สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

มาตรฐาน เกียร์และเฟืองท้าย

อยากเปลี่ยนน้ำมันทั้ง2อย่างตามกท.ครับ
    แต่ไม่ทราบปริมาตร..?..ใครรู้ช่วยทีครับ
    ..อยากทำเองมั่ง(ลองดูครับอิๆๆ)...

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: เกียร์และเฟืองท้าย

ในคู่มืองัยตาชัยหมวด9หน้า9-21 และ 9-22
    น้ำมันเกียร์m/tใช้ 2.3ลิตร เบอร์api gl-3 sae 75w-85w
    เฟืองท้าย ใช้2.6ลิตร อุณภูมิสูงกว่า 10ํc sae 90
    - - - 10cํ sae 80 w

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน ตอบ: เกียร์และเฟืองท้าย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    อยากเปลี่ยนน้ำมันทั้ง2อย่างตามกท.ครับ
    แต่ไม่ทราบปริมาตร..?..ใครรู้ช่วยทีครับ
    ..อยากทำเองมั่ง(ลองดูครับอิๆๆ)...

ไป 0 เหอะเพื่อน โดยเฉพาะเกียร์

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ในคู่มืองัยตาชัยหมวด9หน้า9-21 และ 9-22
    น้ำมันเกียร์m/tใช้ 2.3ลิตร เบอร์api gl-3 sae 75w-85w
    เฟืองท้าย ใช้2.6ลิตร อุณภูมิสูงกว่า 10ํc sae 90
    - - - 10cํ sae 80 w
    ..ขอบคุณครับป๋า คิดถึงจัง หนาวนี้เที่ยวไหนอ่ะครับป๋า
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    ไป 0 เหอะเพื่อน โดยเฉพาะเกียร์

เอางั้นนะแกแต่ไม่ทันละ ซัดเองแล้วล่ะซื้อมา5ลิตรเติมจนไหลออกรูที่กรอกเข้าไป
    สรุป..ไม่พออ่ะ..?..ขาดนิดๆนะมีหกหน่อยๆประมาณขวดยาคู้อ่ะ
    วิ่งหาซื้อป๋องลิตรอยู่เนี่ย...

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    ..ขอบคุณครับป๋า คิดถึงจัง หนาวนี้เที่ยวไหนอ่ะครับป๋า

เอางั้นนะแกแต่ไม่ทันละ ซัดเองแล้วล่ะซื้อมา5ลิตรเติมจนไหลออกรูที่กรอกเข้าไป
    สรุป..ไม่พออ่ะ..?..ขาดนิดๆนะมีหกหน่อยๆประมาณขวดยาคู้อ่ะ
    วิ่งหาซื้อป๋องลิตรอยู่เนี่ย...
    ครับ 1 อาทิตย์ข้างหน้า เกียจะขัดๆ เข้ายากๆไม่ลื่นไหลแบบแต่ก่อน สาาาาาาาาธุ

User ID
    20309
    Status
    โพส
    125

+1 ต้องเข้า 0 เพราะเจอมาแล้ว ขัดๆเข้ายากเลยต้องไป0หายเลย

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    ครับ 1 อาทิตย์ข้างหน้า เกียจะขัดๆ เข้ายากๆไม่ลื่นไหลแบบแต่ก่อน สาาาาาาาาธุ
    สาเหตุเกิดจากไรหว่าตาโต้ง..??.ทำให้สงกะสัยอีกแระ..เดี๋ยวลองกดขึ้นภูทับเบิกดูจั๊กหน่อยจิ...
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ โหน่ง อินทรา ดูโพส
    +1 ต้องเข้า 0 เพราะเจอมาแล้ว ขัดๆเข้ายากเลยต้องไป0หายเลย
    ขอบคุณครับน้าที่แชร์ปสก.ครับ

ข้อมูลกระทู้