หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 29

toy_kan
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน เกียร์พังครับ......

เรื่องมีอยู่ว่าตอนแรกรถผมปลดเกียร์จาก5ลงมา4ไม่ได้ครับ
    ผมต้องหลอกมันว่าไป3ก่อนแล้วดึงลงมา4
    หลังๆเริ่มเข้าจาก3มา4ไม่ได้ครับต้องไป5เลย
    สุดท้ายเลยไปเข้า0......

ช่างมึนเลยครับช่างเลยขอยกเกียร์ลงมาดู
    ในเกียร์น้ำมันเกียร์เปงน้ำมันขี้โร้...งงไหมครับ
    ช่างแจ้งมาว่าเกียร์4-5พังครับแตก
    ตอนนี้รออะไหล่อยู่ 13000 กว่าๆครับ

ที่ผมแปลกใจที่สุดรถผมเข้า0ตลอดแต่ไม่มีประวัติเช็ค
    หรือเปลี่ยนถ่ายให้ผมเลยสักครัง
    สรุปว่ามันเป็นความผิดผมใช่ไหมครับที่ไม่ดูแลมัน
    ถ้าแบบนั้นผมจะเข้า0ทำไม
    ทาง0ไม่รับผิดชอบอะไรเลย
    พูดได้แต่ว่างงไม่เคยเจอแบบนี้

ผมเข้า0ที่มิซูกาญครับแล้วก็รถผม3ปีไปแล้วด้วยครับ
    แถมวิ่งอีกจะ3แสนแล้วครับหมดประกันแล้ว

อยากเตือนพี่ๆน้าๆน้องๆว่าหมันตรวจเช็คด้้วยนะครับ
    จะได้ไม่เจอแบบผมที่เข้า0ตลอด

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    119
    Status
    โพส
    572

มาตรฐาน Re: เกียร์พังครับ......

เท่าที่รู้มาน่ะคับพวกของเหลวต่างๆในรถไม่รวมมันเชื้อเพลิงจะต้องมีการเปลียนถ่ายทุกๆ 40000 โลคับทางศูนย์จะเป็นคนแจ้งเราเอง (เพราะเขาจะเอาเงินเราคับ) หรือไม่ต่อจากนี้ไปก็จะได้รู้ไว้คับเตือนน้าๆที่ยังไม่รู้ด้วยน่ะคับถ้าศูนย์ไม่เตือนเราเราก็ต้องเตือนศูนย์คับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: เกียร์พังครับ......

อะไรกัน

เกียร์ธรรมดา อายุการเปลี่ยนถ่ายที่ 80000 โล เลยนะครับ

ทำไมมันไปไวอย่างนี้

เห็นแล้วเซงแทนครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ถ้าอย่างนี้มีการกินกันภายในแล้วครับ...เป็นทีมเลยนะนั่นนะ..เอาบิลเก่าๆมาไล่ดูก็รู้...ควรเอาจะเรื่องพนักงานซะบ้าง...0นี้อีกแล้วเหรอ..สาขาไหนเนี่ยน่ากลัวสุดๆ..

User ID
    122
    Status
    โพส
    1,120

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    อะไรกัน

เกียร์ธรรมดา อายุการเปลี่ยนถ่ายที่ 80000 โล เลยนะครับ

ทำไมมันไปไวอย่างนี้

เห็นแล้วเซงแทนครับ
    สรุปควรเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ตอนไหนครับ
    AT= กม.ที่ / เดือนที่
    MT= กม.ที่ / เดือนที่

ของผม 40000 กม. / 2ปี เกียร์ MT

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

ปกติมันมีตารางบอกชัดเจนอยู่แล้วนะครับ
    ว่ากี่โล ต้องเปลี่ยนน้ำมันอะไรบ้าง
    ไม่น่าพลาด แฮะ
    รอตรวจสอบต่อไปครับ

nat165
    ผู้เยี่ยมชม

เศร้าครับ งี้ต้องฟ้องศูนย์ใหญ่ดีมะเนี่ย

User ID
    6628
    Status
    โพส
    241

เครมได้เลยครับ...ผมเปลี่ยนมาแล้วทั้งลูก..ที่ศูนย์ชลบุรี...ฟรีครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

