หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 46 จากทั้งหมด 46

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5957
    Status
    โพส
    294

มาตรฐาน Re: น้ำมันบี5

ผมก็เติม B5 เหมือนกันครับ ไม่ว่าบางจาก,เอสโซ่ แต่หลังจะเติม เอสโซ่ตลอดครับ (ได้แถมน้ำเปล่าขวดลิตรด้วยครับ) วิ่งใช้งานก็ปกติดีครับ

User ID
    613
    Status
    โพส
    189

เติมทุกยี่ห้อ น่ะครับ B5 เน้นปั้มมาตรฐาน หน่อย
    ส่วนใหญ่จะเป็น บางจาก

วิ่งสัก 3 เดือนเติมหัวเชื้อดีเซล ช่วยล้างหัวฉีดหน่อย (ช่วงลดก็กระป๋อง 40 บาท ไม่ลดก็ไม่เติม กระป๋องเป็น 100 ก็เติมน้ำมันดีกว่า )

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ stardawheel ดูโพส
    ท่านใดเคยใช้น้ำมันบี5 บ้างครับผมเคยเติมของ ปตท. ( เจ็ทเดิมคลองสอง ปทุมธานีเดิม ) ได้เรื่องเลยครับ ตอนเช้าสตาร์ทติด ควันเพียบ เร่งไม่ขึ้น ไฟเครื่องยนต์ติด พอเปลี่ยนน้ำมันหายครับ แต่เติมบี5 ของเชลเครื่องเงียบวิ่งดีไม่มีปัญหา ไม่ได้มีส่วนได้เสียอะไรนะครับเพียงแต่อยากทราบว่าท่านใดเคยเจอปัญหาเดียวกับผมหรือไม่
    เรื่องนี้ผมเคยโดนตอนเติมจาก PTT หน้าโรงแยกก๊าซจังหวัดระยองครับวูบๆวาบๆตลอดทางระยอง-โคราช ไฟเครื่องโชว์เหมือนกันจากนั้นจึงถอดกรองโซล่าดูพบว่ามีวุ้นในน้ำมันและเศษสนิมเป็นฝุ่นจำนวนมาก แต่ของผมมีอาการ SCV ติดขัดด้วยเมื่อเข้าเช็คที่ศูนย์เลยเปลี่ยนตอนนีหายสนิทเมื่อคืนขับระยองโคราชอีกครั้งคราวนี้ขับด้วยความมั่นใจไม่มีคันไหนได้แซงเลย
    ถามน้าสตาด้าวีลครับเรียนจบที่ราชมงคลโคราชรึเปล่าเห็นใช้ชื่อตะโกรายถ้าใช่ก็สถาบันเดียวกันครับถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยด้วย

same
    ผู้เยี่ยมชม

ใช้ตั้งแต่ป้ายแดง ตอนนี้ 10000 กม.แล้ว (เสียว) เหมือนกัน แต่เติม ปตท.อย่างเดียว

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    เรื่องนี้ผมเคยโดนตอนเติมจาก PTT หน้าโรงแยกก๊าซจังหวัดระยองครับวูบๆวาบๆตลอดทางระยอง-โคราช ไฟเครื่องโชว์เหมือนกันจากนั้นจึงถอดกรองโซล่าดูพบว่ามีวุ้นในน้ำมันและเศษสนิมเป็นฝุ่นจำนวนมาก แต่ของผมมีอาการ SCV ติดขัดด้วยเมื่อเข้าเช็คที่ศูนย์เลยเปลี่ยนตอนนีหายสนิทเมื่อคืนขับระยองโคราชอีกครั้งคราวนี้ขับด้วยความมั่นใจไม่มีคันไหนได้แซงเลย
    ถามน้าสตาด้าวีลครับเรียนจบที่ราชมงคลโคราชรึเปล่าเห็นใช้ชื่อตะโกรายถ้าใช่ก็สถาบันเดียวกันครับถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยด้วย

ผมก็อยู่ระยองครับใช้น้ำมันเป็นไงเติมที่ไหนดีตัวเมืองระยอง

K_wongpeecha
    ผู้เยี่ยมชม

หนับหนุน B5 ด้วยคน แต่ของผม ต้องบางจาก ครับรายได้ย้อนกลับไปช่วยชาวบ้าน

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้