หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 49

กระทู้: จะออก Triton 4 ประตู 2.4 ครับ อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำด้วยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    19358
    Status
    โพส
    168

มาตรฐาน ตอบ: จะออก Triton 4 ประตู 2.4 ครับ อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำด้วยครับ

น้าkomdet เเล้วหัวฉีด ของ versus กับ energy..ที่ร้านเค้าไม่มีหรอครับ
    ของemer ผมไม่คุ้นเลยอ้ะ
    เเล้วผลการใช้ อัตราเร่งเป็นงัยมั่งครับน้า

User ID
    17097
    Status
    โพส
    427

มาตรฐาน ตอบ: จะออก Triton 4 ประตู 2.4 ครับ อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำด้วยครับ

ผมก็ไม่คุ้นเหมือนกันครับแต่เจ้าของร้านบอกว่าคุณภาพไม่แตกต่างราคาถูกกว่าและที่สำคัญส่วนใหญ่ที่เขาติดตั้งให้triton เป็นหัวฉีด emer energy และ versus ก็มีครับ ราคาสูงกว่านิดหน่อยน้าลองคุยกับเจ้าของร้านดูครับผมก็อยากรู้เหมือนกันว่าถ้าเป็นversus หรือenergy จะเป็นอย่างไรอย่าลืมแชร์ประสบการ์ณนะครับ เรื่องอัตราเร่งผมว่าเหมือนเดิมครับอัตรากินแก๊สอยู่ที่7.7โล/ลิตร ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย komdet : 24-08-2011 เมื่อ 15:43

User ID
    19358
    Status
    โพส
    168

เดือนที่เเล้วคุยกับช่างที่อู่เเถวๆ ตลาด 4 ภาค versus ..29000 energy reform ..31000
    ติดไต้ท้อง เดี๋ยวต้องลองอัพเดทราคาดู (น้า komdetอยู่ระยองป่าวครับ)

User ID
    17097
    Status
    โพส
    427

ผมอยู่สัตหีบครับแต่ออกรถที่วิวัฒนพานิชระยองเลยติดแก๊สที่ระยองเลยครับ

User ID
    20995
    Status
    โพส
    78

พึ่งออกมาคับ จอง 23 วัน Plus CNG 4D. ติด CNG จากโรงงานรับประกัน 3 ปี/ 100,000 โลคับ เปลี่ยนจากใช้ วีโก๋ เพียง 2 วัน
    ก็ประทับใจเลยคับ จากเคยเติม 500 บาท วิ่ง 200 โล กับ Plus CNG เติมแค่ ร้อยกว่าบาทเท่านั้น หากอยากออกตัวแรงดี
    ก็ต้องใช้โหมด เบนซิน แล้วค่อยเปลี่ยนกลับมาเป็น CNG ลองศึกษาข้อมูลดูคับ แต่ผมศึกษาและได้สินใจแล้ว คุ้มเงินในกระเป๋าเราแน่ๆ

User ID
    19358
    Status
    โพส
    168

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ komdet ดูโพส
    ผมอยู่สัตหีบครับแต่ออกรถที่วิวัฒนพานิชระยองเลยติดแก๊สที่ระยองเลยครับ
    ตอนเดือน มิ.ย.ผมไปคุยเซลลบอกว่าได้รถปีหน้าเลยถ้าจะเอาซีเอ็นจี ใครจะรอ สีขาวก้อไม่มีหัวเด็ด ีนขาดก้อไม่มี เลยหันไปจองjazz 5000
    10 วันเท่านั้นสีขาวโผล่มางัยก้อไม่รู้ เลยต้องทิ้ง5000 ตามฝันกันต่อไป รับรถ31 นี้เเล้วครับ อยู่ระยองจองกรุงเทพ สำเหร่โน่นเลยครับ
    ออฟชั่นเยอะสุดที่หาได้สำหรับเวลานั้นเเล้วครับ

User ID
    17097
    Status
    โพส
    427

ผมว่า jazz กับ triton มันคนละสายพันธ์เลยนะครับเทียบกันไม่ได้เสียดายค่าจองแต่ว่าดีครับมาเป็นสมาชิกไทรตันมันก่าครับ

User ID
    19358
    Status
    โพส
    168

มันเป็นช่วงของอารมณ์นะครับ ตอนเเรกขายstrada grandis 4d 4wd ไป ว่าจะเปลี่ยนเเนว เเต่นั่นเเหละมันไม่ใช่ตัวตนของเรางัยครับ
    ยอมเสียก้อต้องยอม

