สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14411
    Status
    โพส
    190

มาตรฐาน โปรดระวังมิจฉาชืพโทรหาอ้างว่าโทรมาจากประกัน.....

.........พอดีเมื่อวานรับสายโทรศัพท์แปลกๆสายนึงครับ อ้างว่าโทรมาจากประกันภัย ... ให้ต่อประกันตอนนี้มีสิทธิพิเศษ ถามนู่นถามนี่มั่วไปหมด ว่าชนยัง เคลมยัง แรกๆผมก็งงมันโทรมาทำไม แล้วมันจะให็โอนตังค์ให้มัน 2000กว่าบาท จากทั้งหมดที่ผมต้องจ่าย 18000กว่าๆ เอาแล้วไง แปลกแล้ว มันเอาข้อมูลของเรามาจากไหนทั้งข้อมูลเบอร์โทรศัพท์ ชื่อ ที่อยู่ พวกนี้รู้หมด รถผม ออกมา 6เดือนกว่าๆเอง ต้องต่อประกันแล้วเหรอเนี่ย พอวางสายอีกสายก็โทรมาอีก ว่าเรารับข้อเสนอเมื่อกี้นี้ แล้วมาประสานงานต่อ ให้ออกไปโอนตังค์ ที่ 7 ก็ได้ ก็เลยบอกปัดไปอีกที
    ..........เรื่องโอนเงินเนี่ย ถ้าไม่มีใบเสร็จมาที่บ้านผมว่าเราไม่ควรจ่ายเด็ดขาดครับ พอวางสายก็เลยโทรหาญาติ ได้ยินมาว่าแถวๆบ้านญาติโดนกันไปหลายรายแล้ว โอนตังค์ให้ประกันไรนี่แหละ แล้วหายจ๋อย ก็เลยมาเตือนๆกันครับ เผื่อมันจะโทรหาน้าๆในคลับเราบ้าง
    .........................ด้วยความเคารพ........................

User ID
    20767
    Status
    โพส
    24

มาตรฐาน ตอบ: โปรดระวังมิจฉาชืพโทรหาอ้างว่าโทรมาจากประกัน.....

ผมก็อยากรู้ว่ามันรู้ข้อมูลพวกเราได้ยังไง

ฝากเตือนเพื่อนๆไว้ด้วยนะคับ

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

มาตรฐาน ตอบ: โปรดระวังมิจฉาชืพโทรหาอ้างว่าโทรมาจากประกัน.....

มันมีมานานแล้วครับบางทีก็อ้างว่ามาจากบ.ไฟแนนเราเนี่ยแหละ แต่บางเจ้าก็มีทำจริงๆนะครับ โอนเงินเอาสิทธิ์ส่วนลดแล้ววันสิงวันเค้าก็จะเอาเอกสารมาให้เซ็นแล้วจ่ายส่วนที่เหลือ ส่วนเรื่องข้อมูล มันซื้อขายกันได้ครับ เราเซ็นยินยอมให้เปิดเผยเองตั้งแต่เซ็นสัญญารับรถแล้วครับ คริๆ มีอีกรูปแบบนะครับ ถามเกี่ยวกับบัตรเครดิต พอเราคุยๆไปมันจะมัดมือชกให้เราทำธุรกรรมการเงินกับมันโดยตัดต่อเสียงของเราทางโทรศัพท์เพื่อหักเงิรในบัตร ระวังเรื่องนี้ด้วยครับ เคยโดนมาแล้วแต่เอาคืนได้ เสียเวลาตั้ง2เดือน

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joboysang ดูโพส
    มันมีมานานแล้วครับบางทีก็อ้างว่ามาจากบ.ไฟแนนเราเนี่ยแหละ แต่บางเจ้าก็มีทำจริงๆนะครับ โอนเงินเอาสิทธิ์ส่วนลดแล้ววันสิงวันเค้าก็จะเอาเอกสารมาให้เซ็นแล้วจ่ายส่วนที่เหลือ ส่วนเรื่องข้อมูล มันซื้อขายกันได้ครับ เราเซ็นยินยอมให้เปิดเผยเองตั้งแต่เซ็นสัญญารับรถแล้วครับ คริๆ มีอีกรูปแบบนะครับ ถามเกี่ยวกับบัตรเครดิต พอเราคุยๆไปมันจะมัดมือชกให้เราทำธุรกรรมการเงินกับมันโดยตัดต่อเสียงของเราทางโทรศัพท์เพื่อหักเงิรในบัตร ระวังเรื่องนี้ด้วยครับ เคยโดนมาแล้วแต่เอาคืนได้ เสียเวลาตั้ง2เดือน
    +1 ครับ ทุกวันนี้ต้องระวังครับพวกมิจฉาชีพมันเอาทุกรูปแบบ

TTC-01419 TTC-Member
    User ID
    7377
    Status
    โพส
    676

ผมเจอโทรตามตั้งแต่ 6 เดือนยันต่อใหม่เลย

User ID
    13697
    Status
    โพส
    427

เดี๋ยวนี้ 6 เดือนโทรมาให้ต่อประกัน ธรรมดาแล้วครับ
    อีกหน่อยคงให้ต่อกันตั้งแต่เดือนแรก

