หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 45

มาตรฐาน ตอบ: ขอคำแนะนำ หลังจากยก 2 นิ้ว

Step ต่อไปครับ
    ขอคำแนะนำ เรื่อง โช๊คอัพครับ รบกวนน้าๆ ทุกท่านด้วยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    25199
    Status
    โพส
    592

มาตรฐาน ตอบ: ขอคำแนะนำ หลังจากยก 2 นิ้ว

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ siriwan3699 ดูโพส
    ยก 5 เมื่อไร ผมขอรับมรดกตกทอดเฉพาะชุดยก 2" นะครับ
    อยากมากเลยครับ..... แต่ผบ.กลัวไปไหนมาไหนลำบาก โดยเฉพาะเข้าห้างเนี่ย 555

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    25199
    Status
    โพส
    592

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ EagleWings ดูโพส
    Step ต่อไปครับ
    ขอคำแนะนำ เรื่อง โช๊คอัพครับ รบกวนน้าๆ ทุกท่านด้วยครับ
    โช๊คคู่หน้า ส่วนตัว ผมว่าใส่แบบยก 2 นิ้วเลยดีกว่า การรองก้อนหัวโช๊คนะครับ บางยี่ห้อเลื่อนปรินช์ได้ 2ระดับ น่าสนครับ ส่วนคู่หลัง น้าๆหลายท่านแนะนำ 24 นิ้ว แต่ของผมที่ใส่อยู่ 26 นิ้วครับ แกน 20 ม.ม. สวยเลยครับ

TTC-00485 TTC-Member
    User ID
    5001
    Status
    โพส
    443

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ lemongreen ดูโพส
    โช๊คคู่หน้า ส่วนตัว ผมว่าใส่แบบยก 2 นิ้วเลยดีกว่า การรองก้อนหัวโช๊คนะครับ บางยี่ห้อเลื่อนปรินช์ได้ 2ระดับ น่าสนครับ ส่วนคู่หลัง น้าๆหลายท่านแนะนำ 24 นิ้ว แต่ของผมที่ใส่อยู่ 26 นิ้วครับ แกน 20 ม.ม. สวยเลยครับ
    เห็นด้วยกับน้าหลงครับ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ EagleWings ดูโพส
    ไปแก้ศูนย์ล้อมาใหม่แล้วครับ ไม่กินยางแล้ว
    คุยกับช่าง ช่างบอกว่าเขาตั้ง แคมเบอร์ + ไว้เผื่อครับ
    บวกเผื่อมากเกินไปนะสิ +0.2-0.5 ก็พอแล้ว ส่วนเรื่องโช๊คเหมือนน้าหลงว่าแหละ ยังไงก็ต้องเอาก้อนรองหัวโช๊คออก ใช้แบบปรับเกรียวหรือสปริ้นเลื่อนก็ได้ในคู่หน้า ส่วนคู่หลังก็ต้องหาโช๊คยาว23.5-24 นิ้วครับผม ของน้าหลงแกมีหลังคาไฟเบอร์เลยเผื่อๆน้ำหนักหลังคาไว้ครับ

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

โช็คอัพหลังวัดระยะ ลูกยางกันกระแทกไว้ด้วยก็ดี ความยาวระยะจอดเท่าไหร่ ต้องการยืดเท่าไหร่ ยุบเท่าไหร่ ต้องย้ายจุดยึดต่างๆที่เดิมๆทำไว้ นะครับ มีความสุขในการแต่งรถนะจ๊ะ
    ลืมอีกอย่าง สเปเซอร์เพลากลางก็จำเป็นนะ กากบาทหรือยอยเพลากลางจะได้ทนๆ รวมทั้งซีลท้ายเกียร์ด้วยเน้อ