User ID
    11810
    Status
    โพส
    754

ผมก็จองแจ็สไว้ครับ สุดท้ายก็มาขับไทรทันครับ ยอมเสียเงินจองไป ตัวท็อปแจ็ส ราคาไล่ๆไทรทัน เทียบกันแล้ว รถกระบะสี่ประตูทำอะไรได้มากกว่า แถมลุยน้ำท่วมได้อีก ไม่ต้องกลัวปลั๊ก หรือเซนเซอร์ เสีย สรุปก็คิดไม่ผิดครับที่ออกไทรทัน

theppabud
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ edd ดูโพส
    ผมก้ออยู่ระยอง จองไว้ กทม. ครับ รับรถ 31 ส.ค. นี้ สนใจติดเเก็ส ด้วย น้ามีร้านแนะนำไหมครับ
    ผมไปติดที่ nrb นายายอาม ครับ งานติดถังใต้ท้องของเค้า สวย เรียบร้อยดีครับ ติดเมื่อ 25 ส.ค.54 วิ่งน้ำมันไป 1,950 โล ตอนแรกกะว่าซัก 5,000 โล ค่อยติด แต่ไม่ไหว กินน้ำมันดุมาก เฉลี่ย 8.5 โล/ลิตร ว่าง ๆ เดี๋๋ยวเอารูปมาลงให้ดูครับ

theppabud
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ EDD ดูโพส
    ตอนเดือน มิ.ย.ผมไปคุยเซลลบอกว่าได้รถปีหน้าเลยถ้าจะเอาซีเอ็นจี ใครจะรอ สีขาวก้อไม่มีหัวเด็ด ีนขาดก้อไม่มี เลยหันไปจองjazz 5000
    10 วันเท่านั้นสีขาวโผล่มางัยก้อไม่รู้ เลยต้องทิ้ง5000 ตามฝันกันต่อไป รับรถ31 นี้เเล้วครับ อยู่ระยองจองกรุงเทพ สำเหร่โน่นเลยครับ
    ออฟชั่นเยอะสุดที่หาได้สำหรับเวลานั้นเเล้วครับ
    หุหุ nkc สำเหร่ ที่เดียวกันเลย ผมไปรับมาเมื่อ 10 ส.ค.54

User ID
    17097
    Status
    โพส
    427

ผมขายford 4x4 ไปครับเสียดายเหมือนกันแต่ก็โอเคใช้triton lpg แล้วกล้าเดินทางไกลหน่อยมีความสุขดีครับไม่กังวลค่าน้ำมันมากนัก
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ EDD ดูโพส
    มันเป็นช่วงของอารมณ์นะครับ ตอนเเรกขายstrada grandis 4d 4wd ไป ว่าจะเปลี่ยนเเนว เเต่นั่นเเหละมันไม่ใช่ตัวตนของเรางัยครับ
    ยอมเสียก้อต้องยอม

User ID
    19358
    Status
    โพส
    168

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ theppabud ดูโพส
    ผมไปติดที่ nrb นายายอาม ครับ งานติดถังใต้ท้องของเค้า สวย เรียบร้อยดีครับ ติดเมื่อ 25 ส.ค.54 วิ่งน้ำมันไป 1,950 โล ตอนแรกกะว่าซัก 5,000 โล ค่อยติด แต่ไม่ไหว กินน้ำมันดุมาก เฉลี่ย 8.5 โล/ลิตร ว่าง ๆ เดี๋๋ยวเอารูปมาลงให้ดูครับ
    หัวฉีดอะไร ค่าเสียหายเท่าไรครับ รบกวนขอเบอร์โทรหน่อยได้ไหมครับedd_luechai@hotmail.com

User ID
    19358
    Status
    โพส
    168

[QUOTE=theppabud;552901]หุหุ nkc สำเหร่ ที่เดียวกันเลย ผมไปรับมาเมื่อ 10 ส.ค.54[/QUOTE

หาทางกลับยากไหมครับไม่รู้เส้นทางเลยอ้ะ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย EDD : 29-08-2011 เมื่อ 03:52

User ID
    13816
    Status
    โพส
    213

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jotriton ดูโพส
    ผมอยู่ที่ชัยภูมิออกรถที่ศูนย์โคราชแล้วไปติดแก๊สlpgข้างนอกเอาครับ ร้านพรศักย์แก๊สก็ดีน่ะครับผมติดมาหลายคันแล้วยังไม่ปัญหาอะไร(ไม่ใช่หน้าม้าน่ะครับ)

