สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

มาตรฐาน จะติดกันขโมย abt upgrade แนะนำหน่อยครับ

หลังจากครอบครอง PLUS มานาน มีผู้คุ้มครองรถอย่างเดียว คือ 3lock ยังไม่ค่อยอุ่นใจนัก เลยจะหาสัญญาณกันขโมย มาช่วยกันคุ้มครอง
    เท่าที่หาดูรายละเอียด หลายๆที่ หลายๆคนแนะนำ abt upgrade ลองถามร้านแถวบ้าน ไม่มีร้านไหนมีเลย
    ดูในเวปไซด์ABT เห็นว่ามีร้านตัวแทนจำหน่าย 3-4 ร้านในพุทธมณฑล สาย4 เลยอยากถามเพื่อนๆ ว่าใครเคยใช้บริการ ร้านไหนแล้วประทับใจ หรือร้านไหนควรหลีกเลี่ยง หรือว่ามีร้านอื่นที่ใกล้ๆ จะแนะนำก็เชิญครับ
    ใครมีคำแนะนำอื่นเกี่ยวกับรายละเอียดการติดตั้ง รุ่น ก็เชิญตอบด้วยเลยครับ กำลังต้องการคำแนะนำ ช่วยเหลืออย่างมาก
    ขอบคุณครับ

User ID
    1766
    Status
    โพส
    559

มาตรฐาน Re: จะติดกันขโมย abt upgrade แนะนำหน่อยครับ

ผมขอแถมมาจากศูนย์เลย แล้วเค้าก็มาติดตั้งให้ที่ศูนย์ก่อนออกรถเลยครับ ผมว่าจะให้ชัวร์ติดที่ศูนย์ Abt เลยครับ สบายใจกว่าครับ ใช้มาปีก่าๆ ยังไม่เคยเจอปัญหาเลยครับ

User ID
    196
    Status
    โพส
    312

มาตรฐาน Re: จะติดกันขโมย abt upgrade แนะนำหน่อยครับ

ถ้าอยากได้ราคาถูกลองติดต่อที่เซลที่ขายรถดูก็ได้ครับ เค้าจะมีราคาพิเศษให้อยู่ ถ้าเค้ายังให้บริการหลังการขายอยู่

ส่วนจะไปติดที่ร้าน อยากแนะนำให้ไปติดที่ศูนย์ Abt จะสบายใจกว่าครับ ถ้าใกล้ก็มีตรงบางพลัด กับรัตนาธิเบศ ก็ได้ครับ

TTC-00495 TTC-Member
    User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

ของผมติดแค่ D Plus Lock ครับ

ช่างติดตั้งคุยกับผมว่าถ้าจะเอารถไปต้องลากอย่างเดียวครับ

ไม่รู้ว่าช่างบอกให้เราแค่สบายใจรึเปล่าไม่รู้ แต่ก็รู้สึกดีนะ

User ID
    6497
    Status
    โพส
    50

ของผม 4x2 ติด locktech แล้วไปติด ABT limited V.2 มาเพิ่มครับ
    ใช้งานได้ดีทั้งสองระบบ ตัวABT ที่ติดมาราคา 3999 ครับ แต่มันจะมี
    ตัว top ที่ link สัญญาณกับมือถือได้ อยู่ที่ 7999 ครับ ลองไปดูครับ
    ของผมติดที่ ABT สาขาพัฒนาการครับ ก็โอเคดี

User ID
    4125
    Status
    โพส
    56

triton 4 ประตู ศูนย์แถม Abt รุ่น Up grade เคยมีปัญหาไปแก้ที่ กิ่งแก้ว ไม่ Work เลยไปแก้ที่ศูนย์ พัฒนาการ ไปอีก 2 ครั้ง ถึงหาย (ปัญหาที่เจอคือฟิวส์ขาด) และเพิ่ม Lock Tech กล่องส้ม ไปติดที่ร้านเลยที่พัฒนาการ 2,900 (มีบริการติดตั้งถึงที่ ถ้าซื้อร้านอื่นอาจได้ถูก แต่ผมอยากเห็นการติดตั้งที่ถูกต้อง และอยากติดกับเจ้าของ เข้าไปที่ร้าน เจอ triton ของร้านจอดอยู่ 4-5 คัน ผมสบายใจเลย เพราะตอนไปทำกับ abt เหมือนเขาไม่ค่อยได้ทำยี่ห้อนี้ ทำนานมาก ตอนไปกิ่งแก้วครั้งแรก ไม่ต่อจอ Dvd ให้ผม และก็ทำระบบ Central Lock รวนด้วย)

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ผมเห็นมี ABT ตัวใหม่ มัยสั่งงานและเตือนกลับเราได้ทางมือถือเราเลยอ่ะครับ และเราก็สั่งงานทางมือถือเรได้ด้วย สั่งตัดสตาร์ททางมือถือได้ด้วย รองรับทั้งระบบ Dtac GSM Tru เลยครับ ราคาไม่แพงด้วย เห็นอยู่ที่ประมาณ 7-8 พันกว่าบาทครับ

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

ดันๆ

ยังต้องการข้อมูลเพิ่มเติมอยู่ครับ

ข้อมูลกระทู้