.8 คู่แข่งที่ถูกคู่ คือ มาสด้า 3 ตัว 2.0 ครับ

ตอบตามตรงที่ได้ทดลองมา ซีวิค 1.8 ออโต้ 5 สปีด ท๊อปอยู่ที่ 204 กม./ชม. ครับ

ส่วนตัว 2.0 Civic ปลายได้ไม่น้อยกว่า 210 ครับ

คู่แข่งตัว 3000 ของวีโก้ ที่ถูกคู่ คือ ไทรทัน 3200 ครับ สูสีที่สุด

คู่แข่งนาวาร่า 174 คือ ดีแมกซ์ VGS ครับ

ส่วนเครื่อง 2500 ไล่ดีดี ไม่มีใครหนีมิตซูพ้นครับ

กระทู้แนวนี้ ผมเคยโดนยำเละมาแล้วในคลับแห่งหนึ่ง (ของโตโยต้า)

เพราะผมผิดที่ บังอาจไปเล่นกับ B16 ของเขา และดันชนะด้วยนี่สิ

สาวกยี่ห้อนั้น มาว่าผมว่า รถผม 109 แรงโม้ ให้เบอร์โทรขอนัดแข่ง

อะไรก็ไม่รู้ ก็เลยอยากรู้ว่า ตระกูล B ของคุณ มันขนาดไหนกัน

มาเล่นกับรถเดิมๆผม ยุติธรรมหรือครับ

วิจารณ์กันตรงๆ คนพวกนั้น ขาดวุฒิภาวะครับ อย่างแรงด้วย

ผมมาตอบกระทู้ที่นี่ ยอมรับครับว่า

คนรับสาร ให้ความเป็นกลางดีเหมือนกัน เหมือนคลับของฟอร์จูนเนอร์

ซึ่งรับฟังได้ดีมากๆ และสองคลับนี้ ผมยอมรับว่าอบอุ่นจริงครับ

แสดงความคิดได้เท่านี้ครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...กระบะบ้าพลัง เสียดายน้ำมันจริงๆ...

...ทีน้ำมันแพงๆละทำเงียบเป็นเป่าสาก...

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ไร้สาระดีจัง ซีวิค 2.0 ไม่ใช่ 1.8 คู่แข่งที่ถูกคู่ คือ มาสด้า 3 ตัว 2.0 ครับ

ตอบตามตรงที่ได้ทดลองมา ซีวิค 1.8 ออโต้ 5 สปีด ท๊อปอยู่ที่ 204 กม./ชม. ครับ

ส่วนตัว 2.0 Civic ปลายได้ไม่น้อยกว่า 210 ครับ

คู่แข่งตัว 3000 ของวีโก้ ที่ถูกคู่ คือ ไทรทัน 3200 ครับ สูสีที่สุด

คู่แข่งนาวาร่า 174 คือ ดีแมกซ์ VGS ครับ

ส่วนเครื่อง 2500 ไล่ดีดี ไม่มีใครหนีมิตซูพ้นครับ

กระทู้แนวนี้ ผมเคยโดนยำเละมาแล้วในคลับแห่งหนึ่ง (ของโตโยต้า)

เพราะผมผิดที่ บังอาจไปเล่นกับ B16 ของเขา และดันชนะด้วยนี่สิ

สาวกยี่ห้อนั้น มาว่าผมว่า รถผม 109 แรงโม้ ให้เบอร์โทรขอนัดแข่ง

อะไรก็ไม่รู้ ก็เลยอยากรู้ว่า ตระกูล B ของคุณ มันขนาดไหนกัน

มาเล่นกับรถเดิมๆผม ยุติธรรมหรือครับ

วิจารณ์กันตรงๆ คนพวกนั้น ขาดวุฒิภาวะครับ อย่างแรงด้วย

ผมมาตอบกระทู้ที่นี่ ยอมรับครับว่า

คนรับสาร ให้ความเป็นกลางดีเหมือนกัน เหมือนคลับของฟอร์จูนเนอร์

ซึ่งรับฟังได้ดีมากๆ และสองคลับนี้ ผมยอมรับว่าอบอุ่นจริงครับ

แสดงความคิดได้เท่านี้ครับ
    ถึงว่าประสบการณ์ถึงมากจังครับ

User ID
    2111
    Status
    โพส
    327

ไปกินหมี่เกี๊ยวกัน

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

เหอๆๆ อ่านเเล้ว ยิ่งอ่านยิ่งออกนอกเรื่อง
    อยากฟังประสบการณ์แบบละเอียดของน้านุกจัง ท่าจะมัน

