หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 43 จากทั้งหมด 43

กระทู้: สงสัย เป็นไปได้จริงไหม ว่า ขับรถจาก ภูเก็ต ถึง เชียงใหม่ ใช้น้ำมันถังเดียว และ เติมครั้งเดียว

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

มาตรฐาน Re: สงสัย เป็นไปได้จริงไหม ว่า ขับรถจาก ภูเก็ต ถึง เชียงใหม่ ใช้น้ำมันถังเดียว และ เติมครั้งเดียว

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pong chiang rai ดูโพส
    ข้อหาแบบนี้ Mitsu เคยโดน สคบ. มาแล้ว ยังจำกันได้ไหมครับ
    เจ้าอื่นเว่อกว่าไม่เห็นโดน

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

มาตรฐาน Re: สงสัย เป็นไปได้จริงไหม ว่า ขับรถจาก ภูเก็ต ถึง เชียงใหม่ ใช้น้ำมันถังเดียว และ เติมครั้งเดียว

555555555555

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

เจ้าอื่นเขาเส้นใหญ่ครับ 555555555+ เราเส้นหมี่ แต่การ์รันตรีได้รับรางวัลความประหยัดในการใช้งานจริงมาก็มากโข เทียบอายุการใช้ งาน 4 ปีเท่ากัน ..... ขอบอกยี่ห้อที่บอกประหยัดทั้งหลายแหล่ เจอมาหลายรายแล้วครับเจ้าของรถได้แต่ทำใจเพราะหาที่มาของเสียงไม่เจอบริโภคก็เอาเรื่อง ยังไงก็ว่าๆกันไปใครจะว่าดีหรือไม่ผมไม่รุ เพราะผมติดไม่กี่ยี่ห้อเองเพราะผมชอบรถที่ให้มันอยู่กับเรานานๆดูค่าโสหุ้ยดูระบบต่างๆและอะไหร่ในระยะยาวระบบความปลอดภัย เห็นพวกที่ซื้อรถยอดประหยัด บ่นกันเป็นแถวเลย ขนาดบ้านอยู่ จ. เดียวกัน เดินทางจากที่เดียวกัน ยิ่งถามชาวบ้าน ยิ่งสะอึกกับรถที่สุดยอดความประหยัด งง กับเค้าซะจริงๆ ถ้าไม่ติดว่าขับ 110 โดนซิวน๊ะก็จะขับตลอด เพราะมันก็อัตตราการสิ้นเปลืองไม่ต่างกันมาก ตอนนี้ก็เอา 80-90 พอขำๆกันไป ยังไงก็ได้ 15+ ก็พอและ สมัยก่อนเริงณรงค์ 90 ก็ซัด 150+ ก็ยัง 15+(ทางไกลๆใครๆก็อิจฉา อิอิ) ยังไงก็อย่าลืมหมั่นดูแลรถกันด้วยละครับมัวแต่มาสงสัยกับเรื่องขำๆกัน อย่ายังไงก็อย่าลืมเรื่องระบบทางหลักสรีระสาตร์ต่างๆเช่นเรื่องลมเรื่องการเสียดสีเรื่องแรงต้านเรื่องจุดศูนย์ถ่วงและเท้าหนัก กันด้วยน๊ะครับถ้าเราต้องการประหยัดก็ต้องพากันแต่งตามจุดมุ่งหมายของตัวเองด้วย สายเลือดรถแข่งยังไงมันก็หล่นอยู่ไม่ไกลต้นหลอกครับ ตอนนี้อีกหลายยี่ห้อก็ซุ่มเงียบน๊ะครับการพัฒนาก็ใช่ย่อยเหมือนกันแต่เค้าไม่โม๊ อิอิ ที่แน่ๆ อยากรู้ข้อมูลจริงจากขาวมุขตัวใหม่ 4 ประตูจัง ว่าน้องใหม่มาแรงตัวนี้ จะทำได้ 13+ จนไปถึงเท่าไหร่น้อรอรุ้นกันดูว่าสูงใหญ่ขนาดนี้มันดีขนาดไหน อิอิ

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้