สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 15 จากทั้งหมด 15

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    17984
    Status
    โพส
    222

Red face โครงการเปลียนเสียงกลาง

รบกวนน้าๆคัพ พอดีมีโครงการที่จะเปลี่ยนเสียงกลางให้ เจ้าทัน m11 4d ทั้ง 2 คู่ (หน้า-หลัง) จึงรบกวนถาม
    1.ขนาดลำโพงที่ใส่ได้พอดีว่าขนาดเท่าไร
    2.ต้องรองสเปเซอร์หรือเปล่า (ถ้ารองขนาดเท่าไร และราคาเท่าไร)
    3.ต้องมีอุปกรณ์ใดๆเพิ่มหรือเปล่า
    ขอบคุณน้าๆ ล่วงหน้าคัพ

User ID
    16077
    Status
    โพส
    954

มาตรฐาน ตอบ: โครงการเปลียนเสียงกลาง

ชุดนี้เลยครับใส่ลำโพง6.5นิ้วได้ทุกแบบติดแผงประตูเดิมตามไปดูได้ที่ห้องซื้อขายครับ
    Attached Images Attached Images  

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: โครงการเปลียนเสียงกลาง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tum_momo !! ดูโพส
    รบกวนน้าๆคัพ พอดีมีโครงการที่จะเปลี่ยนเสียงกลางให้ เจ้าทัน m11 4d ทั้ง 2 คู่ (หน้า-หลัง) จึงรบกวนถาม
    1.ขนาดลำโพงที่ใส่ได้พอดีว่าขนาดเท่าไร
    2.ต้องรองสเปเซอร์หรือเปล่า (ถ้ารองขนาดเท่าไร และราคาเท่าไร)
    3.ต้องมีอุปกรณ์ใดๆเพิ่มหรือเปล่า
    ขอบคุณน้าๆ ล่วงหน้าคัพ
    อยู่สตูลใช่มั้ยน้าตั้ม
    รองสเปเซอร์กันน้ำแบบพลาสติกคู่ละประมาณ 500 ครับ
    ใช้ลำโพงขนาด6.5นิ้ว ด้านหน้าแยกชิ้น ด้านหลังแกนร่วม
    ไม่แนะนำให้เข้าร้านไฮไฟนะครับครับ ห่วย
    แนะนำมาทำที่ละงูดีกว่าหรือไม่ก็เข้าไปหาดใหญ่ครับ จะได้ไม่ผิดหวัง

User ID
    17984
    Status
    โพส
    222

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    อยู่สตูลใช่มั้ยน้าตั้ม
    รองสเปเซอร์กันน้ำแบบพลาสติกคู่ละประมาณ 500 ครับ
    ใช้ลำโพงขนาด6.5นิ้ว ด้านหน้าแยกชิ้น ด้านหลังแกนร่วม
    ไม่แนะนำให้เข้าร้านไฮไฟนะครับครับ ห่วย
    แนะนำมาทำที่ละงูดีกว่าหรือไม่ก็เข้าไปหาดใหญ่ครับ จะได้ไม่ผิดหวัง
    ถึงน้า AKnet ผมคนปัตตานี คัพ แต่มาทำงานที่ กทม. คัพ (คนใต้พลัดถิ่น)
    ของความกระจ่างอีกที่ 1.สเปเซอร์มันมีขนาดหรือเปล่าคัพ 2.แนะนำลำโพงหน่อยนะว่าใช้ของอะไรดี ราคากลางๆ
    ขอบคุณคัพ

User ID
    7522
    Status
    โพส
    464

คู่หน้าหาJBL 65
    คู่หลัง AudioQuart 888
    สเปเซอร์6.5"

User ID
    28628
    Status
    โพส
    245

น้าใช้ไม้รองก็ได้ครับ สัก 15 มิลก็น่าจะพอ ลองดูแม่เหล็กแล้วกัน ว่าติดกระจกหรือไม่
    ส่วนขนาดต้องวัดจากลำโพงที่จะใส่นะครับ
    ก่อนติดตั้งก็ควรทาเรซิ่นซะก่อนเพื่อกันน้ำนะครับ ไม้จะได้ไม่พอง
    ตัวสเปเซอร์กันน้ำก็ช่วยได้ส่วนนึงครับ แต่ก็ไม่หมดหรอกนะครับ
    แต่ราคาปลีกหรือปลายทางค่อนข้างโหดไปหน่อย
    ที่ตัวประตูก็อาจจะต้องเลาะออกโดยจิ๊กซอว์เล็กน้อยให้เป็นวงกลมตามขนาดที่ต้องการ
    แล้วก็ติดตั้งได้เลยครับ ไม่ยากอย่างที่คิดครับ

User ID
    7522
    Status
    โพส
    464

ขอบอกต้องทำใจการเปลี่ยนดอก6.5ที่ถอดของเดิมออกต้องตีเหล็กประตูเพื่อยัดดอกใหม่ใส่ เพราะช่องเดิมเล็กกว่าแม่เหล็กดอกใหม่

User ID
    5533
    Status
    โพส
    116

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jackjack ดูโพส
    ชุดนี้เลยครับใส่ลำโพง6.5นิ้วได้ทุกแบบติดแผงประตูเดิมตามไปดูได้ที่ห้องซื้อขายครับ
    อยากได้แบบนี้ สั่งซือได้ที่ใหนครับ ขอเบอร์โทรกลับด้วยครับน้า

