สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3

THOM BANG SAOTONG TTC-Member
    User ID
    4049
    Status
    โพส
    366

มาตรฐาน เปลี่ยนน้ำมันแล้วมันวูบครับ

.... พอดีผมเจอปัญหาตอนรถ ออก G 2-3 แล้วรถมันเหมือนเร่งไม่ขึ้น ผมเลยผ่อนคันเร่งและวิ่ง 70-80 ประมาณ 1 ก.ม แล้วทำการกดคันเร่งใหม่ มันไม่มีอาการเหมือนตอนแรก G 3-4 รอบเครืองขึ้นไป 4 พันกว่าแล้วตบ G5 ก็ยังไหลลื่นดีวิ่งไปได้ประมาณ 4-5 ก.มเลยผ่อนคันเร่ง
    -... อยากถาม น้าๆทั้งผู้รู้ช่วยตอบด้วยมันเกิดอะไรขึนครับ ไม่ใจว่าเกิดจากที่ผมเติมนำมันผิดกรือเปล่า
    ... ปรกติ จะเติม B5 ของบางจากมาตลอดตั้งแต่วันแรกที่ออกรถ จนถึงวันนี้ 4 หมื่นกว่า ก.ม เข้าเติมช่องผิดเป็น Desel ธรรมดาเมื่อ 3 วันที่แล้ว น้าๆว่าเกี่ยวหรือเปล่าครับช่วยตอบที
    ข้อมูลรถ
    1.รถปี 2008 PLUS 4 D.G ธรรมดา
    2.รองแหวน 4 mm.แล้ว
    3.อุด egr.แล้ว
    4.กระทุ้ง cat แล้ว
    5.เปลี่ยนหม้อพักแล้ว ทอ่ออกกลางลำ
    6.up 3.2 แล้ว
    ความเร็วปลาย ประมาณ 180 กว่าๆ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: เปลี่ยนน้ำมันแล้วมันวูบครับ

เดาๆ ว่าน่าจะเป็น Scv เริ่มติด

แต่น้าไปกระทุ้งมันเข้า ก็เลยหายไป

ไม่เป็นไรครับน้า เดี๋ยวมันก็กลับมาใหม่

น้ำมันอย่าไปโทษมันครับ ดูปั๊มที่เติมดีกว่าครับน้า ว่าได้มาตรฐานมั้ย

ค่อยๆสังเกตุอาการไปก่อนครับ

THOM BANG SAOTONG TTC-Member
    User ID
    4049
    Status
    โพส
    366

มาตรฐาน Re: เปลี่ยนน้ำมันแล้วมันวูบครับ

... ขอบคุณน้า nuk ที่ให้กำลังใจ

ข้อมูลกระทู้