หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 34 จากทั้งหมด 34

กระทู้: เค้าบอกว่า เจ้าตั้น ของเราเบรคไม่ดีเท่า ดีแม็คซ์ จริงเหรอครับ?

TTC-00130 TTC-Member
    User ID
    301
    Status
    โพส
    217

มาตรฐาน Re: เค้าบอกว่า เจ้าตั้น ของเราเบรคไม่ดีเท่า ดีแม็คซ์ จริงเหรอครับ?

รู้แค่ว่าผมเบรคกระทันหันแบบแรงๆมาสองสามครั้ง
    แรงขนาดไหน ขนาดที่ว่ามา 140 แล้วมีรถตัดหน้ากระชั้นชิดละครับ
    จะหลบก็ไม่ได้ ซ้ายมีรถตีคู่กัน ขวาเป็นเกาะกลางถนน เบรคเท่านั้นถึงจะรอด

Abs ไม่มี ใช้น้ำหนักเท้า เหยียบเบรคมิด พอมันล้อคจนท้ายเริ่มปัดเราก็ผ่อนแรงนิดๆให้หายปัด
    ผมบอกได้เลยว่า เบรคดีโคตรๆ ถ้าไม่ดี ผมคงตายไปสามรอบแล้ว

ใครว่าของเขาดี ตามใจเถอะครับ เรารู้ว่าของเราดีก็พอแล้ว

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2111
    Status
    โพส
    327

มาตรฐาน Re: เค้าบอกว่า เจ้าตั้น ของเราเบรคไม่ดีเท่า ดีแม็คซ์ จริงเหรอครับ?

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    ของเขาสองลูกสูบ
    ของเราลูกเดียว(น่าน้อยใจไปนิด)
    หม้อลมชั้นครึ่ง(เหตุที่ทำให้นุ่มเท้า)
    ของเราชั้นเดียว(เหตุที่ทำให้ดูแข็งๆ)
    ลูกสูบของเขาเป็นไฟเบอร์(ผมเคยถอดออกมาเปลี่ยนบ่อยโกลด์ ลูกสูบมันสึกและติด)
    ของเราเหล็ก(ลุยน้ำบ่อยๆมีโอกาสลูกติดได้ )
    ของเขาดูดดีนุ่มลึกช่วงล่างนิ่มๆเบลคทียวบยาบ
    ของเรา(ตัวไม่abs) ออกแข็งๆ ไม่ดูดเท้าเท่าไหร่ แต่ก็อยู่ดีไม่ทื่อ
    ข้อมูลเชิง วิศวะกรรม เอาไปดูเล่นๆอย่าใส่ใจ
    เห็นด้วยครับ...น่าน้อยใจจริงๆ พี่โตก็สองลูกสูบเหมือนกัน

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

เดี๋ยวนี้ นิสัยเสีย กดกระทืบอย่างเดียว เพราะรอระบบทำงาน

สมัยก่อน ขับดรากอน ไม่มีระบบความปลอดภัย

กับความเร็ว 130 ฝนตก ต้องหลบเข้าปั๊ม ทางสวนกัน

ระยะทางประมาณ 100 เมตร สามารถครับ

ไม่มีปัดเป๋

ยอมรับว่าเบรคอีซูซุดีครับ ถามว่าเท่าไทรทันมั้ย ผมว่าเทียบเท่าครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

ดีไม่ดี ตัวเองเท่านั้นที่รู้ว่า ปลอดภัยหรือไม่ครับ เพราะฉะนั้นคงไม่ต้องไปใส่ใจกับคนอื่นพูด

เพราะผมก็เคยใช้ Dmax Iteq แต่เราคนอื่นเค้า เช่าใช้อยู่ 2 เดือน พอซื้อรถตัวเองไม่ไป 0

Isuzu เลย เข้า Mitsu ออกไทรทันเลย

User ID
    9052
    Status
    โพส
    1,335

ดีคับดี ดี ดี ดี ดี ฟันธง

User ID
    4385
    Status
    โพส
    2,824

ง่ะ ง่ะ อย่างว่าเค้าสองลูกจริงๆ เราลูกเดียวแต่ใหญ่ก่า ฮ่าๆๆๆ ทางทีดี ของแบบนี้ อย่างลองดีกว่าครับ ครับให้สบาย อย่างรีบ อย่าร้อน อย่าเร่ง สถานการ์ณเท่านั้นที่บอกเราได้เอง อย่างที่น้าๆ ว่ามา เหนอะ .....Triton นี้ สุดๆแล้ว แบงค์ชิกิ

User ID
    10936
    Status
    โพส
    121

ก็พูดยากครับ ใครขับคันไหนก็ชินกับคันนั้นมากกว่า ตอนแรกๆที่ผมขับตั้น ไมมันอืดจังวะ (เกียร์ออโต้) เหยีบนิดเดียวไม่เหมือน รถเก๋งเลย กดนิดเดียวก็วิ่ง ไหนลองกดลึกอีกหน่อยดิ๊ ว๊ากก ไมมันดึงพรวดอย่างนี้ฟระ มันส์ว่ะ ......

