สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

TTC-01018 TTC-Member
    User ID
    5150
    Status
    โพส
    330

มาตรฐาน เจ้าไทรทันของผมรู้สึกจะไม่นิ่มไม่หนืดเลยคับ

เจ้าไทรทันของผมรู้สึกจะไม่นิ่มไม่หนืดเลยคับ เหมือนโช๊คอัพทำหน้าที่แค่ถ่ายแรงจากแหนบมาตัวถังรถยังงั้นแหละคับยิ่งเวลาที่ขับขี่บนถนนที่ไม่เรียบน่ะคับโอ๊ะโฮ้เท่านั้นสงสารรถเลยคับ ใครพอมีวิธีทำให้รถนิ่มขึ้นหนืดขึ้นช่วยแนะนำด้วยคับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

มาตรฐาน Re: เจ้าไทรทันของผมรู้สึกจะไม่นิ่มไม่หนืดเลยคับ

นอกจากนั้นเจอถนนที่ปะ จับพวงมาลัยไม่มั่น ก็ลงข้างทางได้ครับ โดดไป โดดมา

แต่เข้าโค้งกลับหนึบมาก

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มาตรฐาน Re: เจ้าไทรทันของผมรู้สึกจะไม่นิ่มไม่หนืดเลยคับ

ใช้รถมานานยังครับ แล้วเมื่อก่อนความรู้สึกดีกว่านี้รึเปล่าครับ หรือเป็นแบบนี้มาแต่เกิด ถ้าเป็นแบบนี้มาแต่แรก มีวิธีแก้ครับ ในกระทู้เก่าๆเยอะครับ

ง่ายๆที่สุด ไม่เสียเงิน
    ลดลมยางเป็น 29-32 + ขับให้ระวังขึ้น (เปลี่ยนสไตล์การขับ) + ยางอะไหล่ต้องอยู่ที่เดิม + ของบรรทุกกระบะซัก 50 kg++

ถ้าอยากเสียเงินก้อเปลี่ยนโช้คหลังก่อนครับ

ปล.Plus เดิมๆนั่งแล้วแข็ง ถ้าจัดอันดับแล้วน่าจะพอๆกับ Mazda/Ford ครับ 5555 ไม่นิ่มเท่าเจ้าตลาดอื่นๆ
    แต่มันก้อยังหนึบกว่ารายอื่นครับ (แต่น้อยกว่า Mazda/Ford)

User ID
    1539
    Status
    โพส
    177

อาจจะมีปัญหาเกี่ยวกับโช๊ครึป่าวครับ

TTC-000935 TTC-Member
    User ID
    9454
    Status
    โพส
    442

ผมว่าลมยางแข็งไปแน่เลยลองเติมหน้า 30 หลัง 30 ครับ

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

มาเสนอให้ปรับลมยางอีกเสียง

ลมนี่เรื่องมากสุดๆ เติมตอนร้อน ตอนเย็น มันไม่เท่ากันอีก

ถ้าเติม 30 ตอนร้อน เช้ามาเหลือ 27 เอง เลยต้องออกมาเติมแต่เช้าเอาง่ายดีหรือไม่ก็เติมเยอะๆ เช้ามาปล่อยออก

User ID
    1440
    Status
    โพส
    98

ลมยางอีก 1 เสียงครับ

TTC-01018 TTC-Member
    User ID
    5150
    Status
    โพส
    330

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    ใช้รถมานานยังครับ แล้วเมื่อก่อนความรู้สึกดีกว่านี้รึเปล่าครับ หรือเป็นแบบนี้มาแต่เกิด ถ้าเป็นแบบนี้มาแต่แรก มีวิธีแก้ครับ ในกระทู้เก่าๆเยอะครับ

ง่ายๆที่สุด ไม่เสียเงิน
    ลดลมยางเป็น 29-32 + ขับให้ระวังขึ้น (เปลี่ยนสไตล์การขับ) + ยางอะไหล่ต้องอยู่ที่เดิม + ของบรรทุกกระบะซัก 50 kg++

ถ้าอยากเสียเงินก้อเปลี่ยนโช้คหลังก่อนครับ

ปล.Plus เดิมๆนั่งแล้วแข็ง ถ้าจัดอันดับแล้วน่าจะพอๆกับ Mazda/Ford ครับ 5555 ไม่นิ่มเท่าเจ้าตลาดอื่นๆ
    แต่มันก้อยังหนึบกว่ารายอื่นครับ (แต่น้อยกว่า Mazda/Ford)
    ผมเติมลมยางหน้า 30 หลัง 32 คับเวลาขับคนเดียวไม่ค่อยนิ่มเท่าไรคับ แต่เวลามีคนนั่งครบ4คนนี้ นิ่มมากหนืดมากเลยคับอิอิ แต่ส่วนมากขับขี่คนเดียวอ่ะคับหรือว่าต้องเปลี่ยนไปใช้โชคแก๊สแล้วคับ

User ID
    2931
    Status
    โพส
    248

ลมยางครับน้า ผขับม plus กระโดดไปมา ไปที่ศุนย์ บอกช่างใหญ่ครับ เช็คลมครับ ขับคนเดียว แบบนุ่มๆ ออกมาจากศูนย์ นุ่ม หนืบ

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tomtam ดูโพส
    ลมยางครับน้า ผขับม plus กระโดดไปมา ไปที่ศุนย์ บอกช่างใหญ่ครับ เช็คลมครับ ขับคนเดียว แบบนุ่มๆ ออกมาจากศูนย์ นุ่ม หนืบ

โหน้าเรียกช่างใหญ่มาเซ็คลมยางให้เลยเหรอ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

เปลี่ยนโช้คแค่หลัง อะไรๆดีขึ้นมากครับ
    แต่ว่าลองหาดูโช้คน้ำมันก่อนน่าจะจบง่ายกว่า เพราะต้องการนุ่มๆไม่ดีด ใช่มั้ยครับ

โช้คแก้สหลักๆทั่วไป จะตึงๆแน่นๆครับ เหมาะกับบรรทุกของพอควร หรือมีหลังคา หรือล้อใหญ่ๆ ครับ เลือกไม่ดี แข็งไปจะทรมาน แต่โช้คแก้สที่กลางๆ ไม่แข็งเกิน ไม่นุ่มเกินมีเยอะเหมือนกันครับ

ชีวิตมาถึงทางแยกแล้ว ถ้าชอบนุ่ม จะขับซิกแซก ไม่หนุกเพราะมันจะแลกมากับความโคลงนิดๆ แต่ถ้าชอบขับเลี้ยวปาดไป ปาดมามันส์ๆ อยากได้ feel แบบมาสด้า3 แถมชอบวิ่งเร็วๆ อันนี้ต้องแลกกับความกระด้างนิดๆ แต่จะมันส์มาก ขับสนุก ไม่แคร์คนนั่ง และไม่แคร์สื่อ

ลองตอบโจทย์ตัวเองก่อนครับ แต่แง้มนิดว่ายังไงๆ ไม่เสียเงินเปล่าแน่ๆ

ข้อมูลกระทู้