ชัยภูมิ มีร้านแก๊ส ทำดีงานเรียบร้อย อยู่อำเภอบ้านเขว้า ชื่่อ ร้าน "มลเซอวิส" เจ้าของร้าน ยังใช้ Plus เบนซิล ติดแก๊สป้ายแดงเลย อิอิ ของเขาดีจริง

theppabud
    ผู้เยี่ยมชม

หัวฉีดอะไร ค่าเสียหายเท่าไรครับ รบกวนขอเบอร์โทรหน่อยได้ไหมครับedd_luechai@hotmail.com
    energy reform fash tech 2 ค่าแปลงเพศ 33,500 แถม lpg เต็มถัง + ประกันอีกประมาณ 1.3 ล้าน

http://www.nrbgas.com

รูป ปลา กลอบ ก็แบบด้านล่างนี้เลยครับ

http://www.nrbgas.com/index.php?lay=...290780&Ntype=3

ที่สำคัญที่ผมเลือกไปติดที่นี่ เพราะเค้าถอด ท่อไอดี ออกมาเจาะครับ

ในระยองเจาะสดๆ ถอดทำไมให้เสียเวลา (ทางร้านเค้าว่าอย่างนั้น 555) แต่ผมไม่ชอบครับ ผมชอบให้ถอด ไม่ต้องลุ้น ไม่เสียวด้วยครับ 555+
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย theppabud : 28-08-2011 เมื่อ 12:58

theppabud
    ผู้เยี่ยมชม

[QUOTE=EDD;553139]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ theppabud ดูโพส
    หุหุ nkc สำเหร่ ที่เดียวกันเลย ผมไปรับมาเมื่อ 10 ส.ค.54[/QUOTE

หาทางกลับยากไหมครับไม่รู้เส้นทางเลยอ้ะ กะว่าก่อนเข้าบ้านจะเเวะหาน้าติ๊กที่พัทยาจัด 20 นิ้วสักชุดไปเลยนะครับ
    0 อยู่ ถ.สมเด็จพระเจ้าตากสิน ซอย 27 ใช่มั้ยครับ

วันไปจองผมขับรถไปเส้น บางนา-ตราด แล้วขึ้นทางด่วน ตรงอย่างเดียวไปลงดาวคะนอง ถนนสุขสวัสดิ์ ประมาณ 2 ชม.กว่าๆ ไม่ยากครับ กลับก็กลับทางเดิม

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย theppabud : 28-08-2011 เมื่อ 13:16

User ID
    19358
    Status
    โพส
    168

Nkc สำเหร่ครับ ตอนไปคงนั่งรถตู้ไปครับ เเต่ตอนกลับคิดหนักเลยไม่คุ้นกะกรุงเทพเลย

User ID
    15960
    Status
    โพส
    1,300

energy reform fash tech 2 ค่าแปลงเพศ 33,500 แถม lpg เต็มถัง + ประกันอีกประมาณ 1.3 ล้าน

http://www.nrbgas.com

รูป ปลา กลอบ ก็แบบด้านล่างนี้เลยครับ

http://www.nrbgas.com/index.php?lay=...290780&Ntype=3

ที่สำคัญที่ผมเลือกไปติดที่นี่ เพราะเค้าถอด ท่อไอดี ออกมาเจาะครับ

ในระยองเจาะสดๆ ถอดทำไมให้เสียเวลา (ทางร้านเค้าว่าอย่างนั้น 555) แต่ผมไม่ชอบครับ ผมชอบให้ถอด ไม่ต้องลุ้น ไม่เสียวด้วยครับ 555+
    ถ้าร้านไหนไม่ถอดมาเจาะอย่าเสี่ยงเลยครับ เศษเหล็กนะครับ555

TritonDoubleCabPlusCngW54 TTC-Member
    User ID
    19715
    Status
    โพส
    84

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kewinda ดูโพส
    พึ่งออกมาคับ จอง 23 วัน Plus CNG 4D. ติด CNG จากโรงงานรับประกัน 3 ปี/ 100,000 โลคับ เปลี่ยนจากใช้ วีโก๋ เพียง 2 วัน
    ก็ประทับใจเลยคับ จากเคยเติม 500 บาท วิ่ง 200 โล กับ Plus CNG เติมแค่ ร้อยกว่าบาทเท่านั้น หากอยากออกตัวแรงดี
    ก็ต้องใช้โหมด เบนซิน แล้วค่อยเปลี่ยนกลับมาเป็น CNG ลองศึกษาข้อมูลดูคับ แต่ผมศึกษาและได้สินใจแล้ว คุ้มเงินในกระเป๋าเราแน่ๆ
    ออกที่ไหนครับ ไวมากเลย

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้