สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    32102
    Status
    โพส
    349

มาตรฐาน รบกวนน้าๆเรื่องศูนย์รถหน่อย เข้าศูนย์มาสามรอบแล้ว

รถผม เครื่อง 2.4 plus 4door วิ่งมาสี่พันกว่าโล เข้าตั้งศูนย์ตั้งแต่วิ่งไม่ถังพันโาเลยครับ ตอนนี้สามรอบแล้วพรุ่งนี้ครั้งที่สี่ แต่ตอนนี้อาการมันเป็นดังนี้ครับ
    1.ถ้าถนนเรียบ ไม่เอียงซ้ายและขวา จะให้รถวิ่งตรงพวงมาลัยจะต้องเอียงซ้ายนิดนึง
    2.ถ้าถนนเรียบ ไม่เอียงซ้ายและขวา แต่ขรุขระแบบคอนกรีด พวงมาลัยมันจะดึงเลี้ยวซ้ายทันที และบนทางด่วนที่มันมีรอยต่อของถนนที่เป็นเหล็กๆอะครั บ พอถึงรอยต่อทีนึง พวงมาลัยมันก็จะดึงซ้ายทุกทีครับ
    3.ถ้าถนนเอียงซ้ายจะให้รถวิ่งตรง จับพวงมาลัยตรงๆได้เลย
    4.ถ้าถนนเอียงขวาจะให้รถวิ่งตรง ต้องหมุนพวงมาลัยไปทางซ้ายเยอะมากครับ
    สรุปผมรู้สึกว่ามันไวกับทางซ้ายมากๆอะครับ เหมือนช่วงกึ่งกลางของพวงมาลัยมันเอียงไปทางซ้ายอะคร ับ ไม่รู้ทำไง พรุ่งนี้นัดศูนย์ศรีนครินทร์อีกที เพราะตอนแรกศูนย์เค้าบอกปกติแล้ว แต่ผมก็บอกว่าไม่ปกติ เพราะผมใช้รถมาสามคันเพิ่งจะเจอเนี้ยอะครับ ไม่รู้จะหายรึเปล่าอะ
    ครับ รถน้าๆเป็นมั้ยครับ
    น้าๆว่ามันแปลกๆมั้ยครับ
    ของน้าๆเป็นมั้ยอะ

User ID
    11810
    Status
    โพส
    754

มาตรฐาน ตอบ: รบกวนน้าๆเรื่องศูนย์รถหน่อย เข้าศูนย์มาสามรอบแล้ว

รถทุกคันออกมาจาก 0 มิตซูจะตั้งกินซ้ายไว้นิดนึงครับ ผมก็ออกที่มิตซูออโต้ศรีนครินทร์นี่ล่ะครับเช็คพันโลให้เค้าปรับตั้งให้ใหม่ เค้าให้บัตรอะไรไม่รู้มาให้วิ่งไปตั้ง ร้านข้างนอก ขอบอกว่าร้านที่เค้าดิวให้ห่วยแตกมากครับ เลยจับมันเข้ามาตั้ง 0 ใหม่ที่ คอทพิท ร้านยางตามห้างนี่ละครับแล้วระบุว่าขอแบบตรงแปะเลยพี่ ไม่ต้องเผื่อซ้าย ขวา แจ่มครับ ใช้มา สามหมื่นโลแล้วยังตรงแป๊ะ แนะนำครับว่าให้เอามาตั้งร้านข้างนอกดีก่าครับ สามร้อยก่าบาท แถมมีประกันอีกไม่พอใจเข้าไปปรับใหม่ได้ตลอด เอาร้านใกล้บ้านไว้ก่อนครับ

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

มาตรฐาน ตอบ: รบกวนน้าๆเรื่องศูนย์รถหน่อย เข้าศูนย์มาสามรอบแล้ว

โชคดีจัง ของผมปกติ ปล่อยมืดขับสบายมาก
    เซ็งอย่างเดียว แต๊ก แต๊ก แต๊ก....คลัช

User ID
    34595
    Status
    โพส
    224

ถ้าวิ่งทางตรงแล้วปล่อยมือพวงมาลัยมันจะสั่นมากมั๊ยคับน้า

User ID
    32102
    Status
    โพส
    349

ปล่อยมือได้ไม่สั่นครับ

ข้อมูลกระทู้