หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 32 จากทั้งหมด 32

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1614
    Status
    โพส
    226

มาตรฐาน Re: กะจะออกพลัสแต่อ่านเจอไมปัญหาเยอะจังน้อ

ขอบคุณทุกคำตอบครับอบอุ่นดีจริงๆว้เจอกันเร็วๆนี้ครับ

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

มาตรฐาน Re: กะจะออกพลัสแต่อ่านเจอไมปัญหาเยอะจังน้อ

สุนทรภู่แซงซ้ายบิดร้อยห้า บิดร้อยหกแซงโลโซหน้าตาเฉย
    บิดร้อยเจ็ดแซงวงแคลชไปตามเคย บิดเกินเลยเบรคแตกแหกลงนา

สุนทรภู่ยังไม่จบขึ้นขี่ต่อ แซงสิบล้อปาดหน้าและปาดหลัง
    จึงตามตูนบอดี้ได้เกือบทัน บิดเกือบพันชนตายห่าหน้าบ้านกู

พอเถอะไอ้กลอนเนี้ย น่าจะหาที่สร้างสรรค์มากกว่านี้ ท่านเป็นถึงกวีเอกของโลกไม่ควรนำมาแต่งทำนองนี้ครับ
    ผมเป็นคนระยองโดยกำเนิดเห็นแล้วรับไม่ได้

User ID
    8
    Status
    โพส
    26

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ atriton ดูโพส
    ผมออก PLUS 4 ประตู ออโต้ วันที่ 20 ธันวาคม 2549 ล็อตแรกคันแรกของ ศูนย์ ใช้มาปีกว่า ยังไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย 10 ตาว่าไม่ได้เท่าใช้เองหรอกครับ
    ของผมออก28ครับ ที่เหลือเหมือนกันเลย

User ID
    111
    Status
    โพส
    31

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rafa ดูโพส
    สรุปปัญหาที่อ่านเจอ
    1.แหนบดัง
    2.เกียร์เข้ายากซิลรั่ว
    3.พวกมาลัยเลี้ยวสุดมีเสียงกระตุก
    4.เบรคมีเสียงดังครัชแข็ง
    5.แต่สังเกตุดูพบว่าเป็นพลัสที่ออกมารุ่นแรกๆเลยอยากรู้ว่าถ้าเกิดคิดจะออกรถตอนนี้ท่านคิดว่าปัญหาเหล่านี้ทางมิตซูแก้ไขหมดยังครับแบบเห็นวีโก้เขาไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องพวกนี้เลยน่ะครับแต่ใจชอบพลัสมากก่านิดๆ
    ขอตอบจากประสบการณ์ที่ใช้มา 1 ปีแล้วกันครับ
    ข้อ 1. เกิดจากตัวรัดแหนบกับแหนบเสียดสีกัน จะเป็นช่วงใหม่ๆ ถ้ารำคาญก็เอาน้ำยาหล่อลื่นมาฉีด หรือปล่อยไว้ให้มันเสียดสีจนเข้าที่มันก็จะหายเอง
    ข้อ 2. ผมว่าเข้าไม่ยากนะ แต่ถ้าเทียบกับยี่ห้อที่มีคันเกียร์ยาวกว่าก็ยากกว่านิดหน่อย ซีลรั่วคงเป็นบางคันน้อยมาก
    ข้อ 3. ผมเป็นบางครั้งครับ แต่ไม่มีผลกับการขับขี่ของผมในคู่มือเค้าก็ห้ามไม่ให้หมุนจนสุด ก็วงเลี้ยวมัแคบที่สุดไงครับ
    ข้อ 4. อันนี้ไม่เคยเจอ ครัชนิ่มดี ถ้าอยากให้นิ่มขึ้นอีกก็ให้ช่างปรับได้ครับ อันนี้ช่างทำให้ผมเอง
    ข้อ 5. อันนี้ไม่ทราบจริงๆครับ ถ้าชอบก็เอาเลยครับแล้วก็ขอให้มีความสุขและพอใจในสิ่งที่เลือกเหมือนผมนะครับ

User ID
    1614
    Status
    โพส
    226

ขอบคุณทุกคำตอบครับ..จองแล้วได้ประมาณสินเดือนนี้ครับไว้เจอกันครับ

spy3950
    ผู้เยี่ยมชม

ผมใช้ อีผุผุอยู่ แดกน้ำมันเครื่อง หรือไม่ศูนย์?มันไม่เติมให้ เสณ็จละ มันติดอะไรเพิ่มให้ก็ไม่รู้ งง ไม่บอกซักคำ กูผ่อนหรือมันผ่อน อยากเปลี่ยนมาใช้ พลัส 4ประตู ชอบเกียร์ ธรรมดา เลยสมัครสมาชิกและหาความรู้ดูก่อน เพราะซื้อ อีผุผุ เพราะคำบอกเล่าและโฆษณา ผมว่าถ้าเป็นดราก้อนอาย น่าจะดีจริง แต่ดีแม็ก มีปัญหานะไม่เชื่อไปถามผู้ที่ใช้ดู บางคันน้ำมันเครื่องเเห้งยกเครื่องกันใหม่เลยก็มี อีผุผุเขาให้ลูกค้าเป็นตัวลอง ส่วนยี่ห้ออื่นเขาทดสอบก่อนค่อยขาย ผมลองขับวีโก้ ตัวพรีรันเนอร์แคบ แรงจริงๆ แต่โค้งกลับไปกลับมา มันแปลกๆนิดๆ ของพี่ชาย ส่วนตั้น พลัส4 ประตูลองของลูกน้องอยู่ โอเค แรงเร่งดี น้อยกว่าวีโก้แต่เกาะโค้งเป็นเยี่ยม และดี"ซน์งานด้านในได้สุดยอด เหมือนกับ ตัว จี แวกอน (รถในดวงใจตลอดมา)

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้