สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    13009
    Status
    โพส
    83

Red face มีน้ำออกมาจากใต้กล่องเก็บของครับน้า

คือว่ารถ มีน้ำใหลออกมาที่พักเท่าด้านข้างคนขับ คือใต้กล่องเก็บของนะครับ จะใหลออกตอนที่มีการเบรกกระทันหันหรือว่ามีการเข้าโค้งแรงๆนะครับ สรุปคือถ้ารถมีการถ่ายเทน้ำหนักกระทันหัน จะมีน้ำใหลออกมาทันทีครับ ไม่ทราบว่าน้าๆพอจะรู้สาเหตุไหม ครับว่าเกิดจากอะไร แล้วถ้าปล่อยทิ้งไว้จะมีปัญหาอะไรหรือป่าวครับ แต่ว่าแอร์ก็เย็นปกติดีนะครับน้า เป็นรถ triton 116 ม้า ปี 2006 ครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: มีน้ำออกมาจากใต้กล่องเก็บของครับน้า

บนถาดรองเป็นคราบมูกครับ รถนานๆจะมีสะสม ต้องหาไรไปสวนรูสายระบายน้ำทิ้งละครับ หรือก็ต้องล้างแอร์ด้วยตัวท่านเองที่กระทู้ครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=13908

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน Re: มีน้ำออกมาจากใต้กล่องเก็บของครับน้า

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    บนถาดรองเป็นคราบมูกครับ รถนานๆจะมีสะสม ต้องหาไรไปสวนรูสายระบายน้ำทิ้งละครับ หรือก็ต้องล้างแอร์ด้วยตัวท่านเองที่กระทู้ครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=13908
    ตามลุงติ๊กว่าเลยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6415
    Status
    โพส
    181

เออ...ปัญหานี้ผมเคยเจอแต่เป็นรถเก๋งนะ(ไม่รู้ว่าจะแก้ได้เหมือนกันป่าวนะ)คือประมาณว่า
    1.สายน้ำทิ้งแอร์อาจจะสกปรกมีโคลน ดิน เข้าไปอุดตันท่อทำให้ระบายน้ำไม่ออกแก้โดยทำความสะอาดสายน้ำทึ้ง
    2.ปัญหาที่เจอกับรถเก๋งคือนานๆเข้าสายจะพับงอเป็นรอยหักบริเวณรูทางออกซึ่งลองให้ช่างแกะดูเห็นเป็นรอยพับเลยแก้โดยการเอาท่อไรก็ได้ที่มีรูแล้วใส่เข้ากับท่อน้ำทึ้งได้ไม่ต้องยาวมากแต่พอระยะที่สายจะพับงอนะครับ
    3.ใช้ช่างลองแกะและสังเกตุดูก่อนยังไม่ต้องไปล้างแอร์หรือคิดว่าแอร์ตันครับเดวจะเสียเงินฟรี(ช่างที่ร้านเขาบอกผมมาแบบนี้)ค่าเสียหายก็ไม่มากครับ 200-300 บาทแล้วแต่งานยากง่าย
    ขอให้โชคดีนะครับ

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

จากประสบการณ์อันน้อยนิดของผม คือ ช่าง0เอากระดาษอุดท่อน้ำทิ้งของผมไว้ตอนไปถ่าย นมค.10000โล แล้วดันลืมเอาออกครับ งมหาตั้งนาน เกือบรื้อตู้แอร์แล้ว เกิดเอะใจเลยลองมุดดู พอดึงออกน้ำใหลยังกะประปาแตก

ข้อมูลกระทู้