จะได้ฤกษ์เสียตังแล้วครับ 70000 โลแล้ว ขอถามความเห็นพี่ๆนิดนึง

1 ระหว่าง ดอกเดิม HT กะ AT เสียงดังต่างกันมากป่าวครับ แล้วกินน้ำมันมากกว่าเดิมเยอะมั้ย(เทียบที่หน้ายาง 265)
2 ระหว่าง 245/70/16 กะ 265/70/16 กินน้ำมันต่างกันมากมั้ย เกาะถนนต่างกันมั้ย
3 ถ้าใช้ยาง AT ยี่ห้อไหนดีครับ ทั่วๆไปก็เรื่องดอกทนป่าว เกาะถนนดีมั้ย ทางเปียกเป็นไงบ้าง(ตอนนี้เล็ง Pirelli กะ Bridgestone กะ Yogohama ไว้ BFสู้ไม่ไหว แหะๆ)
4 ถ้าใช้ยาง HT เหมือนเดิมถามเหมือนข้อสามครับ
5 เคยมีท่านใดใช้ยาง HP ของ Bridgestone ป่าวครับ เป็นยังไงบ้าง

รบกวนขอข้อมูลพี่ๆที่เคยเปลี่ยนมาแล้วหน่อยนะครับ จะได้เลือกที่เหมาะๆกะตัวเอง (เพราะคงไม่มีตังไปลองทุกยี่ห้อได้) ขอบคุณครับ