สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    9952
    Status
    โพส
    223

มาตรฐาน สอบถามผู้รู้หน่อยครับ

ผมจะเอา เเคท ออก เเละเดินท่อใหม่มีผลต่อเครื่องยนต์ไหมครับ
    ถ้ามีส่วนของ ประกัน เครื่องยนต์จะมีปัญหาไหมครับ
    อีกเรื่องครับ เอาเเคท ออก เดินท่อใหม่ลงหน้าเพลาเสียงดังเข้าห้อง
    เวลาเราขับไหมครับ ดังมากไหมครับยากรู้ครับก่อนตัดสินใจ ขอบคุณครับ
    รถผมใช้มา 1 ปีแล้วครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย aliss : 01-04-2011 เมื่อ 06:21

User ID
    5035
    Status
    โพส
    1,538

มาตรฐาน Re: สอบถามผู้รู้หน่อยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aliss ดูโพส
    ผมจะเอา เเคท ออก เเละเดินท่อใหม่มีผลต่อเครื่องยนต์ไหมครับ
    ถ้ามีส่วนของ ประกัน เครื่องยนต์จะมีปัญหาไหมครับ
    อีกเรื่องครับ เอาเเคท ออก เดินท่อใหม่ลงหน้าเพลาเสียงดังเข้าห้อง
    เวลาเราขับไหมครับ ดังมากไหมครับยากรู้ครับก่อนตัดสินใจ ขอบคุณครับ
    รถผมใช้มา 1 ปีแล้วครับ
    เรื่องประกันนะหายแน่ๆ ผมเอาออก 2 พันโล ( แค่น้าเปลี่ยนล้อก็หมดประกันแล้ว )
    1.ขับสนุก
    2.กลิ่นเหม็น
    3.เสียงดัง ( สไตล์สิบล้อ ) นิดหน่อยพอทนได้ ( หากมีกล่อง ดัน ยก เสียงจะเร้า ใจม๊ากกกกๆ )
    4.แนะนำให้หาหม้อพัก ไส้เยื้อง ไส้เกลียว มาใส่ซักใบ ป้องกันเสียงดัง รอบ กลางไม่หด รอบปลายไม่หาย

User ID
    9952
    Status
    โพส
    223

มาตรฐาน Re: สอบถามผู้รู้หน่อยครับ

ครับเรื่องประกันในส่วนเครื่องยนต์อ่ะครับมีปัญหาไหมครับ ขอบคุณครับ

User ID
    13325
    Status
    โพส
    1,319

ประกัน แสนโล ขาดเรยรึครับ เศร้าจัง....

User ID
    7225
    Status
    โพส
    297

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CHATREE ดูโพส
    เรื่องประกันนะหายแน่ๆ ผมเอาออก 2 พันโล ( แค่น้าเปลี่ยนล้อก็หมดประกันแล้ว )
    1.ขับสนุก
    2.กลิ่นเหม็น
    3.เสียงดัง ( สไตล์สิบล้อ ) นิดหน่อยพอทนได้ ( หากมีกล่อง ดัน ยก เสียงจะเร้า ใจม๊ากกกกๆ )
    4.แนะนำให้หาหม้อพัก ไส้เยื้อง ไส้เกลียว มาใส่ซักใบ ป้องกันเสียงดัง รอบ กลางไม่หด รอบปลายไม่หาย
    ยืนยันอีกเสียงนึงครับ ตามน้าว่าทุกข้อเลย ผมเอาออกเมื่อวันอังคารที่ผ่านมานี้เอง (จะครบ 2 ปี เดือน มิย.)
    1. ออกตัวดีขี้นเห็นๆ (รถผมยังไม่ได้อุด EGR)
    2. กลิ่น ไม่แรงเท่าไร อยู่ในทีโล่งๆ ไม่รู้สึก แต่ในที่แคบๆ ลานจอดบางห้างจะได้กลิ่นครับ (รถผมเบนซิน)
    3. เสียงดัง ผมขับไม่เกิน 100 ไม่มีผล แต่พอเลย 100 ไปแล้วเิริ่ม ๆ ดัง ครับ ยิ่งดังยิ่งเหยียบ ยิ่งเหยี่ยบยิ่งดัง จนบางที รำคราญ ครับ (ผมใส่หม้อพักเดิมครับยังไม่ได้เปลียน)

User ID
    9952
    Status
    โพส
    223

เมื่อวานไปเอา เเคท ออก ใส่เเทน เเคท สเเตนเลส เเละ หม้อพักยิงลงหน้าเลา
    ออกตัวดีกว่าเก่าเห็นๆครับ ดัง ฟี๊ดด เลยครับเหยียบ 100 + เเหละครับดังเเซดดเลยครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ขับดีเสียงดังควัญเหม็นเพลาดำครับ อิอิ

ข้อมูลกระทู้