User ID
    86
    Status
    โพส
    368

เล่นกันแรงจิงๆเลย

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

ด่ากันไปด่ากันมา เอาเก๋งไปเทียบกับกระบะในเรื่องความเร็วความแรง ผมว่ามันปัญญาอ่อนจริงๆ เข้ามาถามเขาแล้วมาตอบเอง

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

โอ้ชีวิต.....หนอชีวิต....ผิดใจเพราะรถ 2 ยี่ห้อ...เฮอ+ ใช้ Triton สิจะได้ไม่ต้องไปทะเลาะกัน อิๆ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ZELDA ดูโพส
    เหอๆๆ อ่านเเล้ว ยิ่งอ่านยิ่งออกนอกเรื่อง
    อยากฟังประสบการณ์แบบละเอียดของน้านุกจัง ท่าจะมัน
    เล่าให้ฟัง คือว่า วันนึงเมื่อหลายปีก่อน ไปโรดโชว์เสนองานที่

สนามพีระเซอร์กิต ผมก็ควบเจ้าวีออส อีไมเนอร์เกียร์ธรรมดาไป

ทำมาแค่ท่อใบโตตรงใบเดียว เมื่อใกล้ถึงที่หมาย ไดเจอเจ้าสามดอ

ออกมานอกถนน ลองรถอยู่ ไอ้เราเห็นก็เลย จับยัดลงเกียร์ 2 ที่ความเร็ว 80

แล้วตีคู่ไป ผมมาขึ้นได้ตอนประมาณ 180 ที่เกียร์ 4 แล้วก็เลิกกันไป

ไม่มีอะไร พอขากลับเจอรถบ้าน มีทั้งสามและสี่ดอ ขากลับรถซิ่งมันเยอะ

ก็กดไล่ไปเรื่อยๆ มันๆ ก็ขึ้นได้ ก็ไม่ได้คิดอะไร

กลับมาเจอกระทู้ล่อเป้า ถามว่า วีออส ไล่วีโก้ได้มั้ย

ผมก็ตอบไปว่า รุ่นไหนมาเหอะ คัมรี่ยังเฉยๆเลย

เท่านั้นแหละ ตอบมาเพียบ ขอเบอร์ ขอแข่ง ข้อท้า สารพัด

เพื่อให้ไปลอง กับเจ้า B16 เค้า ผมก็เลยตอบขอโทษไปว่า

ถ้าผมจะแข่ง ต้องปลอดภัย และผมไม่ใช่นักแข่ง

ผมเป็นแค่นักทดสอบ ประมาณนี้ ก็เลยจบไป

บอกตามตรง ตอนผมขับเก๋ง ผมกลัวรถแค่สองรุ่นครับ

รถเดิมๆนะ ผมกลัว ซีวิค เครื่องสองพัน

แล้วก็มาสด้า สาม เครื่องเอ็มแซดอาร์ ครับ

นั่นอ่ะแรงจริง ส่วนกระบะกับเก๋ง

รถเก๋งขอแค่แอโร่พาร์ทดีดี ยางดีดี ช่วงล่างดี คนขับเจ๋งๆ

กระบะรุ่นไหนก็ไม่ได้กินครับ ตั้งแต่ต้นยันปลาย

อย่าคิดว่ากระบะแรงครับ

รถไทรทันพลัสของผมอ่ะ โดนนิววีออสมาแล้วครับ

ตามไม่ทันด้วย แล้วนิววีออส วิ่งสู้ ออสเก่าไม่ได้นะครับ เหอๆ

กระบะขับเร็ว นิ่งๆ ก็อยุ่ของเราไป อย่าไปยุ่งกับเขาเลย

คลับเราโตๆกันแล้วครับ อบอุ่นๆๆ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

....โอแม่เจ้า....ขนลุก อิอิ ล้อเล่นครับ อย่างว่าแหละครับชีวิตคนเราสั้นนักใช้ชีวิตให้คุ้มค่าดีกว่าไปคึกคะนองเลยครับเห็นด้วยกับน้าๆทุกท่านครับ....
    ....รักสุขภาพ ให้มากยิ่งกว่าชีวิต....