สมัยขับมอไซค์ ขับทั้งฮอนด้า ทั้ง ยามาฮ่า ขับโซนิค ปั๊มหน้าสองลูกสูบ เออก็ดีแฮะ แต่ทื่อๆหน่อย ก็โออะ พอมาขับยามาฮ่า sp135 ลูกสูบเดียว จะเอาอยู่หรอ แต่มันก็ใหญ่กว่า พอได้เบรค เออ แม่งแจ่มว่ะ นิ่มไม่ทื่อ รู้สึกดีกว่า โซอีก......

จะบอกว่าอย่าไปคิดมากครับ แต่ละคันไม่เหมือนกัน เปลี่ยนทีนึงก็ต้องปรับตัวทีนึง .........

User ID
    9762
    Status
    โพส
    154

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MUNIC ดูโพส
    ส่วนหนึ่งขึ้นอยู่กับความเคยชิน
    เคยใช้รถอะไร ขับคันไหนบ่อยๆ พอเปลี่ยนไปขับคันอื่นยี่ห้ออื่น มันก็เลยรู้สึกแปลกๆ
    จังหวะของแต่ละคันไม่เหมือนกัน ความเคยชินก็ไม่เหมือนกัน
    เห็นด้วยกับท่าน MUNIC ครับ

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

ถึงหม้อน้องเหมียวเป็นแบบชั้นเดียว แต่หม้อน้องเหมียวมานหญ่ายมาก ไม่แพ้ชั้นครึ่งหรอกครับ เบรกของทั้งสองหม้อนี่มันมีจุดอ่อนจุดแข็งต่างกัน แต่ก็ได้ลีลาและท่าทางไม่แพ้กันหรอกครับ เป้าหมายเหมือนกันคือเมื่อหม้อทำงานแล้วต้องอยู่ อย่างไม่ต้องได้ลุ้นเหมือนจ้าวตลาด
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

User ID
    4385
    Status
    โพส
    2,824

อิอิ จ้าวตลาด ป๋า ช่างเรียก บางคนเรียกว่า รถไม่มีเบรก แงะๆๆ

User ID
    10936
    Status
    โพส
    121

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Alongkorn ดูโพส
    ถึงหม้อน้องเหมียวเป็นแบบชั้นเดียว แต่หม้อน้องเหมียวมานหญ่ายมาก ไม่แพ้ชั้นครึ่งหรอกครับ เบรกของทั้งสองหม้อนี่มันมีจุดอ่อนจุดแข็งต่างกัน แต่ก็ได้ลีลาและท่าทางไม่แพ้กันหรอกครับ เป้าหมายเหมือนกันคือเมื่อหม้อทำงานแล้วต้องอยู่ อย่างไม่ต้องได้ลุ้นเหมือนจ้าวตลาด
    พี่ที่ทำงานขับจ้าวตลาด เห็นหม้อลมเรา ทักอุ๊ยไมใหญ่จัง เหอๆ....... ผมก็คิดในใจเอิ๊ก.....คิดเอาเองไม่อยากจะบรรยาย.....

TTC 0541 TTC-Member
    User ID
    5161
    Status
    โพส
    945

ต่างจิตต่างใจ น้อยคนนักที่จะยอมรับว่ารถตัวเองไม่ดี ( หรือว่าไม่จริง ) ด้อยกว่ายี่ห้ออื่นๆ หลายขุม จนเกิดปัญหาโลกแตก เถียงกันไป เถียงกันมา ทำให้ทะเลาะกันเปล่าๆ จงพอใจในสิ่งที่เรามีอยู่ ของใคร ใครกว่าว่าดี ขอให้ทุกท่าน เชื่อมั่น และศรัทธาในตัวรถ ( ศูนย์ไม่เกี่ยว ) และตัวของเราเอง สุดท้าย ขับรถตั้งสติให้มั่น และอย่าประมาท เท่านี้ก็พอแล้ว ครับ

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

รถเราดีกว่าหรือด้อยกว่าเจ้าอื่น ผมไม่ทราบ

เพราะดีหรือไม่ดี ไม่เกี่ยวว่า หม้อลม มันจะ ชั้นเดียว ชั้นครึ่ง สองชั้น หรือ คาลิปปเปอร์ พอร์ทเดียว พอร์ทคู่ สี่พอร์ท

ผมทราบแต่ว่า ถ้ามันสามารถทำงานได้อย่างเต็มประสิทธิภาพ สำหรับผมคือ "ดี" ครับ

User ID
    123
    Status
    โพส
    352

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boatania ดูโพส
    รถเราดีกว่าหรือด้อยกว่าเจ้าอื่น ผมไม่ทราบ

เพราะดีหรือไม่ดี ไม่เกี่ยวว่า หม้อลม มันจะ ชั้นเดียว ชั้นครึ่ง สองชั้น หรือ คาลิปปเปอร์ พอร์ทเดียว พอร์ทคู่ สี่พอร์ท

ผมทราบแต่ว่า ถ้ามันสามารถทำงานได้อย่างเต็มประสิทธิภาพ สำหรับผมคือ "ดี" ครับ
    แม่นแล้วครับ
    เบรคดี เอารถอยู่ ทำงานให้สมกับคำว่าเบรค ไม่ต้องลุ้น ก็พอแล้ว

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้