สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

กระทู้: สอบถามเรื่องกันขโมย Triton Plus ว่ามีติดรถมาเหมือน Pajero เปล่า

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    36878
    Status
    โพส
    100

มาตรฐาน สอบถามเรื่องกันขโมย Triton Plus ว่ามีติดรถมาเหมือน Pajero เปล่า

สอบถามเรื่องกันขโมย Triton Plus คับ
    พอดีวันนี้ติดรถเพื่อนมาทำงาน เป็นรถ Pajero สังเกตุเห็นไฟที่หน้าปัด กระพริบ
    ถามเพื่อนว่าไฟอะไร เขาบอกเป็นกันขโมยของ Pajero ผมถามต่อว่าไปติดเพิ่มใช้เปล่า
    เพื่อนบอกว่ามีติดรถมา ตัวเขาเองก็พึ่งรู้ว่ามี ใช้รถมาจะเข้าปีที่ 3 พึ่งรู้ว่ามีติดรถมาให้ด้วย
    แต่ปิดไว้ เขาต้องดูจากเว็บแล้วก็ลองเปิดระบบเอง โง่อยู่ตั้งนาน

เลยเกิดข้อสงสัยคับว่า เจ้า Triton Plus 4ประตู 2.4 เบนซิล ของผมจะมีกันขโมยมาให้เปิดใช้งานเหลือเปล่า
    น้าๆในเว็บท่านไหนพอรู้รายละเอียดไหมคับ ขอบคุณ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pakenai : 25-12-2012 เมื่อ 11:20

Venus_#Glare# TTC-Member
    User ID
    37203
    Status
    โพส
    46

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามเรื่องกันขโมย Triton Plus ว่ามีติดรถมาเหมือน Pajero เปล่า

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pakenai ดูโพส
    สอบถามเรื่องกันขโมย Triton Plus คับ
    พอดีวันนี้ติดรถเพื่อนมาทำงาน เป็นรถ Pajero สังเกตุเห็นไฟที่หน้าปัด กระพริบ
    ถามเพื่อนว่าไฟอะไร เขาบอกเป็นกันขโมยของ Pajero ผมถามต่อว่าไปติดเพิ่มใช้เปล่า
    เพื่อนบอกว่ามีติดรถมา ตัวเขาเองก็พึ่งรู้ว่ามี ใช้รถมาจะเข้าปีที่ 3 พึ่งรู้ว่ามีติดรถมาให้ด้วย
    แต่ปิดไว้ เขาต้องดูจากเว็บแล้วก็ลองเปิดระบบเอง โง่อยู่ตั้งนาน

เลยเกินข้อสงสัยคับว่า เจ้า Triton Plus 4ประตู 2.4 เบนซิล ของผมจะมีกันขโมยมาให้เปิดใช้งานเหลือเปล่า
    น้าๆในเว็บท่านไหนพอรู้รายละเอียดไหมคับ ขอบคุณ
    ไม่มีครับผม Triton มีแค่ Immobilizer ส่วน Pajero Sport จะมี Security Alarm (ไฟกระพริบที่หน้าปัทม์) ร่วมด้วยกับ Immobilizer ครับ แต่ถ้าเป็น MY2013 ขึ้นไป Pajero SportจะตัดSecurity Alarm ออกเหลือแค่ Immobilizer ครับผม

User ID
    36878
    Status
    โพส
    100

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามเรื่องกันขโมย Triton Plus ว่ามีติดรถมาเหมือน Pajero เปล่า

ขอบคุณคับ

บางอย่างนิดๆ หนอ่ยๆ ทาง Mitsu น่ามีมาให้เลยนะ
    อย่างเครื่อง เบนซิล กับ ดีเซล ก็มีหลายอย่างที่เครื่องเบนซิล ไม่มีติดมาอย่างเครื่อง ดีเซล

แอบน้อยใจ

User ID
    15679
    Status
    โพส
    1,345

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pakenai ดูโพส
    ขอบคุณคับ

บางอย่างนิดๆ หนอ่ยๆ ทาง Mitsu น่ามีมาให้เลยนะ
    อย่างเครื่อง เบนซิล กับ ดีเซล ก็มีหลายอย่างที่เครื่องเบนซิล ไม่มีติดมาอย่างเครื่อง ดีเซล

แอบน้อยใจ
    โอ๋อ่อ่อ่อ่อ่อ่ เดี๋ยวพาไปย้อมใจ....

User ID
    36878
    Status
    โพส
    100

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ poy_ae ดูโพส
    โอ๋อ่อ่อ่อ่อ่อ่ เดี๋ยวพาไปย้อมใจ....
    OK...

ข้อมูลกระทู้