สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    42131
    Status
    โพส
    483

Angry รบกวนด้วยครับ

อยากถามเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆว่า มีวิธิกันหนูไม่ให้เข้าห้องเครื่องหรือเปล่าครับ พอดีซื้อรถมาวันแรก หนูเข้าไปกัดฝาปิดน้ำใส่ที่ปัดน้ำฝนเรียบร้อยแล้วครับ ส่วนตัวตอนนี้ใช้ลูกเหม็น ก็แล้ว กรง กาว ยา ก็ยังไม่หายครับ ใครมีวิธีดีๆแนะนำให้หน่อยครับ (บ้านอยู่ติดนาครับ)

User ID
    34613
    Status
    โพส
    440

มาตรฐาน ตอบ: รบกวนด้วยครับ

มีพวกสเปรย์กระป๋องฉีดห้องเครื่องอ่ะครับ เห็นขายตามบูธหน้าห้างบิ๊กซี โลตัส
    บอกว่ากันหนู กันแมลงสาบ ได้ผลจริงป่าวไม่รู้นะครับไม่เคยซื้อมาลอง

User ID
    42131
    Status
    โพส
    483

รับทราบครับ แบบนี้ต้องลองๆ รอวิธีอื่นๆต่อไป

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

เข้ามารอฟังด้วยครับ

User ID
    15679
    Status
    โพส
    1,345

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ youjea ดูโพส
    มีพวกสเปรย์กระป๋องฉีดห้องเครื่องอ่ะครับ เห็นขายตามบูธหน้าห้างบิ๊กซี โลตัส
    บอกว่ากันหนู กันแมลงสาบ ได้ผลจริงป่าวไม่รู้นะครับไม่เคยซื้อมาลอง
    ลองดูนะครับถ้าไม่หาย สงสัยต้องเลี้ยงแมวไว้ในห้องเครื่อง555

User ID
    42131
    Status
    โพส
    483

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ poy_ae ดูโพส
    ลองดูนะครับถ้าไม่หาย สงสัยต้องเลี้ยงแมวไว้ในห้องเครื่อง555

เลี้ยงแมว ไม่ได้ซิครับ หมาที่บ้านชอบไล่จับแมวซะด้วย ^ ^ รอต่อไป

User ID
    34613
    Status
    โพส
    440

แมวที่บ้านผมฝากรอยเล็บไว้ตั้งกะตอนป้ายแดงเลย 555

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

หายามาเลี้ยงมันหน่อยครับ อาร์ทช๊อค สีชมภู ตัดตูดขวดน้ำมาผูกด้วยลวดแอบที่แก้มด้านในทั้ง2ข้าง เดี๋ยวมันกินแล้วคอแห้งวิ่งแจ้นก็ไปหาน้ำที่อื่นกินท้องแข็งหายหัวไปเองครับ55555
    นี่ก็4ปีกว่าจะ5ปีก็ยังเลี้ยงมันอยู่เลย มาไม่เคยหมด?

User ID
    42131
    Status
    โพส
    483

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    หายามาเลี้ยงมันหน่อยครับ อาร์ทช๊อค สีชมภู ตัดตูดขวดน้ำมาผูกด้วยลวดแอบที่แก้มด้านในทั้ง2ข้าง เดี๋ยวมันกินแล้วคอแห้งวิ่งแจ้นก็ไปหาน้ำที่อื่นกินท้องแข็งหายหัวไปเองครับ55555
    นี่ก็4ปีกว่าจะ5ปีก็ยังเลี้ยงมันอยู่เลย มาไม่เคยหมด?
    รบกวนหน่อยครับ ไม่ทราบว่าหาซื้อที่ไหนได้ และมีรูปบ้างเหรอเปล่าครับ ผมเคยซื้อยา ที่ตลาดแถวบ้านซองละ 15 บาทมี 5 เม็ด แต่ผมทดลองประมาณว่า ดักกรงแล้วหนูติด จากนั้นเอายาตัวที่ผมซื้อมาใส่ไว้ในกรง ข้างๆซองบอกว่า ประมาณ 5 นาทีหนูจะตาย แต่ผมรอ 5 ชม มานนนนนยังไม่ตาย ตกลงผมเจอยาปลอมใช่มั่ยนิ ยังไงรบกวนด้วยครับ

User ID
    29976
    Status
    โพส
    632

ผมก็เจอกับปัญหานี้ เซ็งมากครับ วันดีคืนดี มันลากกระดูกหมู กระดูกไก่ มาจัดปาร์ตี้ กันโจ๋งครึ้ม ทำอย่างไร ก็ไม่หาย สำหรับพี่ ผมแนะนำ ให้เปิดฝากระโปรงทิ้งไว้ พอมันโล่งๆ มันไม่ค่อยอยากเข้ามาหรอกครับ ของผมมันเปิดทิ้งไม่ได้ เพราะรถผมไม่ได้จอดในบ้าน แต่จอดที่ทำงานครับ ลองดู ถึงไม่หายสนิท แต่พอทุเลาได้ครับ

User ID
    42131
    Status
    โพส
    483

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton project ดูโพส
    ผมก็เจอกับปัญหานี้ เซ็งมากครับ วันดีคืนดี มันลากกระดูกหมู กระดูกไก่ มาจัดปาร์ตี้ กันโจ๋งครึ้ม ทำอย่างไร ก็ไม่หาย สำหรับพี่ ผมแนะนำ ให้เปิดฝากระโปรงทิ้งไว้ พอมันโล่งๆ มันไม่ค่อยอยากเข้ามาหรอกครับ ของผมมันเปิดทิ้งไม่ได้ เพราะรถผมไม่ได้จอดในบ้าน แต่จอดที่ทำงานครับ ลองดู ถึงไม่หายสนิท แต่พอทุเลาได้ครับ

จอดในบ้านแต่อยู่ติด ถนน ครับ ที่จอดรถไม่มีประตูปิดมีแต่เหล็กกั้นไว้ครับ สงสัยจะเปิดไม่ได้ ยังไงก็ขอบคุณครับ วันนี้ลองเอายาเบื่อเป็นช็อคสีชมพู มาลองดูครับ

ข้อมูลกระทู้