ต้องระวังกันมากขึ้นครับ ต่อไปนี้

randy23
    ผู้เยี่ยมชม

นานทีจะเจอเกียร์ mt พัง

User ID
    208
    Status
    โพส
    260

ปรึกษา 0 ใหญ่ MMTh ดีกว่าครับ ไม่งั้นจะไม่จบ หาคนรับผิดชอบไม่ได้

หรืออาจจะจบ ถ้าคุณเสียเงินซ่อมเองน่ะ

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Liverpooh ดูโพส
    เครมได้เลยครับ...ผมเปลี่ยนมาแล้วทั้งลูก..ที่ศูนย์ชลบุรี...ฟรีครับ

สนับสนุน
    เคลมเลยครับ
    พังเร็วอย่างนี้ไม่ไหว

toy_kan
    ผู้เยี่ยมชม

เมื่อกี่ไปมาแล้วครับ
    ทาง0บอกว่ารออะไหล่ครับ
    ยังไม่ทราบว่าจะมาเมื่อไหร่ครับ
    ผมเลยงงเลยว่าทำไมเป็นแบบนี้ครับ
    เขาบอกว่ามีอะไหล่บางตัวที่ขาด
    ยังหาไม่ได้อ่ะครับ

toy_kan
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ถ้าอย่างนี้มีการกินกันภายในแล้วครับ...เป็นทีมเลยนะนั่นนะ..เอาบิลเก่าๆมาไล่ดูก็รู้...ควรเอาจะเรื่องพนักงานซะบ้าง...0นี้อีกแล้วเหรอ..สาขาไหนเนี่ยน่ากลัวสุดๆ..

ครับเป็นความผิดผมอีกละที่ไม่ได้เก็บบิลใบเสร็จไว้เลยอ่ะครับ
    ไม่นึกว่ามันจะเป็นแบบนี้อ่ะครับ

toy_kan
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ walkingspeed ดูโพส
    ปกติมันมีตารางบอกชัดเจนอยู่แล้วนะครับ
    ว่ากี่โล ต้องเปลี่ยนน้ำมันอะไรบ้าง
    ไม่น่าพลาด แฮะ
    รอตรวจสอบต่อไปครับ

ใช่ครับแต่ในสมุดของผมไม่มีลงลายละเอียดไว้เลยอ่ะครับ
    กับเรื่องน้ำมันเกียร์นี่เลยปวดหัวอ่ะครับ

User ID
    220
    Status
    โพส
    299

ถ้าเราเปลี่ยนศูนย์ เราจะทราบถึงความบกพร่องของศูนย์ที่เราใช้ล่าสุดครับ ผมเจอเรื่องน้ำมันคลัชตอน 40000 โลมีการเปลี่ยนแล้ว ตามบิลใบเสร็จ แต่เมื่อวันเสาร์ ลองให้อีกศูนย์เช็คเรื่องคลัชให้หน่อย มันเข้าเกียร์ยาก พอเช็คน้ำมัน เขาบอกว่า น้ำมันดำปี๋ เลย เหมือนไม่ได้เปลี่ยนให้ตอน 40000 โล แต่ทำรายการและคิดเงินเราแล้ว ช่างศูนย์ใหม่ก็ไม่กล้าฟันธงว่าไม่ได้เปลี่ยนชัวร์ แต่ถ้าเปลี่ยนก็ไม่น่าจะดำขนาดนี้ ยิ่งเพิ่งเลยจาก 40000 โลมาแค่ 4 พันกว่าโลเอง เฮ้อ ที่เหลือก็คิดเอาเองละกันว่า เขาทำกันยังงัย

User ID
    996
    Status
    โพส
    777

ต้องไปยืนดูครับ ผมยังงงๆกับน้ำมันเฟืองท้ายอยู่เลย

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KHEAWDEE ดูโพส
    สรุปควรเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ตอนไหนครับ
    AT=40000 กม.ที่ 24 เดือน แลวแต่อะไรถึงก่อน
    MT=80000 กม.ที่ 48 เดือน อะไรถึงก่อน

ของผม 40000 กม. / 2ปี เกียร์ MT
    เปลี่ยนตอน สี่หมื่น ไม่ผิดกติกาครับ

กลัวของไม่มีคุณภาพมากกว่า

Cool Runner
    ผู้เยี่ยมชม

ปกติศูนย์ต้องมีการเช็คน้ำมันเกียร์ทุกปี ถ้าขาดก็เติมเพิ่ม
    กรณีที่ใช้งานหนัก M/t ก็เปลี่ยนทุก 40,000 โล

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

น่ากลัวจังสงสัยต้องเกาะติดละเวลาเอาเข้าศูนย์

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้