หน้า 10 จากทั้งหมด 12 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 181 ถึง 200 จากทั้งหมด 229

TTC-00495 TTC-Member
    User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

มาตรฐาน Re: OEM Group ทำอะไรมั่ง

ตั้งหน้าตั้งตารอท่านผู้ชำนาญครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

มาตรฐาน Re: OEM Group ทำอะไรมั่ง

**...อย่ากระนั้นเลยครับท่าน...(รอผม..??)..**
    วงจรนี้Power Circuitต้องแยกครับน้าและคอมฯPower Supplyต้องไม่กินกระแสมาก(Spec.ที่ขายในปัจจุบันก็น่าลงตัว)

แยกPower Circuitเพื่ออะไร..??..
    เพื่อป้องกันการรบกวนของกระแสไฟที่เราทำการInterlockให้คอมฯไม่กระตุกครับเพราะในช่วงการStart
    จะมีการกระชากกระแสไปใช้งานมากกว่าปกติประมาณ3-4เท่าตัว คาปาร์1-2ฟาร์รัดไม่ช่วยอะไรได้ตรงจุดนี้
    แต่ระบบนี้ต้องมีข้อแม้ว่า...เครื่องเสียงคุณต้องไม่"ON"ทั้งระบบ(Power)ระบบเสียงเป็นตัวเดิมๆหรือเพิ่มแค่คอมฯยังทำได้ครับ...

...อะไรที่OEMทำกันไม่ได้ครอบจักรวาลอะไรครับ..แค่ทำแล้วใช้งานได้จริงสะดวกกว่าเดิมนิดนึงเราก็พอใจแล้ว...OEM Group.

User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    **...อย่ากระนั้นเลยครับท่าน...(รอผม..??)..**
    วงจรนี้Power Circuitต้องแยกครับน้าและคอมฯPower Supplyต้องไม่กินกระแสมาก(Spec.ที่ขายในปัจจุบันก็น่าลงตัว)

แยกPower Circuitเพื่ออะไร..??..
    เพื่อป้องกันการรบกวนของกระแสไฟที่เราทำการInterlockให้คอมฯไม่กระตุกครับเพราะในช่วงการStart
    จะมีการกระชากกระแสไปใช้งานมากกว่าปกติประมาณ3-4เท่าตัว คาปาร์1-2ฟาร์รัดไม่ช่วยอะไรได้ตรงจุดนี้
    แต่ระบบนี้ต้องมีข้อแม้ว่า...เครื่องเสียงคุณต้องไม่"ON"ทั้งระบบ(Power)ระบบเสียงเป็นตัวเดิมๆหรือเพิ่มแค่คอมฯยังทำได้ครับ...

...อะไรที่OEMทำกันไม่ได้ครอบจักรวาลอะไรครับ..แค่ทำแล้วใช้งานได้จริงสะดวกกว่าเดิมนิดนึงเราก็พอใจแล้ว...OEM Group.
    คือคอมฯผมมันเป็นโน๊ตบุ๊คเก่านะครับ กินไฟที่ 19 โวล์ นะครับ ตอนนี้ผมใช้ตัวแปลงไฟจาก 12 เป็น 19 โวล์ครับ

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ but vulcan ดูโพส
    คือคอมฯผมมันเป็นโน๊ตบุ๊คเก่านะครับ กินไฟที่ 19 โวล์ นะครับ ตอนนี้ผมใช้ตัวแปลงไฟจาก 12 เป็น 19 โวล์ครับ
    **ผมเห็นของน้าหมดแล้วครับ(Car PC)...เจ๋งจริงๆครับ...นอกจากจะใช้งานแบบคอมฯทั่วๆไปยัง
    ดึงเอาข้อมูลในecuออกมาดูได้อีกอ่ะ เยี่ยมจริงๆครับ..จะตามติดๆครับสนใจกำลังเล็งอยู่เหมือนกัน
    ส่วนเรื่องไฟตอนสตาร์ทไม่ใช่ปัญหาครับน้าbut.เดี๋ยวเปิดกระทู้แจงอีกที..แบ่งปันกันครับ**

