สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

กระทู้: plus VG เดิมๆ ไปติดสน็อคเกิ้ล กับ ท่อไอเสียยกสูงไว้ลุยน้ำดีมั้ยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    17145
    Status
    โพส
    76

Red face plus VG เดิมๆ ไปติดสน็อคเกิ้ล กับ ท่อไอเสียยกสูงไว้ลุยน้ำดีมั้ยครับ

รบกวนน้าๆ ครับ

plus VG เดิมๆ ไปติดสน็อคเกิ้ล กับ ท่อไอเสียแบบยกสูงไว้ลุยน้ำดีมั้ยครับ

จะส่งผลเสียกับเครื่องยนต์มั้ยครับ

และถ้าติดสน็อคเกิ้ล แต่น้ำท่วม อินเตอร์ รถยังวิ่งได้รึเปล่าครับ

ขอบคุณทุกคำตอบ ล่วงหน้าครับ

User ID
    21165
    Status
    โพส
    228

มาตรฐาน ตอบ: plus VG เดิมๆ ไปติดสน็อคเกิ้ล กับ ท่อไอเสียยกสูงไว้ลุยน้ำดีมั้ยครับ

ติดสน็อคเกิ้ลต้องเจาะแล้ว ต่อเข้ากรองอากาศด้วยนะครับ ผมก็ใส่อยู่แต่เอาออกไปละ ไม่มีผลเสียอะไรเลยครับ ถ้าลุยนำ้ลึกจะมีผลดีซะมากกว่า ผมลุยยันเกือบฝากระโปรงก็ไม่มีปัญหานะระวังแค่นำ้ซึมเข้าหัวเก๋งพอ

User ID
    18351
    Status
    โพส
    69

มาตรฐาน ตอบ: plus VG เดิมๆ ไปติดสน็อคเกิ้ล กับ ท่อไอเสียยกสูงไว้ลุยน้ำดีมั้ยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ GolFZ ดูโพส
    ติดสน็อคเกิ้ลต้องเจาะแล้ว ต่อเข้ากรองอากาศด้วยนะครับ ผมก็ใส่อยู่แต่เอาออกไปละ ไม่มีผลเสียอะไรเลยครับ ถ้าลุยนำ้ลึกจะมีผลดีซะมากกว่า ผมลุยยันเกือบฝากระโปรงก็ไม่มีปัญหานะระวังแค่นำ้ซึมเข้าหัวเก๋งพอ
    แล้วต้องอุดรูเพื่อกันน้ำเข้าห้องเก๋ง ด้วยหรือป่าวครับ มีตำแหน่งที่อุดมัยครับ ทำเองได้หรือป่าว รบกวนด้วยครับ

User ID
    21165
    Status
    โพส
    228

แล้วต้องอุดรูเพื่อกันน้ำเข้าห้องเก๋ง ด้วยหรือป่าวครับ มีตำแหน่งที่อุดมัยครับ ทำเองได้หรือป่าว รบกวนด้วยครับ
    ไอ้เรื่องอุดผมเองก็ไม่รู้นะผมก็ไม่ได้อุดแต่ถ้าน้าขับแบบไม่หยุดแช่นานๆ นำ้มันก็ไม่เข้าหรอกครับ มีก็แต่จะซึมขอบๆ

User ID
    20307
    Status
    โพส
    82

เข้ามาขอความรู้ด้วยฅนนะครับ

User ID
    12130
    Status
    โพส
    928

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pongpan_ch ดูโพส
    รบกวนน้าๆ ครับ

plus VG เดิมๆ ไปติดสน็อคเกิ้ล กับ ท่อไอเสียแบบยกสูงไว้ลุยน้ำดีมั้ยครับ

จะส่งผลเสียกับเครื่องยนต์มั้ยครับ

และถ้าติดสน็อคเกิ้ล แต่น้ำท่วม อินเตอร์ รถยังวิ่งได้รึเปล่าครับ

ขอบคุณทุกคำตอบ ล่วงหน้าครับ
    เบนซินต้องทำทั้งสองอย่างครับ ดูได้จาก Caribian Suzuki ที่ชอบลุย มีทุกคัน

ทำไม Diesel ติดแค่สนอกเกิลก้อพอ คือแรงอัดของดีเซลเยอะกว่าเบนซิลมากหลายเท่า

แรงอัดมากแรงดันไอดีก้อมากตามครับ

ถามว่าจะอุดไม่ให้น้ำเข้าทำได้ไง ลองยกพรมดูก้อจะรู้เองว่าต้องอุดที่ไหนบ้าง

ทางที่ดีชุดยกดีกว่าครับ อิอิอิอิ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ neo9evo ดูโพส
    เรื่องสน๊อคเกิล ถ้าเราลุยแค่ช่วงนี้ไม่ต้องก็ได้ ผมก็กำลังจะหาวิธีทำอยู่2วิธี
    1ท่ออ่อน (แบบท่อฟรอยดูดควัน)เอามาเสียบแทนท่อดูดเดิมแล้วอ้อมไปฝากไว้ที่หม้อลมเบรค
    2หรือไม่ผมก็คิดไว้อีกวิธี หาแผ่นฟิวเจอร์บอร์ด มาพับบังเสียบล่างลงไปช่องหน้าหม้อน้ำสัก1-2นิ้ว ด้านบนพับขึ้นไปบังปากดูดอากาศกว้าง10นิ้วลึก5-6นิ้วคงพอ แล้วผุกมัดหรือกาว2หน้าแปะ
    เราคงลุยได้แค่ครึ่งประตูเท่านั้น แช่นานรับรองเลี้ยงปลาครับ ท่วมพื้นเบาะคงจบเห่ คันเร่งไฟฟ้าเราน่าจะเรียบร้อย

ลองดูครับ อุดๆปิดๆครับตามนี้
    http://www.thaitritonclub.com/forum/showthread.php?t=35153&p=590556

ข้อมูลกระทู้