สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

มาตรฐาน ประกัน..ซ่อมอู่ ซ่อมห้าง

ตามกระทู้เลยครับ ประกันภัยชั้น 1แบบที่บอกว่า ซ่อมอู่ ซ่อมห้าง ซ่อมศูนย์ มันต่างกันยังไงครับ แล้วแบบไหนดีกว่ากัน...ขอบคุณครับ

User ID
    1369
    Status
    โพส
    219

มาตรฐาน Re: ประกัน..ซ่อมอู่ ซ่อมห้าง

มาขอความรู้อีกคน และ...ใครเคย เคลม ประกัน Feonix 3 Plus บ้างคิดว่าดีไหม คุ้มไหม ซ่อมไวไหม ครับ

smilenet
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ประกัน..ซ่อมอู่ ซ่อมห้าง

มารอซดความรู้ด้วยคนครับ

User ID
    2097
    Status
    โพส
    65

ซ่อมห้างกับซ่อมศูนย์คืออย่างเดียวกันครับคือ ส่งรถซ่อมที่ศูนย์ ที่ coordinate (ข้อตกลง)กับบริษัทที่เราทำประกันไว้ครับ ส่วนซ่อมอู่ก็คืออู่ทั่วไปนั่นแหละครับที่เขามีข้อตกลงระหว่างซึ่งกันและกัน อ้ออีกอย่างครับพึงระวังไว้ ในประกันระบุไว้ซ่อมศูนย์แต่พอเกิดเรื่องกลับส่งรถเราซ่อมอู่เฉยเลย เจอมาแล้วครับพี่น้อง.........โปรดใช้วิจารญณาณในการอ่าน 555....

User ID
    1162
    Status
    โพส
    108

มาเล่าสู่กันฟัง ของผมตอนออกพลัสกับศูนย์มิตซูใหญ่แห่งหนึ่งมีหลายสาขา แถมประกันชั้นหนึ่งด้วยทางเซลล์บอกว่าซ่อมศูนย์นะครับ พอรถมีอุบัติเหตุลากรถไปส่งซ่อมที่ศูนย์มิตซู ปรากฎว่าทางศูนย์ปฎิเสธไม่ยอมรับซ่อมรถที่ส่งมาจากประกันแห่งนี้เด็ดขาด เนื่องจากค้างบัญชีเยอะมาก ถ้าทางเจ้าของรถจะซ่อมที่ศูนย์จะต้องจ่ายสำรองเองไปก่อน แล้วค่อยไปเคลียร์กับประกันเองทีหลัง ทางประกันจึงมัดมือลูกค้าแล้วบอกว่าจะส่งเข้าอู่ของประกันเลยนะ ไม่มีอู่ให้เลือกด้วยมีแค่อู่เดียว จะเอาหรือไม่เอา ผมจึงรีบติดต่อทางเซลล์ขายรถให้ช่วยคุยกับประกันให้ด้วย คำตอบที่ได้รับคือให้เราคุยกับประกันเองทางเค้าไม่ยุ่งเกี่ยว สุดยอดมากครับกับบริการหลังการขายของศูนย์แห่งนี้ ทุกวันนี้เลยประกาศให้เพื่อนที่จะซื้อรถทุกคนทราบ อย่าออกรถกับศูนย์ในเครือนี้เด็ดขาด ที่นี้รถที่ส่งซ่อมอู่ของประกัน หลังจากรับรถแค่ 6 เดือนปรากฎว่าสีเริ่มเป็นลอนคลื่น และมองดูเป็นผิวมะกรูดแล้วครับ ส่วนอะไหล่ที่ทางอู่ยืนยันนอนยันว่าของแท้ทุกชิ้นนั้น มารู้ทีหลังว่าแท้แน่นอนครับ เพราะทางอู่จะไปหาซื้อมาจากรถที่ชนหนักๆมาเป็นชิ้นๆ แล้วค่อยถอดมาใส่ให้รถที่ส่งมาซ่อมครับ ไม่รู้มีแถมวิญญาณมาด้วยรึปล่าว ทางที่ดีตอนคุยกับประกันถามเลยครับว่าส่งซ่อมศูนย์ที่ไหน แล้วให้โทรเช็คเลยว่าเค้ายังรับรถที่ส่งมาจากประกันแห่งนี้อยู่รึปล่าว จะได้ไม่เสียใจภายหลังเหมือนผม ทุกวันนี้ยังสงสัยอยู่ว่าทางศูนย์ที่ขายรถและประกันแห่งนี้ต้องรู้เห็นกันแน่ๆ เลยครับ ขอเตือนเพื่อนๆชาวพลัสทุกท่านนะครับ

ข้อมูลกระทู้