สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

กระทู้: ช่วยวิจารณ์แหนบยก 2 นิ้วระหว่าง old man emu กับ west coast

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    41128
    Status
    โพส
    262

มาตรฐาน ช่วยวิจารณ์แหนบยก 2 นิ้วระหว่าง old man emu กับ west coast

กำลังวางแผนครับว่าวันหนึ่งจะเอาแอ๊ดออก จะหาแหนบยก 2 นิ้วใส่แทน
    กำลังดู 2 ตัวตามชื่อกระทู้ครับ น้า ๆ ช่วยวิจารณ์คุณสมบัติเป็นวิทยาทานหน่อยครับ
    ถ้าจะให้ดีวิจารณ์ให้เข้ากับน้องตั้นผมครับ
    พลัสแค็บ วีจี มีฝาครอบกระบะประมาณ 70 โล ยก 2 นิ้ว โช๊คแก๊สโมโนหน้า-หลังครับ
    มีประเด็นนำอย่างนี้ครับ
    1. เรื่องนุ่มและหนึบ
    2. ความสูงที่ได้
    3. ความทนทานและไม่ล้าง่าย
    4. ราคาไม่เกี่ยง

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

มาตรฐาน ตอบ: ช่วยวิจารณ์แหนบยก 2 นิ้วระหว่าง old man emu กับ west coast

แหนบอีมูเบอร์สแตนดาร์ด ถ้าใส่รถเปล่ามันจะยกประมาณ 1 นิ้วครับ รับคอนสแตนท์โหลด 0-200 กก. นี่คือเบอร์นุ่มสุดๆของอีมูเค้าแล้ว อายุการใช้งานประมาณแสนกิโลอัพครับ สำหรับแหนบยก 2 นิ้วน่าจะแข็งกว่าเบอร์นี้ครับ ส่วนเวสโค้ตไม่เคยใช้ครับ

User ID
    41128
    Status
    โพส
    262

มาตรฐาน ตอบ: ช่วยวิจารณ์แหนบยก 2 นิ้วระหว่าง old man emu กับ west coast

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aknet ดูโพส
    แหนบอีมูเบอร์สแตนดาร์ด ถ้าใส่รถเปล่ามันจะยกประมาณ 1 นิ้วครับ รับคอนสแตนท์โหลด 0-200 กก. นี่คือเบอร์นุ่มสุดๆของอีมูเค้าแล้ว อายุการใช้งานประมาณแสนกิโลอัพครับ สำหรับแหนบยก 2 นิ้วน่าจะแข็งกว่าเบอร์นี้ครับ ส่วนเวสโค้ตไม่เคยใช้ครับ
    มาประเดิมผมเลยน้าตั้ม ขอบคุณครับ
    เท่าที่ศึกษามา สมรรถนะ 2 ตัวนี้ผมรับได้ทั้งคู่ครับ
    แต่อยากได้ยก 2 นิ้วจริง ๆ ให้พอดีกับที่ยกไว้แล้ว หลังสูงกว่าหน้า 1 นิ้ว หน้าจะได้ไม่ร่อน
    ระยะยุบยืดของโช๊คจะได้เท่าเดิม ไม่ต้องลุ้นว่าจะยันด้านไหนเวลาจั๊ม-ตุ๊บ