User ID
    15626
    Status
    โพส
    628

ข้อมูลของเราพวกมันก็รู้มาจาก 1.หลักฐานการทำบัตรเครดิต(ธนาคารหรืออิออน) 2.หลักฐานตอนเราไปออกรถที่ศูนย์ 3.หลักฐานจากไฟแนนซ์ หลักๆก็มีแค่นี้แหละครับ ผมเคยได้ยินจากเซลขายรถบอกว่าการให้ข้อมูลลูกค้ากับคนอื่นเขาจะได้ 5% หรือพวก พนง.อิออนก็เหมือนกัน มันจึงป้องกันยาก แต่วิธีที่พอจะช่วยเราได้บ้างก็คือ เวลาคุยกับมันเราก็อัดเสียงไปด้วยเพื่อเก็บไว้เป็นหลักฐานเอาไว้ครับ !!!

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

ผมยอมเสียมารยาท.......กดทิ้งแ่งเลย....โทร.ได้โทร.ไปทั้งประกันรถ-ประกันชีวิต

User ID
    14657
    Status
    โพส
    23

ผมก็โดนเหมือนกันรถ6เดือนบอกว่าให้ต่อประกันซะแล้วยังงงอยู่เลยเอาข้อมูลเรามาจากไหนโทรหาทั้งคนซื้้อและคนเค้าประกันเลย

User ID
    14700
    Status
    โพส
    519

ผมก็เพิ่งเจอมาเมื่อไม่นานนี้ครับ แค่ 6 เดือนมันโทรมาอ้างว่ามาจากบ.โบร๊คเกอร์ประกันภัย มาถามข้อมูลเรามาบอกสิทธิพิเศษส่วนลด แต่ผมฟังดูแล้วก็ยังแพงกว่าตอนที่ผมทำเมื่อครั้งก่อนอีก ก็เลยทำอ้ำอึ้ง มันก็พูดเองเออเองทั้งหมด พอวันรุ่งขึ้นมันโทรมาบอกว่าจะเอาเจ้าหน้าที่มาถ่ายรูปรถพร้อมกับให้เราโอนเงินงวดแรก ผมก็ปฏิเสธไปอย่างมีมารยาท พอหลังจากนั้น มันโทรมาทุกวันเลยครับแต่ผมไม่เคยรับสายเลย เป็นอย่างนี้เกือบสองอาทิตย์จนผมทนไม่ได้พอมันกดมาผมก็กดวางทันที ตอนแรกว่าจะด่าให้เจ็บ แต่คิดไปคิดมาไม่อยากเสียสุขภาพจิต ก็เลยกดวางอย่างเดียว ตอนนี้ก็เงียบไปละครับ ระวังนะครับน้าน้า

User ID
    14411
    Status
    โพส
    190

เนี่ยเมื่อวานมันโทรมาเกือบ 10สาย เมื่อกี้อีก2สาย เฮ้อ พูดเองเออเอง วกไปวนมา ไม่รู้เรื่องเลย โปรโมชั่นไรไม่รู้ เฮ้อ เสียเวลางาน เสียสุภาพจิต บอกแล้วว่าไม่ทำ ยังโทรมาอีก เลยรับสายแล้วเอาโทรศัพท์ตั้งหน้าลำโพงคอมให้ฟังเพลงซะเลย สองรอบ เงียบไปแระ อิอิ อย่าว่าผมนิสัยเสียเลยครับ น้าๆที่เคารพ

User ID
    15960
    Status
    โพส
    1,300

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ hamrook ดูโพส
    เนี่ยเมื่อวานมันโทรมาเกือบ 10สาย เมื่อกี้อีก2สาย เฮ้อ พูดเองเออเอง วกไปวนมา ไม่รู้เรื่องเลย โปรโมชั่นไรไม่รู้ เฮ้อ เสียเวลางาน เสียสุภาพจิต บอกแล้วว่าไม่ทำ ยังโทรมาอีก เลยรับสายแล้วเอาโทรศัพท์ตั้งหน้าลำโพงคอมให้ฟังเพลงซะเลย สองรอบ เงียบไปแระ อิอิ อย่าว่าผมนิสัยเสียเลยครับ น้าๆที่เคารพ
    ถ้ามีตู้ปลาก็ลองให้มันคุยกะปลาทองเลยครับ อาจจะคุยรู้เรื่อง ผมเคยทำแล้ว

"ผมยังไม่ว่างคุยกับเจ้าซมซานไปก่อนนะครับ"(แล้วผมก็เอาโทรศัพวางไว้บนตู้ปลา)

เจ้าซมซานผมตอนนี้ตายแล้ว เซ็ง สงสัยโดนมันแช่ง

User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

โดนกันถ้วนหน้า ทำไงให้มันหายไปจากโลกนี้ได้ เบื่อจริงๆ

ข้อมูลกระทู้