หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 49

กระทู้: จะออก Triton 4 ประตู 2.4 ครับ อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำด้วยครับ

shadamyen
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน จะออก Triton 4 ประตู 2.4 ครับ อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำด้วยครับ

ผมอยู่โคราชครับ แต่ศุนย์ที่โคราชมันไม่มีแบบติด Lpg จากศูนย์มาให้ครับ ถ้าจะติดต้องติดเอาเองข้างนอก
    กับออกรถที่ศูนย์กรุงเทพที่ติด Lpg มาให้ และรับประกันเครื่อง 1ปี/100,000โล
    อย่างไหนดีกว่ากันครับ อยากให้พี่ๆแนะนำด้วยครับ (ออกรถคันแรก ไม่ค่อยมีประสบการณ์)
    แล้วถ้าออกจากศุนย์กรุงเทพอุปกรณืที่ติดแก๊สมาให้คุณภาพดีมั้ยครับ

สมาชิกทั่วไป
    User ID
    19709
    Status
    โพส
    1,079

มาตรฐาน ตอบ: จะออก Triton 4 ประตู 2.4 ครับ อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำด้วยครับ

อยู่โคราชเหมือนกันเลยครับ จองไปตั้งนานแล้วยังไม่ได้รถเลย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย hardrock : 26-07-2011 เมื่อ 17:54

shadamyen
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ตอบ: จะออก Triton 4 ประตู 2.4 ครับ อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำด้วยครับ

ของแถมได้เยอะมั้ยครับ

User ID
    19709
    Status
    โพส
    1,079

Cng ส่วนลด 10000 แค่นั้นแหละครับที่ได้ ได้น้อยมากๆๆๆๆๆ นอกนั้นก้อได้ของแถมทั่วๆๆไปอ่ะครับ ผมจองตรงจอหอ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    15272
    Status
    โพส
    6

ผมอยู่ที่ชัยภูมิออกรถที่ศูนย์โคราชแล้วไปติดแก๊สlpgข้างนอกเอาครับ ร้านพรศักย์แก๊สก็ดีน่ะครับผมติดมาหลายคันแล้วยังไม่ปัญหาอะไร(ไม่ใช่หน้าม้าน่ะครับ)

TTC002497 TTC-Member
    User ID
    16087
    Status
    โพส
    281

ของผม 4 ประตู 2.4 ติด lpg จากศูนย์เลย แต่อย่าเข้าใจผิดนะครับว่าศูนย์ รับประกัน 100,000 โล ทางศูนย์ที่ติดตั้งเป็นคนรับประกันนะครับ ของผมหัวฉีดเวอร์ซุส เพียงแต่เวลา เช็คระยะ ทางศูนย์เขาอำนวยความสะดวกให้ ในกรณเช็ค แก๊สครับ ถ้ามีที่ติดข้างนอกดีๆ อย่ารีรอครับ ติดก่อนคุ้มก่อน อย่าไปกลัวว่าแก๊สราคาจะขึ้น เพราะ น้ำมันก็ไม่มีทางราคาลดลง แก๊สแพงก็ต้องใช้อยู่ดีครับ ขอให้สนุกมีความสุข กับการใช้ ไทรทันครับ

User ID
    19709
    Status
    โพส
    1,079

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kitty2011 ดูโพส
    ของผม 4 ประตู 2.4 ติด lpg จากศูนย์เลย แต่อย่าเข้าใจผิดนะครับว่าศูนย์ รับประกัน 100,000 โล ทางศูนย์ที่ติดตั้งเป็นคนรับประกันนะครับ ของผมหัวฉีดเวอร์ซุส เพียงแต่เวลา เช็คระยะ ทางศูนย์เขาอำนวยความสะดวกให้ ในกรณเช็ค แก๊สครับ ถ้ามีที่ติดข้างนอกดีๆ อย่ารีรอครับ ติดก่อนคุ้มก่อน อย่าไปกลัวว่าแก๊สราคาจะขึ้น เพราะ น้ำมันก็ไม่มีทางราคาลดลง แก๊สแพงก็ต้องใช้อยู่ดีครับ ขอให้สนุกมีความสุข กับการใช้ ไทรทันครับ
    ของพี่ซื้อรถที่ไหนครับ โคราชหรือป่าวครับ รอรถนานไหมครับ

User ID
    15960
    Status
    โพส
    1,300

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jotriton ดูโพส
    ผมอยู่ที่ชัยภูมิออกรถที่ศูนย์โคราชแล้วไปติดแก๊สlpgข้างนอกเอาครับ ร้านพรศักย์แก๊สก็ดีน่ะครับผมติดมาหลายคันแล้วยังไม่ปัญหาอะไร(ไม่ใช่หน้าม้าน่ะครับ)
    ผมก็พรศักดิ์

shadamyen
    ผู้เยี่ยมชม

ออกที่โคราชนี่ศูนย์มิตซูปฐพีทองเหรอครับ
    แล้วติดร้านพรศักดิ์แก๊สนี่ราคาเท่าไรครับ
    การติดตั้งถังใต้กระบะเป็นยังไงบ้างครับ ที่ร้านเขามีแผ่นคลุมถังให้มั้ยครับ

