สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1550
    Status
    โพส
    104

Cool เสียงเครื่องดังมากครับ!!!!!

เสียงเครื่องดังมากครับ รถใช้มาแค่ 2 ปี เอง 60000 กว่าโล เสียงดังมาก ดังยังกับเครื่อง Isuzu อิอิ สมัยก่อยเลย มีคนทักหลายคนแล้วครับ เพื่อนๆคนไหนเป็นบ้างครับ มี ทางแก้ไขมั้ยครับ แนะนำบ้างครับ....

kang2518
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เสียงเครื่องดังมากครับ!!!!!

เสียงเครื่องหรือเสียงคลัสดังครับลองฟังดูอีกทีครับ

User ID
    1550
    Status
    โพส
    104

มาตรฐาน Re: เสียงเครื่องดังมากครับ!!!!!

เครื่องชัวร์ ครับ เพราะคลัชดังผมไปเคลมมาแล้วเรียบร้อยครับ

User ID
    1550
    Status
    โพส
    104

มีทางแก้มั้ยครับ

User ID
    2111
    Status
    โพส
    327

คำว่าเครื่องดังผิดปกติ มันกว้างไปครับ...ต้องสังเกตุหลายองค์ประกอบ แล้วมาวิเคราะห์กันครับ ยังไม่เกิน ระยะประกันแนะนำให้เข้าศูนย์ครับ...ของผมเมื่อเช้าไฟเครื่องยนต์โชว์บนหน้าปัทม์ เร่งไม่ขึ้น..ตอนแรกฟันธงเลย ว่าเป็น SCV หรือไม่ก็ สาย vaccum หลุด ไปเช็คที่ศูนย์ ทั้งสองรายการไม่ใช่...ศูนย์ขอรถไว้ตรวจสอบถึงเย็นนี้เลยครับ..บางครั้งสาเหตุที่เกิดอาจไม่ใช่อย่างที่เราคาดเดาก็ได้...ขอให้รถหายไวๆนะครับ

User ID
    1550
    Status
    โพส
    104

อืมมมมม ครับๆ เดี๋ยวผมจะลองเข้า0 ดูแล้วกันครับ แต่ผมว่าถ้า learning น่าจะหาย แต่ผมว่าเดี๋ยวมันก็เป็นอีก

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ใจเย็นๆ น้องไก่กุ๊กๆๆ

ในโลกนี้ ไม่มีเพียงเจ้า หรอก ที่เครื่องดัง

เจ้าลองมาฟังเครื่องยนต์ รถของข้าดูสิ

แล้วจะรู้ ว่า รถข้า ดังกว่ารถเจ้า ..... อิอิ

เอางี้ครับ

เสียงเครื่องยนต์ หลักๆ ง่ายๆ ผมถามก่อนว่า ใช้เครื่องตัวไหน 116 หรือ 140 หรือ 165

ทั้งสามตัวนี้ เสียงไม่เหมือนกัน ตัว 116 เงียบสุด

คราวนี้ก็มามองดูเวอร์ชั่นด้วย ว่าเราใช้อะไร ถ้า วีสาม ก็ดัง

แต่ช้าก่อน เสียงเครื่องดังกราว แบบเลินนิ่งไม่หาย เคยมีนะครับ

ของรถสมาชิกท่านหนึ่ง ขอสงวนนาม เพราะจำชื่อไม่ได้

สาเหตุมาจาก แท่ง แคมชาฟท์ สึกครับ

เคลมได้ ชัวร์ครับ แต่ผมเพิ่งเจอมาคันเดียวนะ ประมาณนี้ครับ

User ID
    1550
    Status
    โพส
    104

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ใจเย็นๆ น้องไก่กุ๊กๆๆ

ในโลกนี้ ไม่มีเพียงเจ้า หรอก ที่เครื่องดัง

เจ้าลองมาฟังเครื่องยนต์ รถของข้าดูสิ

แล้วจะรู้ ว่า รถข้า ดังกว่ารถเจ้า ..... อิอิ

เอางี้ครับ

เสียงเครื่องยนต์ หลักๆ ง่ายๆ ผมถามก่อนว่า ใช้เครื่องตัวไหน 116 หรือ 140 หรือ 165

ทั้งสามตัวนี้ เสียงไม่เหมือนกัน ตัว 116 เงียบสุด

คราวนี้ก็มามองดูเวอร์ชั่นด้วย ว่าเราใช้อะไร ถ้า วีสาม ก็ดัง

แต่ช้าก่อน เสียงเครื่องดังกราว แบบเลินนิ่งไม่หาย เคยมีนะครับ

ของรถสมาชิกท่านหนึ่ง ขอสงวนนาม เพราะจำชื่อไม่ได้

สาเหตุมาจาก แท่ง แคมชาฟท์ สึกครับ

เคลมได้ ชัวร์ครับ แต่ผมเพิ่งเจอมาคันเดียวนะ ประมาณนี้ครับ
    ครับผมใจเย็นแล้วครับ อิอิ ...... ผม triton plus 4D MT ตัว 140 ครับ เวอร์ชั่น 4 V4 ครับเดิมๆ ไม่เคยไปยุ่งกับมัน ไม่ up ใดๆทั้งสิ้น .. สรุปแล้วยังไงก็เข้า 0 ก่อนป่าวครับ หรือปล่อยมันไปเลย แต่จริงแล้วผมก็ไม่อะไรหรอกครับแต่มีคนทักเยอะว่าทำไมดังจังรถไม่กี่ปีเอง เลยสงสัยครับ...ต้องให้ กูรู พิจารณาให้แล้วครับ ชี้แนะด้วยครับ

Csool
    ผู้เยี่ยมชม

ใจเย็นๆครับ เอาเข้า 0 ดูก่อนให้ช่างลองเช็คว่าเครื่องหรือว่าอะไรแล้วสรุปอีกครั้งหนึ่ง อยู่ในระยะประกัน 100,000 กม. เอาใจช่วยครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ผม 90 ม้า เงียบกว่า 116 ม้าครับ เคยรองฟังเทียบดูแล้วครับกับรถน้อง อิอิ ก็ 90 ม้า มันไม่แรงนิจะสู้รถแรงๆเหมือนเค้าได้ไง 5555 ขำขำ

User ID
    1550
    Status
    โพส
    104

ไปจัดการมาแล้วครับ เงียบขึ้นเยอะ ... เป็นสาเหตุที่ไม่คาดคิดว่ามันจะเป็นต้นเหตุของปัญหานี้ได้ครับ .... ทางช่างที่ 0 มิตซู บอกว่ามีอากาศอยู่ใหกรองโซล่าเยอะมาก เนื่องจากการการวิ่งจนน้ำมันโชว์ เข้าจึงแนะนำให้ว่าถ้าเป็นไปได้อย่าพยายามวิ่งรถจนน้ำมันโชว์ครับ เพราะจะทำให้มีอากาศเข้าไปได้และหลังจากไล่อากาศเสร็จก็ทำการ learning ปรับระบบหัวฉีด สรุปผมออกมา เงียบขึ้นเยอะครับ....สบายไป..แก้ไขได้โดยไม่มีอะไรร้ายแรง แจ้งมาเพื่อทราบครับ

ขอบคุณทุกๆคำชี้แนะครับ

ข้อมูลกระทู้