หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 76

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5452
    Status
    โพส
    280

มาตรฐาน plus 2.5 เกียร์ธรรมดากับโปร 3.2 ครับ

เนื่องด้วยวันที่ 1 ก.พ.53 ได้นำรถไปเช็คระยะ 30,000 โล ก็มีแค่เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง เปลี่ยนกรองตามปกติ จากที่ได้อ่านคำร่ำรือเกียวกับโปร 3.2 เรื่องอัตราเร่งและเรื่องอื่นๆ ก็เลยชั่งใจสักพักหลังจากต้อมๆมองๆอยู่นาน เลยแอบลงไปหาช่าง พี่ๆ เลินนิ่งเสร็จแล้วลงโปรของเครื่อง 3.2 ให้หน่อย ช่างตอบกลับมาว่า ไฟมันโชว์นะ ตอบกลับไปทันทีไม่เป็นไรครับรองดูก่อน พอรับรถเสร็จออกจากศูนย์มารู้สึกได้ครับว่าเร่งดีขึ้น รอบมาเร็วขึ้น รองวิ่งเกียร์ 5 ที่ความเร็ว 60 แล้วกดคันเร่ง รอบเครื่องมาทันที่เลยครับ ชอบมาก (รู้งี้ลงโปร 3.2 ตั้งนานแล้ว) ปล่าวหรอกครับศูนย์ไม่ยอมลงให้ แต่งวดนี้ยอมลง
    น้าๆที่ลงโปร 3.2 แล้วเป็นไงบ้างครับเล้าสู่กันฟังหน่อย

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

มาตรฐาน Re: plus 2.5 เกียร์ธรรมดากับโปร 3.2 ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ suwankorn ดูโพส
    เนื่องด้วยวันที่ 1 ก.พ.53 ได้นำรถไปเช็คระยะ 30,000 โล ก็มีแค่เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง เปลี่ยนกรองตามปกติ จากที่ได้อ่านคำร่ำรือเกียวกับโปร 3.2 เรื่องอัตราเร่งและเรื่องอื่นๆ ก็เลยชั่งใจสักพักหลังจากต้อมๆมองๆอยู่นาน เลยแอบลงไปหาช่าง พี่ๆ เลินนิ่งเสร็จแล้วลงโปรของเครื่อง 3.2 ให้หน่อย ช่างตอบกลับมาว่า ไฟมันโชว์นะ ตอบกลับไปทันทีไม่เป็นไรครับรองดูก่อน พอรับรถเสร็จออกจากศูนย์มารู้สึกได้ครับว่าเร่งดีขึ้น รอบมาเร็วขึ้น รองวิ่งเกียร์ 5 ที่ความเร็ว 60 แล้วกดคันเร่ง รอบเครื่องมาทันที่เลยครับ ชอบมาก (รู้งี้ลงโปร 3.2 ตั้งนานแล้ว) ปล่าวหรอกครับศูนย์ไม่ยอมลงให้ แต่งวดนี้ยอมลง แต่แปลกที่ว่าพนักงานที่ศูนย์ปราจีนบุรีเปลี่ยนหน้าหมดเลย ยกเว้นแต่ผู้จัดการที่ไม่เปลี่ยน

น้าๆที่ลงโปร 3.2 แล้วเป็นไงบ้างครับเล้าสู่กันฟังหน่อย
    น้าลง3.2 vอะไรคับ จะทำบ้าง

User ID
    2931
    Status
    โพส
    248

มาตรฐาน Re: plus 2.5 เกียร์ธรรมดากับโปร 3.2 ครับ

นั้นสิครับน่าสนใจมากๆเลย version ไหนครับ ของ 3.2 ที่น้าไปลงมา แล้วไฟเครื่องโชว์ไหมครับ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

ขออภัย น้ากร อย่างสูงที่โทรมาแล้วผมไม่ได้รับ พอดีประชุมอยู่อ่ะคร้าบบบ ส่วนรถของผม 3.2 v.6 คร้าบบบ สนใจรึอยากรู้ปรึกษา น้าเต้ยของเราเลยคร้าบบบ แกแนะนำมา....บอกได้คำเดียวเลยว่า...มันแหล่มจริงๆ...

