สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    24324
    Status
    โพส
    97

มาตรฐาน น้าครับ ฝากระโปรงกับกระจังหน้า โดนสะเก็ดหินเป็นรอย

คือพึ่งจะมาเจอ ตอนล้างรถว่าทำไมกระจังหน้ากับฝากระโปรงถึงเป็นรอยแฮะ คาดว่าน่าจะโดนสะเก็ดหินตอนขับตามรถบรรทุก เซ็งมากๆ ถ้าผมจะเอาสีแต้ม จะใช้สีประเภทไหนแต้มดีครับ

รบกวนขอคำแนะนำจากน้าๆด้วยครับ

ปล.พลัสสีขาวมุกครับ

User ID
    33414
    Status
    โพส
    114

มาตรฐาน ตอบ: น้าครับ ฝากระโปรงกับกระจังหน้า โดนสะเก็ดหินเป็นรอย

ผมว่าอย่าเลยครับ แนะนำให้ทำสีใหม่ที่ศูนย์ดีกว่า กรณีก้อนหินกระเด็นใส่จากรถพ่วงผมไม่มั่นใจว่าอยู่ในประกันป่าว แต่ถ้ากรณีอื่นจะอยู่ในประกันครับ ของน้าประกันชั้นไหนครับ ของผม 1 ยังไงก็ลองติดต่อที่ประกันดูครับดีที่สุด

User ID
    24324
    Status
    โพส
    97

มาตรฐาน ตอบ: น้าครับ ฝากระโปรงกับกระจังหน้า โดนสะเก็ดหินเป็นรอย

ประกันชั้น 1 ครับ ส่วนรอยที่ว่านี่เป็นรอยขนาดประมานหัวปากกา แต่ว่า หลายรอยครับ หรือว่าผมควรจะเก็บเอาไว้เคลมประกันดี ประกันชั้น 1 จะหมดตอนเดือนตุลาคมนี้ครับ ใจจริงอยากรักษาประวัติไว้ แล้วไปขอส่วนลดตอนต่อประกันอะครับ

User ID
    18851
    Status
    โพส
    60

ของผมก็โดนครับขาวมุขเหมือนกัน ไฟตัดหมอกแตกด้วย ไปเครมมาแล้วทำสีใหม่ แต่ห้ามบอกว่าขับตามหลังรถบรรทุกนะเพราะเรื่องมันจะยาว บอกแค่ว่าขับไปดีๆแล้วหินมันกระเด็นมาโดนเอง ผมไปซ่อมทีศูนย์
    นิสสันรุ่งเจริญ ถนนศรีนครินทร์ ตรงข้ามโรงบาลเปาโล และก็เครมเฉี่ยวประตูรั้วบ้านด้วยพร้อมกัน เสียตังไป 1000 บ. อาทิตย์เดียวเสร็จ ประกันโตเกียวมารีน

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

มีรูปประกอบด้วยก็ดีครับ

User ID
    25666
    Status
    โพส
    1,861

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ zllzPepsiiMaxzllz ดูโพส
    ประกันชั้น 1 ครับ ส่วนรอยที่ว่านี่เป็นรอยขนาดประมานหัวปากกา แต่ว่า หลายรอยครับ หรือว่าผมควรจะเก็บเอาไว้เคลมประกันดี ประกันชั้น 1 จะหมดตอนเดือนตุลาคมนี้ครับ ใจจริงอยากรักษาประวัติไว้ แล้วไปขอส่วนลดตอนต่อประกันอะครับ
    ผมว่ากรณีนี้เป็นกันทุกคันนะครับ ฝากระโปงหน้ายังงัยก็เป็นจุดที่รับภาระในเรื่องแบบนี้อยู่แล้วครับ ถ้าเราใส่ตัวกันแมลงมันก็จะกระเดนไปที่กระจก ของผมก็เต็มเหมือนกันรถใหม่ๆ รอใส่ฝาเคฟล่าทีเดียวพอ555

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Chaphat ดูโพส
    ผมว่ากรณีนี้เป็นกันทุกคันนะครับ ฝากระโปงหน้ายังงัยก็เป็นจุดที่รับภาระในเรื่องแบบนี้อยู่แล้วครับ ถ้าเราใส่ตัวกันแมลงมันก็จะกระเดนไปที่กระจก ของผมก็เต็มเหมือนกันรถใหม่ๆ รอใส่ฝาเคฟล่าทีเดียวพอ555
    จริงครับ ต้องทำใจอย่างแรง โลตัส แถวบ้านมีขายสีแต้ม ขาวมุข ด้วยนะครับน่าจะหาไม่ยาก

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

ถ้าหลุมเล็ก ๆ ผมแนะนำใช้ปากกาแต้มสีดีกว่าครับ....ถ้าเคลมทำสีใหม่ ชั้นสีมันจะหนาและนานไปสีจะแตกลายงาได้ สำหรับรถผมพอหลุมเยอะ ๆ ผมไปติดติกเกอร์เคฟล่าแทนทำสี โดนหินเล็กๆเอาอยู่ครับไม่เป็นรอย ลองพิจารณา

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

ทำใจครับ อย่าไปสนใจมาก อย่าพยายามล้างรถด้วยตัวเอง ผมไม่ค่อยอยากล้างเอง ล้างแล้วเหนว่ารถเราตรงไหนมีตำหนิ

รถผมก้อเป็นครับ อย่าพยายามขับตามรถบรรทุกครับ ผมเปนยันหลังคาครับ ทำใจครับ ทำสีไป ไม่นานก้อเปนอีก

ผมขับบนทางด่วน ตามรถเก๋งอยู่ดีๆ หินดีดใส่ กระจกแตก ผมยังไม่เส้าเลยครับ ทำใจครับ ผมเปนคนนึงที่รักรถมาก แค่เปอะโคน ผมก้อเข้าร้านแล้วครับ

รถผมเงาตลอด ถ้าไม่เปนไรมาก ปล่อยๆครับ อย่าไปใส่ใจมาก ผมก้อเปนตอนออกแรกๆ ยิ่งเครียดยิ่งปวดหัว สีทำใหม่ ยังไงก้อไม่เหมือนสีที่ออกจากโรงงานครับ

การอบสีไม่เหมือนกัน ยังไงถ้าไม่เปนเยอะ ใช้ไปก่อนครับ ไว้โดนเยอะๆค่อยเครม

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ของผมก็หลายจุดแล้วเหมือนกัน วันก่อนท่านผบ.ลงมือล้างรถเอง เห็นรอยสีหลุด มาหาว่าผมขับรถไม่ระวัง คิดในใจ( แล้วกรูจะหลบยังไงฟะ หินแมร่งลอยมาอย่างไว ใครจะไปรู้ ) ก็เลยบอกไปหลบหินแล้วรถเสียหลักลงข้างทางจะเอาอย่างไหน เงียบไปเลย 5555+

User ID
    9915
    Status
    โพส
    325

รถผมเป็นทั้งฝากระโปรง เป็นทั้งหลังคาเต็มไปหมด แต่ตอนนี้หุ้มเคพล่ามาแล้วครับเพิ่งไปหุ้มมาเมื่อวันก่อนนี้เอง..อิอิ..

ข้อมูลกระทู้