yut4549
    ผู้เยี่ยมชม

ขับดีๆๆ แบบปลอภัยแต่อย่าให้ใครแซงเป็นพอครับ

User ID
    1369
    Status
    โพส
    219

ที่ว่ากันมา ทั้งVigo และ Civic ตอนนั้น เจอกะ Triton Plus ของผม ทางตรง สายแม่ลาว-เชียงราย บอกได้คำเดียว Plus นำลิ่วไม่เห็นฝุ่น เพราะ 2 คันนั้น จอดอยู่ข้างทาง ขำๆนะ จะได้ไม่เครียด(ถ้าอยากจะชนะใคร ชนะใจตัวเองให้ได้ก่อนเถอะ)

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    เล่าให้ฟัง คือว่า วันนึงเมื่อหลายปีก่อน ไปโรดโชว์เสนองานที่

สนามพีระเซอร์กิต ผมก็ควบเจ้าวีออส อีไมเนอร์เกียร์ธรรมดาไป

ทำมาแค่ท่อใบโตตรงใบเดียว เมื่อใกล้ถึงที่หมาย ไดเจอเจ้าสามดอ

ออกมานอกถนน ลองรถอยู่ ไอ้เราเห็นก็เลย จับยัดลงเกียร์ 2 ที่ความเร็ว 80

แล้วตีคู่ไป ผมมาขึ้นได้ตอนประมาณ 180 ที่เกียร์ 4 แล้วก็เลิกกันไป

ไม่มีอะไร พอขากลับเจอรถบ้าน มีทั้งสามและสี่ดอ ขากลับรถซิ่งมันเยอะ

ก็กดไล่ไปเรื่อยๆ มันๆ ก็ขึ้นได้ ก็ไม่ได้คิดอะไร

กลับมาเจอกระทู้ล่อเป้า ถามว่า วีออส ไล่วีโก้ได้มั้ย

ผมก็ตอบไปว่า รุ่นไหนมาเหอะ คัมรี่ยังเฉยๆเลย

เท่านั้นแหละ ตอบมาเพียบ ขอเบอร์ ขอแข่ง ข้อท้า สารพัด

เพื่อให้ไปลอง กับเจ้า B16 เค้า ผมก็เลยตอบขอโทษไปว่า

ถ้าผมจะแข่ง ต้องปลอดภัย และผมไม่ใช่นักแข่ง

ผมเป็นแค่นักทดสอบ ประมาณนี้ ก็เลยจบไป

บอกตามตรง ตอนผมขับเก๋ง ผมกลัวรถแค่สองรุ่นครับ

รถเดิมๆนะ ผมกลัว ซีวิค เครื่องสองพัน

แล้วก็มาสด้า สาม เครื่องเอ็มแซดอาร์ ครับ

นั่นอ่ะแรงจริง ส่วนกระบะกับเก๋ง

รถเก๋งขอแค่แอโร่พาร์ทดีดี ยางดีดี ช่วงล่างดี คนขับเจ๋งๆ

กระบะรุ่นไหนก็ไม่ได้กินครับ ตั้งแต่ต้นยันปลาย

อย่าคิดว่ากระบะแรงครับ

รถไทรทันพลัสของผมอ่ะ โดนนิววีออสมาแล้วครับ

ตามไม่ทันด้วย แล้วนิววีออส วิ่งสู้ ออสเก่าไม่ได้นะครับ เหอๆ

กระบะขับเร็ว นิ่งๆ ก็อยุ่ของเราไป อย่าไปยุ่งกับเขาเลย

คลับเราโตๆกันแล้วครับ อบอุ่นๆๆ
    เล่าซะเห็นภาพเลยครับ ขอบคุณมากครับสำหรับประสบการณ์ที่มาเล่าสู่กันฟัง ส่วนนิวออสเค้าเคยแซงผมที่ 140 ก็ปล่อยเขาไปครับ
    รถเก๋งนะขับสบาย ผมเคยขับออสตัวเก่าจากหนองคายมาระยองใช้เวลาประมาณ 6 ชั่วโมงครึ่งเอง พักเติมน้ำมันทีเดียวก่อนลงเขาปัก
    ส่วนเจ้าตั้นขับคนเดียวแวะกินข้าว เติมน้ำมัน เข้าห้องน้ำ ใช้เวลาเกือบ 10 ชั่วโมง แนะ

User ID
    208
    Status
    โพส
    260

นานาจิตตัง

อยู่ที่ใจอ่ะ บางคน ใจถึง แต่รถไม่แรง

บางคน ใจไม่ถึง แต่รถอย่างเทพ

ว่ากันไป.................

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้