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

ยกมาแล้วครับ หน้าโช๊คยก2นิ้ว+รองปีกนกบน หลังกล่อง2นิ้ว+โช๊ค มีปัญหาคือ ตอนตั้งศูนย์ช่างบอกว่าโอเคแล้ว แต่ผมลองขัวพวงมาลัยบิดมาทางขวาเกือบนิ้ว แล้วยืนมองหน้ารถขอบล้อหน้าด้านบนจะแบะออกขอบล่างหุบเข้าคิดว่าไม่นานยางต้องกินขอบนอกแน่ๆ แก้ยังไงครับ ตอนตั้งศูนย์ลงไปดูกะช่างด้วยเห็นเค้าขันแค่คันชักซ้าย+ขวาเอง ไม่ทราบว่าถูกต้องหรือป่าวครับ รถล้อเดิมยางเดิมนะครับ ตัวรองปีกลองวัดดูได้18mmครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    โช็คอัพหลังวัดระยะ ลูกยางกันกระแทกไว้ด้วยก็ดี ความยาวระยะจอดเท่าไหร่ ต้องการยืดเท่าไหร่ ยุบเท่าไหร่ ต้องย้ายจุดยึดต่างๆที่เดิมๆทำไว้ นะครับ มีความสุขในการแต่งรถนะจ๊ะ
    ลืมอีกอย่าง สเปเซอร์เพลากลางก็จำเป็นนะ กากบาทหรือยอยเพลากลางจะได้ทนๆ รวมทั้งซีลท้ายเกียร์ด้วยเน้อ
    สเปเซอร์เพลากลาง จะต้องหนาเท่าไรครับ หาได้ที่ไหนบ้าง แล้วก็ราคาประมาณเท่าไร
    ขอบคุณครั

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joboysang ดูโพส
    ยกมาแล้วครับ หน้าโช๊คยก2นิ้ว+รองปีกนกบน หลังกล่อง2นิ้ว+โช๊ค มีปัญหาคือ ตอนตั้งศูนย์ช่างบอกว่าโอเคแล้ว แต่ผมลองขัวพวงมาลัยบิดมาทางขวาเกือบนิ้ว แล้วยืนมองหน้ารถขอบล้อหน้าด้านบนจะแบะออกขอบล่างหุบเข้าคิดว่าไม่นานยางต้องกินขอบนอกแน่ๆ แก้ยังไงครับ ตอนตั้งศูนย์ลงไปดูกะช่างด้วยเห็นเค้าขันแค่คันชักซ้าย+ขวาเอง ไม่ทราบว่าถูกต้องหรือป่าวครับ รถล้อเดิมยางเดิมนะครับ ตัวรองปีกลองวัดดูได้18mmครับ
    สงสัยไปเจอช่างขี้เกึยจ ไม่ได้ตั้งน๊อตลูกเบี้ยวที่บรู๊ชปักนกล่างทั้ง2ข้าง4ตัวลองไปตั้งตามบีควิกดูครับ350.-ประกัน1เดือน ยังไม่ตรงเราเข้าตั้งซ้ำสาขาไหนก็ได้
    Attached Images Attached Images    

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joboysang ดูโพส
    ตามป๋าติ๊กว่าครับ แต่น่าจะประมาณ 10-12 มิล นะครับเจ้าสเปเซอร์ลูกหมากปีกนกบน

User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

สเปเซอร์เพลากลาง จะต้องหนาเท่าไรครับ หาได้ที่ไหนบ้าง แล้วก็ราคาประมาณเท่าไร
    ขอบคุณครับ