User ID
    15960
    Status
    โพส
    1,300

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ shadamyen ดูโพส
    ออกที่โคราชนี่ศูนย์มิตซูปฐพีทองเหรอครับ
    แล้วติดร้านพรศักดิ์แก๊สนี่ราคาเท่าไรครับ
    การติดตั้งถังใต้กระบะเป็นยังไงบ้างครับ ที่ร้านเขามีแผ่นคลุมถังให้มั้ยครับ
    ถ้าใต้ท้องข้างถังน้ำมันไม่รู้ครับ ของผมติดตรงยางอะไหล่ มีการ์ดปิด มีหลายราคาให้เลือก ราวๆ25000-32000
    ผมเอาแบบที่ร้านเค้าถนัดแล้วทำได้ดีที่สุดครับ ยี่ฮอ้อะไรก็ได้ที่ช่างคิดว่าทำแล้วสะดวก จูนง่าย ถนัด เค้าก็จัดให้เองเลย
    คนที่ออฟฟิตผมติดร้านเดียวกันหมดเลย คันเก่าผมก็ติด แต่ถ้าจะเลือกติดยี่ฮ้อที่ชอบ หรือตำแหน่งวางถังตามที่เราต้องการ
    ต้องหาข้อมูลครับว่าร้านไหนเค้ารับติดยี่ฮ้อและตำแหน่งวางถังที่เราถูกใจ

User ID
    15960
    Status
    โพส
    1,300

ผมออกณัฐดนัยครับ

shadamyen
    ผู้เยี่ยมชม

ณัฐดนัย การบริการก่อนและหลังออกรถนี่เป็นยังไงบ้างครับ

User ID
    15960
    Status
    โพส
    1,300

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ shadamyen ดูโพส
    ณัฐดนัย การบริการก่อนและหลังออกรถนี่เป็นยังไงบ้างครับ
    ที่จริงออกมาแล้วเข้าศูนย์ไหนก็ได้ครับ ทุกที่ที่เราพอใจ
    แต่ถ้าหมายถึง บริการซ่อม เครม และอื่นๆก็ยังไม่เจอปัญหาอะไรครับ โอเคเลยในเบื้องต้น เพราะผมเพิ่งเข้าศูนย์แค่2ครั้ง

User ID
    15960
    Status
    โพส
    1,300

ถ้าก่อนออกรถก็อยู่ที่เซลล์ครับ คนที่ผมซื้อด้วยก็ตรงไปตรงมาดี

theppabud
    ผู้เยี่ยมชม

ผมอยู่โคราชครับ แต่ศุนย์ที่โคราชมันไม่มีแบบติด Lpg จากศูนย์มาให้ครับ ถ้าจะติดต้องติดเอาเองข้างนอก
    กับออกรถที่ศูนย์กรุงเทพที่ติด Lpg มาให้ และรับประกันเครื่อง 1ปี/100,000โล
    อย่างไหนดีกว่ากันครับ อยากให้พี่ๆแนะนำด้วยครับ (ออกรถคันแรก ไม่ค่อยมีประสบการณ์)
    แล้วถ้าออกจากศุนย์กรุงเทพอุปกรณืที่ติดแก๊สมาให้คุณภาพดีมั้ยครับ
    กรณีออกรถที่ 0 กรุงเทพ แล้ว 0 มีติด Lpg พร้อมประกัน 0 ให้ด้วยถ้าระบบแก๊สมีปัญหาต้องวิ่งเข้ากรุงเทพไป 0 ที่เราออกรถเท่านั้นครับที่จะรับประกัน ถ้าเข้า 0 อื่นถือว่าหมดประประกันครับ แนะนำว่าติดร้านข้างนอกที่ใกล้บ้านดีกว่าครับ เลือกร้านที่น่าเชื่อถือ มีบริการหลังการขายดีให้เ้ค้าดูแลดีกว่าครับ
    ผมทำงานอยู่ระยอง (บ้านอยู่โคราช) แต่ไปจอง Triton ที่ กทม.รับรถปลายเดือน ส.ค. แล้วจะเอามาติดแก๊สเองที่ระยองครับ ( Vios ที่ใช้อยู่ก็ทำอย่างนี้ครับ วิ่งแก๊ส 5 หมื่นกว่าโลแล้วก็ปกติดีครับ) ของแถมที่ได้ (เยอะสุดที่หาได้) ก็มี 1.ประกันชั้น 1+พรบ. 2.ฟรีจดทะเบียน 6500 3.ฟิล์ม 4.ไลเนอร์ 5.กล้องมองหลัง 6.เซ็นเซอร์ถอย 7.กันสาด 8.เบ้ารองมือจับประตู 9.สคลัพเพลท 10.คูปองเติมน้ำมัน 2400 บาท (เติมให้วันรับรถ) ดาวน์ไป 25 % ดอก 1.59 % 60 งวด

