สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    9859
    Status
    โพส
    220

มาตรฐาน รบกวนน้าๆ ช่วยตอบการแก้ไขปัญหาเรื่องยกสูงของรถครับ

ผมยกหน้ารองสเปเซอร์ 1-8" ได้ความสูง 3 นิ้วนิดๆหลังใส่แหนบแอด โตงเตงหลัง 9 นิ้ว เปลี่ยนโช้ดใหม่หน้าและหลัง ใส่ยาง 30 นิ้ว mud
    แต่เวลา ชะลอรถหรือกำลังจะจอด รถมันสั้นดังลันจนคอนโซลหน้าสะเทือนเลย จะมีวิธีแก้ไขยังไงได้บ้าวครับน้า

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

มาตรฐาน ตอบ: รบกวนน้าๆ ช่วยตอบการแก้ไขปัญหาเรื่องยกสูงของรถครับ

รอคำตอบด้วยคนน้าผมก็มีแผนยกเหมือนกันหากเจอจะได้แก้ถูกทาง

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

มาตรฐาน ตอบ: รบกวนน้าๆ ช่วยตอบการแก้ไขปัญหาเรื่องยกสูงของรถครับ

116 ใช่เปล่าครับ รองก้อนบนสปริง1.8 นิ้วมา โช็คที่เปลี่ยนยาวกว่าเดิมเปล่า สเปเซอร์ล้อหรือแม็กซ์เดิมที่ใส่ยาง 30 นิ้ว เดี๋ยวมาต่อ

User ID
    9859
    Status
    โพส
    220

116 ใช่เปล่าครับ รองก้อนบนสปริง1.8 นิ้วมา โช็คที่เปลี่ยนยาวกว่าเดิมเปล่า สเปเซอร์ล้อหรือแม็กซ์เดิมที่ใส่ยาง 30 นิ้ว เดี๋ยวมาต่อ

1. ตัว 116 คับ 4 ประตู
    2. รองก้อนบนสปริง1.8 นิ้วมา ครับ
    3. แม็กซ์ ใหม่ครับ ขอบ 15
    4. โช้ค หน้ายาว 16 หลัง 26
    5 โตงเตง 9 นิ้ว

รบกวน น้าช่วยตอบหน่อย ไม่มีทางออกแล้วอิอิ

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

น้านบไล่ขันน็อตแน่นหมดแล้ว จริงๆใช่เปล่า ปัญหาเกิดจาก
    เวลาที่เรายกรถได้วัดความสูงโช็คไว้เปล่าครับ ว่าสแตนดาร์ด โช็คยาวกี่นิ้วเมื่อถูกน้ำหนักกด ด้านหน้าการรองก้อนเพื่อเพิ่มความสูงเป็นการเค้นปีกนกล่างให้กดลงแล้วดีดความสูงขึ้น โช็คหน้าที่ใช้ควรมีความสูงมากกว่าเท่ากับความสูงที่เพิ่ม 1.5-2(หาร2) นิ้วครับน้า มากไปให้ตัวมากกว่าเดิม ถ้าใส่ชุดยกส่วนใหญ่ก็เท่ากับความสูงที่เพิ่มครับ
    ด้านหลังเหมือนกันจะเพิ่มเท่ากับความสูงที่เพิ่มขึ้น
    การสะเทือนเกิดจากการที่สปริงดิ้นได้ จากคุณภาพโช็ค ถ้าเปลี่ยนสปริงแต่ง(ยก)แพงหน่อย เจ็บน้อยหน่อย โช็คดีๆช่วยช่วงล่างรถได้เยอะ ถนอมช่วงล่างได้ดีกว่าครับ ลองเลือกดูครับผม
    ปีกนกล่างชันขึ้นทำให้ความสูงเพิ่ม แล้วปีกนกบนชันเปล่าครับ ตั้งศูนย์ต้องดูค่าทุกครั้ง ไล่จากช่วงล่างดูครับ ลองไม่เกิน 1 นิ้วกำลังดีครับ สำหรับ116

User ID
    9859
    Status
    โพส
    220

[QUOTE=chairat_k;570528]น้านบไล่ขันน็อตแน่นหมดแล้ว จริงๆใช่เปล่า ปัญหาเกิดจาก
    เวลาที่เรายกรถได้วัดความสูงโช็คไว้เปล่าครับ ว่าสแตนดาร์ด โช็คยาวกี่นิ้วเมื่อถูกน้ำหนักกด ด้านหน้าการรองก้อนเพื่อเพิ่มความสูงเป็นการเค้นปีกนกล่างให้กดลงแล้วดีดความสูงขึ้น โช็คหน้าที่ใช้ควรมีความสูงมากกว่าเท่ากับความสูงที่เพิ่ม 1.5-2(หาร2) นิ้วครับน้า มากไปให้ตัวมากกว่าเดิม ถ้าใส่ชุดยกส่วนใหญ่ก็เท่ากับความสูงที่เพิ่มครับ
    ด้านหลังเหมือนกันจะเพิ่มเท่ากับความสูงที่เพิ่มขึ้น
    การสะเทือนเกิดจากการที่สปริงดิ้นได้ จากคุณภาพโช็ค ถ้าเปลี่ยนสปริงแต่ง(ยก)แพงหน่อย เจ็บน้อยหน่อย โช็คดีๆช่วยช่วงล่างรถได้เยอะ ถนอมช่วงล่างได้ดีกว่าครับ ลองเลือกดูครับผม
    ปีกนกล่างชันขึ้นทำให้ความสูงเพิ่ม แล้วปีกนกบนชันเปล่าครับ ตั้งศูนย์ต้องดูค่าทุกครั้ง ไล่จากช่วงล่างดูครับ ลองไม่เกิน 1 นิ้วกำลังดีครับ สำหรับ116[/QUOTE

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ผมขอเบอร์โทรน้าคุยติดต่อได้มั้ยครับ

ข้อมูลกระทู้