User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    **ผมเห็นของน้าหมดแล้วครับ(Car PC)...เจ๋งจริงๆครับ...นอกจากจะใช้งานแบบคอมฯทั่วๆไปยัง
    ดึงเอาข้อมูลในecuออกมาดูได้อีกอ่ะ เยี่ยมจริงๆครับ..จะตามติดๆครับสนใจกำลังเล็งอยู่เหมือนกัน
    ส่วนเรื่องไฟตอนสตาร์ทไม่ใช่ปัญหาครับน้าbut.เดี๋ยวเปิดกระทู้แจงอีกที..แบ่งปันกันครับ**

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

ใช้ Car PC มีข้อดีข้อเสียอย่างไรแจ้งด้วยน่ะครับ เพราะจะได้เป็นข้อมูลประกอบการตัดสินใจครับ เล็งๆ ไว้อยู่เหมือนกัน แฮ้งบ่อยไหม กระตุกไหม การแสดงผลเป็นอย่างไรบ้าง ใช้ฟังก์ชั่นอื่นๆ แล้วเป็นอย่างไร เอาคีย์บอร์ดไว้ตรงไหนครับ มีที่เก็บไหม ช่วยแจ้งด้วยครับ
    ปล ถ่ายรูปมาโพสก็ดีน่ะครับน้า อิ อิ ชอบดู

User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bomgrade ดูโพส
    ใช้ Car PC มีข้อดีข้อเสียอย่างไรแจ้งด้วยน่ะครับ เพราะจะได้เป็นข้อมูลประกอบการตัดสินใจครับ เล็งๆ ไว้อยู่เหมือนกัน แฮ้งบ่อยไหม กระตุกไหม การแสดงผลเป็นอย่างไรบ้าง ใช้ฟังก์ชั่นอื่นๆ แล้วเป็นอย่างไร เอาคีย์บอร์ดไว้ตรงไหนครับ มีที่เก็บไหม ช่วยแจ้งด้วยครับ
    ปล ถ่ายรูปมาโพสก็ดีน่ะครับน้า อิ อิ ชอบดู
    ข้อเสียคือ กระเป๋าแบนครับ

ข้อดีคือ ก็มีเยอะนะครับ แล้วแต่ว่าเราจะใช้อะไรจากมัน เช่น
    เอาไว้ต่อกับ OBD II ดูสถานะการทำงานของเครื่องยนต์ ไว้ลบโค๊ต error
    เชื่อมต่อกับ GPS ไว้กันหลงทางในที่แปลกถิ่น
    ใช้เพื่อความบันเทิงได้
    อีกอย่างดูหรูดีครับมีคอมฯติดรถ อิอิ

ส่วนเมาส์กับคีร์บอร์ดคงไม่ต้องแล้วครับ เพราะส่วนใหญ่จะใช้จอมอนิเตอร์ที่เป็นทัซสกรีนหมดครับ ลองชม Car PC แบบประหยัดของผมดูละกันครับ

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=18145

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

สงสัย ต้องเอาเบาะคนนั่งออกครับ

วางคอม อิอิ

User ID
    2434
    Status
    โพส
    223

น้านุกแกจะไปเอาคอมที่บ้านมาติดแล้วครับทุกท่าน

User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    สงสัย ต้องเอาเบาะคนนั่งออกครับ

วางคอม อิอิ
    ใช้เคสแบบมินิเคสก็ได้ครับน้านุ๊ก วางไว้ใต้เบาะได้สบายเลยครับ

แต่บางคนก็ใช้คอมบ้านลงก็มีนะครับ เอาแต่อุปกรณ์ที่จำเป็นเท่านั้นครับ เคสไม่เอา แล้วใช้ภาคจ่ายไฟแบบ M2 แบบรูปนะครับ เวลาเราสตาร์จรถและดับไม่ต้องมาปิด-เปิดเองครับทุกอย่างเป็นออโต้หมด

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ขอบคุณครับ ท่านบัติ

แหล่มมากมาย

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ตอนนี้เบื้องต้น ถ้าจะทำกับรถผม ก็ต้อง

