สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

Exclamation น้ำหอมที่มาพร้อมลวดลาย...

คราบที่มาจากขวดน้ำหอมทำลายลวดลายที่คอนโซลรถจนไม่สามารถเอาคืนได้(..ด้วยตัวเอง..) ครับสาเหตุมาจาก เวลาขับรถเข้าพื้นผิวถนนที่ไม่เรียบจนรถโอนเอนไป-มาและน้ำหอมในขวดก็ไหลออกมาทำลาย(ลายที่ไม่องการ)คอนโซลอย่างที่เห็นครับ และอีกประการหนึ่งคือ เสียบขวดน้ำไว้ที่ครีบช่องแอร์ในระดับสูงเกินไป ทำให้ขวดอยู่ในลักษณะเอียงมากกว่าปกติ ตรงนี้ก็สาเหตุนึงเหมือนกันครับ(แฟนผมทำเอง..ว่าไม่ได้ด้วยแด่ะ..)เพื่อนๆและพี่ๆ ระวังด้วยนะครับ ไม่รู้ว่าน้ำหอมจะสามารถกัดได้แบบนี้ทุกยี่ห้อหรืเปล่า และขอฝากเพื่อนๆและพี่ๆในคลับถ้ามีวิธีคืนสภาพหรือรู้แหล่งแก้ไขแนะนำหน่อยนะครับ...เสียยยยดายยยยครับบบบ...หมดสวยเลย...

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3565
    Status
    โพส
    43

มาตรฐาน Re: น้ำหอมที่มาพร้อมลวดลาย...

ผมก็โดนเหมือนกัน

maxoutda
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: น้ำหอมที่มาพร้อมลวดลาย...

น้ำหอม มีส่วนผสมของ แอลกาฮอล ครับ

ของผมก็เคยเป็น ตอนนี้ใช้น้ำหอมระเหย แบบ ไฟฟ้าครับ หอม สดชื่น และราคา ถูกกว่า เกรด มากมาย ครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

รถคันเก่าผมเคยถอดออกมาไว้ข้างประตู แล้วมันก็ซึมแบบนี้หล่ะครับ เป็นด่างๆแบบนี้ด้วย หลังจากนั้นไม่เคยซื้อใช้อีกเลยครับ

สมาชิกถาวร TTC-00379 TTC-Member
    User ID
    3088
    Status
    โพส
    1,344

Red face Re: น้ำหอมที่มาพร้อมลวดลาย...

เคยใช้เหมือนกัน แต่รู้ตัวก่อนเพราะเพื่อนบอกจึงไม่เกิดปัญหานี้ และอีกอย่างแพ้กลิ่นน้ำหอมในรถเวลาที่จอดทิ้งไว้นาน ๆ พอเข้าในรถแล้วปวดหัวจนไมเกรนกำเริบเลย...ล่ะ...!

ข้อมูลกระทู้