User ID
    5035
    Status
    โพส
    1,538

พลัสลงแล้วไฟไม่โชว์ครับ แต่ไฟปั้มน้ำมันจะโชว์แทนครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,386

Plus มีลิ้นแล้ว ไฟไม่น่าโชว์นะ
    ของผมเองก็ลงแล้ว ก็ไม่เคยโชว์แต่แรกแล้ว

User ID
    223
    Status
    โพส
    579

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ suwankorn ดูโพส
    เนื่องด้วยวันที่ 1 ก.พ.53 ได้นำรถไปเช็คระยะ 30,000 โล ก็มีแค่เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง เปลี่ยนกรองตามปกติ จากที่ได้อ่านคำร่ำรือเกียวกับโปร 3.2 เรื่องอัตราเร่งและเรื่องอื่นๆ ก็เลยชั่งใจสักพักหลังจากต้อมๆมองๆอยู่นาน เลยแอบลงไปหาช่าง พี่ๆ เลินนิ่งเสร็จแล้วลงโปรของเครื่อง 3.2 ให้หน่อย ช่างตอบกลับมาว่า ไฟมันโชว์นะ ตอบกลับไปทันทีไม่เป็นไรครับรองดูก่อน พอรับรถเสร็จออกจากศูนย์มารู้สึกได้ครับว่าเร่งดีขึ้น รอบมาเร็วขึ้น รองวิ่งเกียร์ 5 ที่ความเร็ว 60 แล้วกดคันเร่ง รอบเครื่องมาทันที่เลยครับ ชอบมาก (รู้งี้ลงโปร 3.2 ตั้งนานแล้ว) ปล่าวหรอกครับศูนย์ไม่ยอมลงให้ แต่งวดนี้ยอมลง แต่แปลกที่ว่าพนักงานที่ศูนย์ .......เปลี่ยนหน้าหมดเลย ยกเว้นแต่ผู้จัดการที่ไม่เปลี่ยน

น้า ไป ไม่ ชวน กัน มั่ง เลยน่ะ น้า
    แต่ อยาก จะ บอก น้า ว่า ผู้จัดการ เค้าก็ ออก แล้ว ครับ 5555555
    และอยาก ให้ น้า ลบ ชื่อ ศูนย์ ออกครับ เด๋ว งาน จะเข้า น้องๆเค้า
    ใครอยากรู้ ให้ โทรถามเองดีกว่า

TTC-00243 TTC-Member
    User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CHATREE ดูโพส
    พลัสลงแล้วไฟไม่โชว์ครับ แต่ไฟปั้มน้ำมันจะโชว์แทนครับ
    ชอบจริงๆครับน้า แต่ไฟปั๊มมันจะโชว์แทน 55555

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ไฟเครื่องไม่โชว์นะครับ

อัตราเร่งดีครับ

User ID
    2097
    Status
    โพส
    65

น้าลงแล้วแค่ได้อัตราเร่งเฉยๆเหรอ ขอรายละเอียดกว่านี้หน่อยได้ไหมหนอ
    ผมรู้สึกว่าจะได้เสียงเครื่องยนต์ดังขึ้นมาด้วยนะ น้ำมันตามวิ่ง(...กม/ชม)
    อยากได้ข้อมูลครับเพื่อการตัดสินใจครั้งสุดท้าย ก่อน เทริน์โปร ....อิอิอิ...