1.ซื้อสาย OBD II มาก่อน

2.หาโปรแกรมลงกับ เครื่อง Notebook

3.มองผ่านจอ Notebook ไปก่อน (คาดเบลท์ให้มันด้วยล่ะ เดี๋ยวหล่น)

4.มีงบค่อยไปหาจอ พร้อม Module Touchscreen ก็ดี

น่าสนมากๆ ผมเป็นคนชอบหน้าปัด ดิจิตอล

ลมหนาว ปลายฝน
    ผู้เยี่ยมชม

ว่างๆแวะมาเยื่ยมเยืยนกลุ่มOEM Groupครับ แวะมาเอากล่องด้วยครับ

User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ตอนนี้เบื้องต้น ถ้าจะทำกับรถผม ก็ต้อง

1.ซื้อสาย OBD II มาก่อน

2.หาโปรแกรมลงกับ เครื่อง Notebook

3.มองผ่านจอ Notebook ไปก่อน (คาดเบลท์ให้มันด้วยล่ะ เดี๋ยวหล่น)

4.มีงบค่อยไปหาจอ พร้อม Module Touchscreen ก็ดี

น่าสนมากๆ ผมเป็นคนชอบหน้าปัด ดิจิตอล
    ผมก็ชอบหน้าปัดดิจิตอลเหมือนกันครับ อีกอย่างผมไม่มี GPS แถมเหมือนตัว Black เลยได้เติมเต็มส่วนนี้ไปด้วย
    และตอนนี้กำลังหาข้อมูลโปรแกรม DashCommad เพิ่มเติมอีก หน้าปัดดิจิตอลจะได้สวยๆโดนใจ แบบนี้

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

ได้ฤกษ์ติดสติกเกอร์ ล๊ะคริๆๆๆสีแห้งล๊ะพี่น้อง TTT 015 คริๆๆ ไปดูที่งาน 4 ปี นะพี่น้องค๊าบบบ
    ภายใต้การปกครองของไทยไทรทันคลับนะคริๆๆๆ(เรามีกลุ่มเพื่อความสะดวก เพราะบ้านใกล้กัน) (ไม่ได้หมายความว่าจะตั้งก๊กใหม่) จริงๆนะ
    มีงานเราจะทำเพื่อสังคมเน๊อะคริๆๆๆ

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

ฮึ่มน่าสนใจแฮะ แต่งบหมดแล้วครับพี่น้อง เดี๋ยวรองบก่อนจะจัดบ้างครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

อัพๆ ของเล่นใหม่ของน้าชัย เสียงดีใสกิ๊ก ไม่ลองไม่รู้ครับ ขนาดผมรถเดิมๆยังช่วยได้เยอะเลย ใครสนใจอยากลองก็ไปลองหาขอยืมน้าเค้าน๊ะครับ ตอนนี้ อยู่กับผม ขอลองใช้ฟังเพลงให้สเนาะหูสับ2-3วันก่อนครับ อิอิ ช๊อบชอบ เสียงใสๆเบสหนักๆ กับรถเดิมๆ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

อันนี้แบบฉบับ ของน้าบอมจุจุ แต่เป็นของผมไปเรียบร้อยแล้ว ขอบคุณมากๆครับ แบบ ง่ายๆ ใช้ชิ้นน้อยๆ เบสมามากขึ้นครับ แซ๊กไม่ใสเท่าของน้าชัย แต่เท่าที่ทดสอบแล้วแหล่มครับ ขอบคุณมากมายครับ อิอิ

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

ได้รับสติ๊กเกอร์ ฝั่งธน และ Oem จากน้านุ๊กเมื่องาน 4 ปี

สวยมากครับ ขอขอบคุณอย่างแรง

User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

น้าชัยผมอยากได้สักชุดครับ หัวเสียบผมหาใส่เองก็ได้ครับ อิอิ

ผมไม่ค่อยรู้เรื่องอุปกรณ์อิเล็คฯนะครับ

หน้า 10 จากทั้งหมด 12 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้