User ID
    16077
    Status
    โพส
    954

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ plusblack-e ดูโพส
    อยากได้แบบนี้ สั่งซือได้ที่ใหนครับ ขอเบอร์โทรกลับด้วยครับน้า
    พอดีผมเลิกทำแล้วอ่ะครับ เพราะเจ็บข้อมือมาก เวลาทำต้องใช้แรงข้อมือเยอะอ่ะครับ แต่ผมมีของผมเองอยู่ตามรูปเลยครับแต่ประตูหน้าสีดำ ประตูหลังสีคอนโทรลครับ(2สี) ก่อนหน้านี้ผมทำใส่รถตัวเองครับแล้วถอดใส่แบบครึ่งบานแทน ถ้าน้าจะเอาเดี๋ยวผมส่งให้ขอแค่ค่าส่งก็พอครับ ถ้ายังไงก็โพสน์ชื่อที่อยู่มาเลยครับ ผมไม่ได้ใช้แล้วแบ่งๆกันไปครับ

User ID
    5533
    Status
    โพส
    116

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jackjack ดูโพส
    พอดีผมเลิกทำแล้วอ่ะครับ เพราะเจ็บข้อมือมาก เวลาทำต้องใช้แรงข้อมือเยอะอ่ะครับ แต่ผมมีของผมเองอยู่ตามรูปเลยครับแต่ประตูหน้าสีดำ ประตูหลังสีคอนโทรลครับ(2สี) ก่อนหน้านี้ผมทำใส่รถตัวเองครับแล้วถอดใส่แบบครึ่งบานแทน ถ้าน้าจะเอาเดี๋ยวผมส่งให้ขอแค่ค่าส่งก็พอครับ ถ้ายังไงก็โพสน์ชื่อที่อยู่มาเลยครับ ผมไม่ได้ใช้แล้วแบ่งๆกันไปครับ
    ส่งเมลให้แล้วครับน้า บอกราคาของพร้อมค่าส่งมาได้เลยครับ ผมเกรงใจครับน้า

User ID
    16077
    Status
    โพส
    954

เมลตอบไปแล้วครับ แล้วแต่น้าล่ะกันครับ ผมยังไงก็ได้ ใจจริงอยากทำให้สมาชิกที่อยากได้อีกแต่มันไม่ไหวจริงๆครับ ปวดข้อมือ ตอนนี้เป็นทั้งข้างซ้ายข้างขวา ก็เลยต้องพักงานหนักๆไว้ก่อน แต่ที่ส่งให้น้านี่ของถอดจากรถผมครับ อย่างที่บอกผมทำแบบครึ่งบานแล้ว ลองใส่ดูครับชอบไม่ชอบก็ว่ากันไป ดีใจที่ยังมีคนต้องการครับ

User ID
    5533
    Status
    โพส
    116

เมลตอบไปแล้วครับ แล้วแต่น้าล่ะกันครับ ผมยังไงก็ได้ ใจจริงอยากทำให้สมาชิกที่อยากได้อีกแต่มันไม่ไหวจริงๆครับ ปวดข้อมือ ตอนนี้เป็นทั้งข้างซ้ายข้างขวา ก็เลยต้องพักงานหนักๆไว้ก่อน แต่ที่ส่งให้น้านี่ของถอดจากรถผมครับ อย่างที่บอกผมทำแบบครึ่งบานแล้ว ลองใส่ดูครับชอบไม่ชอบก็ว่ากันไป ดีใจที่ยังมีคนต้องการครับ
    ขอบคุณมากครับ.... ว่าแต่น้าปวดข้อมือเป็นอะไรครับ กระดูกหรือว่ายูริคสูงครับ (ผมเป็นเก๊า จะปวดเหมื่อยตามข้อกระดูกเหมือนกัน)

User ID
    16077
    Status
    โพส
    954

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ plusblack-e ดูโพส
    ขอบคุณมากครับ.... ว่าแต่น้าปวดข้อมือเป็นอะไรครับ กระดูกหรือว่ายูริคสูงครับ (ผมเป็นเก๊า จะปวดเหมื่อยตามข้อกระดูกเหมือนกัน)
    ไม่แน่ใจครับว่าเก๊าหรือเปล่า ผมมันพวกบ้าพลังครับแต่ก่อนหน้านี้ทำงานโดยใช้ข้อมือค่อนข้างหนัก หมอบอกว่ากระดูกอ่อนตรงข้อมืออักเสบ ต้องพักข้อมือบ้าง ช่วงนี้ก็เลยเพลาๆลงบ้างครับ ขอบคุณครับ ถ้ายังไงลองติดตั้งดูครับ แล้วค่อยว่ากัน

User ID
    5533
    Status
    โพส
    116

ได้รับของและสั่งโอนตังค์ให้แล้วนะครับ (เข้าวันที่ 8-May-2012)

User ID
    16077
    Status
    โพส
    954

ได้รับของและสั่งโอนตังค์ให้แล้วนะครับ (เข้าวันที่ 8-May-2012)
    ไม่ต้องรีบก็ได้ครับลองติดตั้งดูก่อนครับ เสร็จแล้วเอามาโพสน์ดูกันบ้างครับ

ข้อมูลกระทู้