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jong_ja ดูโพส
    น้าลงแล้วแค่ได้อัตราเร่งเฉยๆเหรอ ขอรายละเอียดกว่านี้หน่อยได้ไหมหนอ
    ผมรู้สึกว่าจะได้เสียงเครื่องยนต์ดังขึ้นมาด้วยนะ น้ำมันตามวิ่ง(...กม/ชม)
    อยากได้ข้อมูลครับเพื่อการตัดสินใจครั้งสุดท้าย ก่อน เทริน์โปร ....อิอิอิ...
    ส่วนตัวผมคิดว่าเครื่องเงียบลงครับ มีเสียงรางเชื้อเพลิงที่ดังขึ้นกว่าเดิม นิดหน่อย

ข้อมูลเพียบครับน้า อยู่ที่ตัวท่านตัดสินใจครับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

ลง 3.2 แล้วระวังต้องไปเช็คช่วงล่างนะครับน้า เพราะมันเหยียบมันกว่าเดิมเยอะ แล้วจะรู้สึกว่ารถกินซ้ายต้องแวะเติมน้ำมันบ่อยๆ 5555555+

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,386

ลงแล้ว ไฟเครื่อง ไม่โชว์ครับ
    ที่โชว์บ่อยๆ ก็ไฟเกจ์น้ำมันครับ โชว์เป็นต้องเสียตังบ่อยๆ

User ID
    5452
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jong_ja ดูโพส
    ตามที่น้านุ๊กว่าเลยครับ เรื่องอัตรสิ้นเปลืองขอให้วิ่งทางยาวๆก่อนครับเดี๋ยวเก็บข้อมูลให้ ผมลง 3.2 V6 ครับ

User ID
    5452
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa ดูโพส
    ขออภัย น้ากร อย่างสูงที่โทรมาแล้วผมไม่ได้รับ พอดีประชุมอยู่อ่ะคร้าบบบ ส่วนรถของผม 3.2 v.6 คร้าบบบ สนใจรึอยากรู้ปรึกษา น้าเต้ยของเราเลยคร้าบบบ แกแนะนำมา....บอกได้คำเดียวเลยว่า...มันแหล่มจริงๆ...
    ไม่เป็นไรครับเข้าใจหัวอกคนทำงาน

User ID
    5452
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sanya ดูโพส
    น้า ไป ไม่ ชวน กัน มั่ง เลยน่ะ น้า
    แต่ อยาก จะ บอก น้า ว่า ผู้จัดการ เค้าก็ ออก แล้ว ครับ 5555555
    และอยาก ให้ น้า ลบ ชื่อ ศูนย์ ออกครับ เด๋ว งาน จะเข้า น้องๆเค้า
    ใครอยากรู้ ให้ โทรถามเองดีกว่า
    ลบแล้วครับแต่อยากรู้เหตุผลเหมือนกัน

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

ลงแล้วดีก็ดีใจด้วยน่ะน้า ระวังอย่าเหยียบแรงมากน่ะครับเดี๋ยวต้องแวะปั๊มบ่อย อิ อิ
    เรื่องศูนย์ที่รับลงโทรมาสอบถามได้น่ะครับ ผมพอจะรู้จักอยู่บ้างแต่ของผมมีค่าใช้จ่ายน่ะครับ สำหรับน้องที่ศูนย์เค้าน่ะ อันนี้ไม่เกี่ยวกับผมแต่พอจะแนะนำให้ได้น่ะครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ห้ามเด็ดขาดครับ เรื่องนี้

เพราะว่า โปรที่ต้องการมันมีทุกศูนย์ แน่นอน

อยู่ที่ การคุยนะครับ เพราะถ้าเรื่องแตก

1.ช่างตกงาน ศูนย์โดนด้วย

2.รถคุณเอง ขาดประกันทันที

3.รถที่หมดประกันแล้ว ทำเลยครับ แนะนำ

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    ลงแล้ว ไฟเครื่อง ไม่โชว์ครับ
    ที่โชว์บ่อยๆ ก็ไฟเกจ์น้ำมันครับ โชว์เป็นต้องเสียตังบ่อยๆ
    มันกินน้ำมันขึ้น หรือไงคับ หรืออะไร เฉลี่ยกี่กิโลลิตรคับ 80-120

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kob1 ดูโพส
    มันกินน้ำมันขึ้น หรือไงคับ หรืออะไร เฉลี่ยกี่กิโลลิตรคับ 80-120
    ประมาณ 11 - 13 โลลิตรน่ะ ตาแจ๊คอยู่ที่ความมันของเท้าท่านน่ะคร้าบบบ

หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้