ของเดิมเท่าไหร่ไม่ได้วัดไว้ใช่เปล่า
    เพลากลาง 2 ท่อนใช่มั๊ยครับ ต้องลองวัดดูว่าออกมาเท่าไหร่ระยะจอดพื้น จากเดิมอยู่ห่างปลอกเกียร์ประมาณ 15 มิล ครับ ระยะสไลด์เมื่อโช็คยุบกดตัว 10 มิล ระยะยืด ประมาณ 15 มิล(รวม 25มิล) ที่ต้องสเปเซอร์ 15 มิล ครับ แต่ต้องวัดดูว่าห่างเท่าไหร่นะครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    ของเดิมเท่าไหร่ไม่ได้วัดไว้ใช่เปล่า
    เพลากลาง 2 ท่อนใช่มั๊ยครับ ต้องลองวัดดูว่าออกมาเท่าไหร่ระยะจอดพื้น จากเดิมอยู่ห่างปลอกเกียร์ประมาณ 15 มิล ครับ ระยะสไลด์เมื่อโช็คยุบกดตัว 10 มิล ระยะยืด ประมาณ 15 มิล(รวม 25มิล) ที่ต้องสเปเซอร์ 15 มิล ครับ แต่ต้องวัดดูว่าห่างเท่าไหร่นะครับ

ขอบคุณครับ
    รบกวนร้านที่รับทำด้วยครับ ร้านที่ยกให้ยืนยันว่าไม่ต้องใส่ครับ สงสัยจะไม่ยอมใส่ให้

TTC-00485 TTC-Member
    User ID
    5001
    Status
    โพส
    443

ขอบคุณครับ
    รบกวนร้านที่รับทำด้วยครับ ร้านที่ยกให้ยืนยันว่าไม่ต้องใส่ครับ สงสัยจะไม่ยอมใส่ให้
    เหมือนผมเลยครับน้า ร้านที่ผมไปยกยืนยันว่าไม่ต้องใส่ ยังไงก็ไม่สั่น ยกแค่สองนิ้ว
    พอยกเสร็จขับรถออกมาสั่นเลยครับ และช่วงเวลาขึ้นเนิน หรือออกตัวขึ้นเนิน จะสั่นค่อนข้างมากครับ

ไป motor show มาครับ เจอชุดนี้
    ชื่อ:  image.php.jpg
ครั้ง: 883
ขนาด:  32.8 กิโลไบต์ เลยรับมา 1 ชุดครับ มีน้าๆ ท่านใดเคยใช้บ้างครับ ช่วยวิจารณ์หน่อยครับ

User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

ดูเรื่องบูชหูโช็คล่างอย่างเดียว ครับ แก้ปัญหาเรื่องรั่วแล้วววว

วันนี้ไปทำมาใหม่แล้วครับ

- เอาสเปเซอร์รองหัวโช๊คออก ใส่โช๊คน้าก 2 นิ้ว

ชื่อ:  P3300010-.jpg
ครั้ง: 781
ขนาด:  57.7 กิโลไบต์ชื่อ:  P3300012-.jpg
ครั้ง: 753
ขนาด:  46.9 กิโลไบต์ชื่อ:  P3300014-.jpg
ครั้ง: 919
ขนาด:  44.2 กิโลไบต์

- เปลี่ยนโช๊คหลัง ยก 2 นิ้ว

ชื่อ:  P3300009-.jpg
ครั้ง: 671
ขนาด:  49.8 กิโลไบต์ชื่อ:  P3300013-.jpg
ครั้ง: 708
ขนาด:  58.2 กิโลไบต์

ผลที่ได้ครับ วัดจากขอบล้อ หน้า 82 ซม. หลัง 85 ซม.

ชื่อ:  P3300016-.jpg
ครั้ง: 896
ขนาด:  222.7 กิโลไบต์

ลองอัดดูมั่นคงกว่าเดิมมากเลยครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย EagleWings : 03-04-2012 เมื่อ 21:04

ได้มาจากมอเตอร์โชว์ครับ ทั้งหมด 6,000 บาท + ส่งถึงที่ ครับ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

นิ่งกว่าเดิมเยอะครับโช๊คตัวนี้

พรุ่งนี้ลองทางยาวครับ กทม.-สตูล

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

พรุ่งนี้ลองทางยาวครับ กทม.-สตูล
    ระวังหน่อยนะครับ ยกแล้วปลายคันส่งจะชันกว่าเดิม ถ้าเจอทางลูกระนาดพวงมาลัยมันดิ้นไวกว่าก่อนยก เดินทางปลอดภัยครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้