shadamyen
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ theppabud ดูโพส
    กรณีออกรถที่ 0 กรุงเทพ แล้ว 0 มีติด Lpg พร้อมประกัน 0 ให้ด้วยถ้าระบบแก๊สมีปัญหาต้องวิ่งเข้ากรุงเทพไป 0 ที่เราออกรถเท่านั้นครับที่จะรับประกัน ถ้าเข้า 0 อื่นถือว่าหมดประประกันครับ แนะนำว่าติดร้านข้างนอกที่ใกล้บ้านดีกว่าครับ เลือกร้านที่น่าเชื่อถือ มีบริการหลังการขายดีให้เ้ค้าดูแลดีกว่าครับ
    ผมทำงานอยู่ระยอง (บ้านอยู่โคราช) แต่ไปจอง Triton ที่ กทม.รับรถปลายเดือน ส.ค. แล้วจะเอามาติดแก๊สเองที่ระยองครับ ( Vios ที่ใช้อยู่ก็ทำอย่างนี้ครับ วิ่งแก๊ส 5 หมื่นกว่าโลแล้วก็ปกติดีครับ) ของแถมที่ได้ (เยอะสุดที่หาได้) ก็มี 1.ประกันชั้น 1+พรบ. 2.ฟรีจดทะเบียน 6500 3.ฟิล์ม 4.ไลเนอร์ 5.กล้องมองหลัง 6.เซ็นเซอร์ถอย 7.กันสาด 8.เบ้ารองมือจับประตู 9.สคลัพเพลท 10.คูปองเติมน้ำมัน 2400 บาท (เติมให้วันรับรถ) ดาวน์ไป 25 % ดอก 1.59 % 60 งวด
    ขอบคุณพี่มากนะครับ ผมก็ยังคิดอยู่ว่าถ้าออกรถที่กรุงเทพแล้วการติดแก๊สมีปัญหาต้องวิ่งเข้ากรุงเทพหรือเปล่า ตอนนี้กระจ่างแล้วครับ
    งั้นผมเอาตามที่พี่แนะนำนี่แหละ ติดเองข้างนอกสะดวกกว่า
    แล้วศุนย์ที่พี่จองนี่ศูนย์ไหนเหรอครับ ของแถมเยอะมาก พี่พอจะมีเบอร์เซลของพี่มั้ยครับ

User ID
    19094
    Status
    โพส
    26

ติดแก๊ซต้องเอาร้านที่เราไปสะดวกหน่อยล่ะครับเกิดมีปัญหามาจะได้ไม่ลำบาก ของผมติดที่ 0 ที่ออกเลยเพราะปกติก็อยู่แถวนี้ (ศรีสะเกษ) ของแถมคล้ายๆน้าtheppabud ขาดกล้อง+เซนเซ่อ

เติมน้ำมันให้ 500 แต่มีส่วนลด 5000 ครับ ลองๆหาดูแล้วแถวๆจังหวัดใกล้เคียงของแถมส่วนลดไรงี้ก็ไม่ต่างกันมากเลยเลือกสะดวกไว้ก่อนครับ

User ID
    17259
    Status
    โพส
    5

ผมว่าออกที่ กทม ดีกว่าแต่ถ้าติดแก็สผมว่าติดที่โคราชดีกว่าเพราะถ้ามีปัญหาจะสะดวกกว่านะครับ

User ID
    19358
    Status
    โพส
    168

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ theppabud ดูโพส
    ผมก้ออยู่ระยอง จองไว้ กทม. ครับ รับรถ 31 ส.ค. นี้ สนใจติดเเก็ส ด้วย น้ามีร้านแนะนำไหมครับ

User ID
    17097
    Status
    โพส
    427

อยู่ระยองร้านนี้เลยครับ st auto gas ตรงข้ามศาลอุทธรณ์ของผมวางถังแทนท่อพักไอเสียถัง 58 ลิตร 33000 บาท หัวฉีด emer วิ่งมา 3000 กม.ยังไม่มีปัญหาชื่อ:  DSCF7938_resize.JPG
ครั้ง: 1029
ขนาด:  17.5 กิโลไบต์ชื่อ:  DSCF7941_resize.JPG
ครั้ง: 998
ขนาด:  18.7 กิโลไบต์ชื่อ:  DSCF7944_resize.JPG
ครั้ง: 1036
ขนาด:  19.1 กิโลไบต์ชื่อ:  DSCF7942_resize.JPG
ครั้ง: 1022
ขนาด:  19.3 กิโลไบต์

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้