เรื่องราคาร้านแถวบางแค ome 15000 +บูช1800 บาท wc 14000 + บูช2000 บาท

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

เด็กในร้านหนูหลังไมค์ไปหาแล้วใช่ป่าวคะ ใจร้อนซะ 5555555
    .
    ข้อมูลเปรียบเทียบ คงนำเสนอไปแล้ว ขออนุญาติเพิ่มเติมเมื่อใช้คู่กับช๊อคอัพที่ติดรถอยู่ตอนนี้
    ฟิลลิงของพี่เหลืองไทย จะออกแนวหยุ่นๆกระชับ คล้ายช๊อคอัพโมโนฝั่งจิงโจ้ ถ้าเอานิสัยสปริงแผ่นของนกขายาว เกรงว่าจะสโตรคยืดยุบบางจังหว่ะน่าจะไม่ละมุนเท่าที่ควรค่ะ แต่ถ้าเล็งจริงๆสำหรับเจ้านกนักเดินทางอยากให้มาทั้งครอบครัวจะจบกว่าค่ะ.......ส่วนค่าตัว เด็กในร้านบอก" Add2 UP เกทับแน่นอน" สอบถาม http://www.facebook.com/Add2Up ได้เลยค่ะ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย rmd : 16-05-2013 เมื่อ 22:23

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ athi ดูโพส
    มาประเดิมผมเลยน้าตั้ม ขอบคุณครับ
    เท่าที่ศึกษามา สมรรถนะ 2 ตัวนี้ผมรับได้ทั้งคู่ครับ
    แต่อยากได้ยก 2 นิ้วจริง ๆ ให้พอดีกับที่ยกไว้แล้ว หลังสูงกว่าหน้า 1 นิ้ว หน้าจะได้ไม่ร่อน
    ระยะยุบยืดของโช๊คจะได้เท่าเดิม ไม่ต้องลุ้นว่าจะยันด้านไหนเวลาจั๊ม-ตุ๊บ

เรื่องราคาร้านแถวบางแค ome 15000 +บูช1800 บาท wc 14000 + บูช2000 บาท
    ราคาแหนบพร้อมบูชยูรีเทน ผมจัดมา 15500 บาทครับ สำหรับนกแก่

User ID
    41128
    Status
    โพส
    262

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rmd ดูโพส
    เด็กในร้านหนูหลังไมค์ไปหาแล้วใช่ป่าวคะ ใจร้อนซะ 5555555
    .
    ข้อมูลเปรียบเทียบ คงนำเสนอไปแล้ว ขออนุญาติเพิ่มเติมเมื่อใช้คู่กับช๊อคอัพที่ติดรถอยู่ตอนนี้
    ฟิลลิงของพี่เหลืองไทย จะออกแนวหยุ่นๆกระชับ คล้ายช๊อคอัพโมโนฝั่งจิงโจ้ ถ้าเอานิสัยสปริงแผ่นของนกขายาว เกรงว่าจะสโตรคยืดยุบบางจังหว่ะน่าจะไม่ละมุนเท่าที่ควรค่ะ แต่ถ้าเล็งจริงๆสำหรับเจ้านกนักเดินทางอยากให้มาทั้งครอบครัวจะจบกว่าค่ะ.......ส่วนค่าตัว เด็กในร้านบอก" Add2 UP เกทับแน่นอน" สอบถาม http://www.facebook.com/Add2Up ได้เลยค่ะ
    ครับ เด็กในร้านน้าเปิ้ลโทรมาหาผมแล้วครับ รู้สึกจะเทแต้มให้ตราจิงโจ้มากกว่าตรานกขายาว
    รู้สึกเข้ากันได้เป็นปี่เป็นขลุ่ยเลยกับเถ้าแก่เนี้ย เรื่องค่าตัวก็ตามน้าเปิ้ลว่าแหละครับ แต่ผมยังไม่ได้หมั้นกับเจ้าสาวคนไหนนะครับ
    จะจใช้แอ๊ดไปอีกสักระยะครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ราคาแหนบพร้อมบูชยูรีเทน ผมจัดมา 15500 บาทครับ สำหรับนกแก่
    ครับน้าตั้ม เดี๋ยวตามไปขอจัดมั่ง 55 แต่อาจเป็นตราแกงการูหนุ่ม มากกว่านกแก่ครับ 55 (หัวเราะอีกรอบ)
    เพราะเท่าที่ดูร้านเขายืนยัน ตราแกงการูได้ 2 นิ้ว ส่วนตรานกได้ต่ำกว่าครับ

ขอบคุณน้าทั้งสองครับ

ข้อมูลกระทู้