หน้า 4 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 76 จากทั้งหมด 76

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

มาตรฐาน Re: plus 2.5 เกียร์ธรรมดากับโปร 3.2 ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    ไม่กล้าลง....กลัว..หมดประกันซวยเลย
    ...หือ จิงอ่ะ...

hunter
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: plus 2.5 เกียร์ธรรมดากับโปร 3.2 ครับ

ของผมลง3.2 บวกกับรองแหวน 4 มิล
    เห็นความเปลี่ยนแปลงคือ อัตราเร่งช่วงปลายดีขึ้นเห็นได้ชัด
    อัตราการกินน้ำมัน ผมว่าไม่แตกต่างจากเวอร์ชั้นปกตินะ
    ความเร็วปลายจากที่เคยทำได้ 175 แบบเอาใจช่วย มาเป็น 185 km/h แบบจิ๊บๆ อาจไหลได้อีกแต่ไม่มีถนนให้วิ่งแล้ว

เคยลองกับ 3.0 ตัวVGS เส้นทาง 304 แล้วปลายไหล 185 จนเจ้า VGS ไม่เล่นด้วย
    ล่าสุดลองกับแค๊ป hilanderแต่ง เจ้าพลัสผมนำตั้งแต่ออกตัว จนถึง160 จึงแซงผมไปได้

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boonthom ดูโพส
    ... ของผม plus 4d.เกียร์ ธรรมดา ปี 08 ลง v6 3.2 วิ่ง 4 หมื่นกว่าโล
    ... รองแหวน 4 ม.แล้ว
    ... อุด egr.แล้ว
    ... กระทุ้ง cad แล้ว
    ... เปลียนหม้อพักแล้ว (ออกกลางลำ) ใส้ตรง
    ... บูทช์ 17 ปอร์นกว่า
    ออกรถเกียร์ 2 ตลอดออกแรงๆมีปัดครับ 1-180 = 3900 รอบ มาไวมากครับ
    ผมว่า v6 3.2 ขั้นเทพ เต็มไมล์
    ของผมก็เหมือนน้าแหละคร้าบบ ....แต่ช่างเค้าเอาแหวนออกอ่ะ เค้าบอกกลัวบูชไหล ... จริงป่าวคร้าบบแล้วทำไม รถน้าลองได้อ่ะคร้าบบบ รถผมวิ่ง เกือบ 30000 แระ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa ดูโพส
    ของผมก็เหมือนน้าแหละคร้าบบ ....แต่ช่างเค้าเอาแหวนออกอ่ะ เค้าบอกกลัวบูชไหล ... จริงป่าวคร้าบบแล้วทำไม รถน้าลองได้อ่ะคร้าบบบ รถผมวิ่ง เกือบ 30000 แระ
    แล้วแต่คันว่ะน้าเอ๋

เพราะว่ารถผมนะ มีดันราง บูสท์ก็มาไวกว่าเดิม มากกว่าเดิมแล้ว

รองแหวน 4.5 มิล แถมขยับหอยออกไปอีก มียกหัวฉีดอีกใบ

เวลาซัดปกติ ขับปกติ บูสท์ก็ 19 ครับ พอรอบปลายถึงได้มา 21 (จูนใหม่บูสท์น้อย)

User ID
    9960
    Status
    โพส
    55

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    ไม่กล้าลง....กลัว..หมดประกันซวยเลย
    ก็น้า มีกล่อง รีโมท จากสำนักดังแล้วนิครับ มันยกแน่นอนฟ่าอยู่แย้วววว อิอิ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    แล้วแต่คันว่ะน้าเอ๋

เพราะว่ารถผมนะ มีดันราง บูสท์ก็มาไวกว่าเดิม มากกว่าเดิมแล้ว

รองแหวน 4.5 มิล แถมขยับหอยออกไปอีก มียกหัวฉีดอีกใบ

เวลาซัดปกติ ขับปกติ บูสท์ก็ 19 ครับ พอรอบปลายถึงได้มา 21 (จูนใหม่บูสท์น้อย)
    ถ้าไม่เป็นการรบกวน ขอความกรุณาจัดให้กระผมหน่อยได้มั๊ย....ขอรับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa ดูโพส
    ถ้าไม่เป็นการรบกวน ขอความกรุณาจัดให้กระผมหน่อยได้มั๊ย....ขอรับ
    ท่านไปจัดมาแล้วไม่ใช่หรือ ของับ

เรื่องจัด ไม่ใช่ปัญหาครับ คิดถึงนะ

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

ขอสอบถามเพิ่มเติม....โปร 3.2 Ver ล่าสุดที่ศูนย์ทำมาคู่กับกรองน้ำมันตัวใหม่นี่ เป็น Ver อะไรครับ และต่างจาก Ver 006 อย่างไร ขอบคุณครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Ttriton ดูโพส
    ขอสอบถามเพิ่มเติม....โปร 3.2 Ver ล่าสุดที่ศูนย์ทำมาคู่กับกรองน้ำมันตัวใหม่นี่ เป็น Ver อะไรครับ และต่างจาก Ver 006 อย่างไร ขอบคุณครับ
    อันเดียวกันครับ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ท่านไปจัดมาแล้วไม่ใช่หรือ ของับ

เรื่องจัด ไม่ใช่ปัญหาครับ คิดถึงนะ
    เห็นเค้าลงโปร 3.2 แล้วรองแหวนได้อ่ะ เลยอยากให้น้านุ๊ก วินิจพิจารณาให้ไอ้กระผมหน่อยอ่ะคร้าบบบบ.....เผื่อวิ่งขึ้นอีกหน่อย...( หาเรื่องมาววววว....อิอิ ) รักและคิดถึงนะ...จุ๊บบบ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

รองได้อย่แล้วครับน้า

ปัจจัยหลักๆ อาจไม่เหมือนกันในเรื่องการขับขี่ ของแต่ละบุคคลครับ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

รองได้อย่แล้วครับน้า

ปัจจัยหลักๆ อาจไม่เหมือนกันในเรื่องการขับขี่ ของแต่ละบุคคลครับ
    น้าว่างจะรองให้ได้เมื่อไหร่...แจ้งให้ทราบด้วยคร้าบบบบ ...( ขาคันเร่งด้วยคร้าบบ )... รักน้านุ๊กจริงๆเลยกระผมเนี่ย.....

หน้า 4 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4

ข้อมูลกระทู้