หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 48 จากทั้งหมด 48

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    39606
    Status
    โพส
    47

มาตรฐาน ตอบ: ใครเคยประตูรถเปิดเองบ้าง ยกมือขึ้น (triton plus)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ somdach tiansoo ดูโพส
    ของผมก็เคยเจอครับ ประตูด้านผมขับเปิดเอง มีอยู่วันนึงครับ กลับถึงบ้านจอดรถเรียบร้อย กำลังจะปลดเข็มขัดออก เพื่อลงจากรถแต่ทันใดนั้น ประตูด้านผม ก็ถูกเปิดออกเองอย่างแรง ด้วยความตกใจผมหันกลับไปเงยหน้าขึ้นดู ผมแทบช๊อกครับ เห็นเมียผมยืนอยู่ พร้อมตะคอกถามผมว่า เมื่อเช้า มึงหยิบ แบงค์พัน ในกระเป๋ากูไปสองใบใช่มั้ย 5555+ ผมก็นึกว่าประตูรถมันไม่ค่อยดีซ่ะแล้ว 5555+
    น้าอารมณ์ดีจังคงแก้ตัวได้ละสิครับถึงได้ฮาขนาดนี้555

User ID
    22667
    Status
    โพส
    287

มาตรฐาน ตอบ: ใครเคยประตูรถเปิดเองบ้าง ยกมือขึ้น (triton plus)

ผมมีวิธีครับ....ปิดเบาๆก็เข้า..... กดลงกระจกฝังไหนก่อนก็ได้ซักฝั่งนึงแล้วค่อยผิดครับถนอมรถเราด้วยครับเวลามีคนอื่นนั่งไปครับผมทำประจำแล้วก็ค่อยขึ้นกระจกกลับเหมือนเดิมครับ....

User ID
    22667
    Status
    โพส
    287

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ somdach tiansoo ดูโพส
    ของผมก็เคยเจอครับ ประตูด้านผมขับเปิดเอง มีอยู่วันนึงครับ กลับถึงบ้านจอดรถเรียบร้อย กำลังจะปลดเข็มขัดออก เพื่อลงจากรถแต่ทันใดนั้น ประตูด้านผม ก็ถูกเปิดออกเองอย่างแรง ด้วยความตกใจผมหันกลับไปเงยหน้าขึ้นดู ผมแทบช๊อกครับ เห็นเมียผมยืนอยู่ พร้อมตะคอกถามผมว่า เมื่อเช้า มึงหยิบ แบงค์พัน ในกระเป๋ากูไปสองใบใช่มั้ย 5555+ ผมก็นึกว่าประตูรถมันไม่ค่อยดีซ่ะแล้ว 5555+
    แนวสุดๆครับ...แสดงว่าทำบ่อย.....อิอิ

User ID
    33239
    Status
    โพส
    183

ขอแชร์...เป็นเหมือนกันเมื่อเดือนที่ผ่านมา ขับเส้นพระราม 5 ตัดใหม่เข้าสาธร ช่วงสะเทือนประตูด้านหลังฝั่งคนขับได้ยินเสียงคลิก แล้วไฟประตูปิดไม่สนิทก็โชว์ที่หน้าปัทม์ พร้อมกับเสียงเตือน และเสียงผู้โดยสารกรี๊ดกันลั่นรถ...(โชคดีที่เข้ามาอ่านประสบการณ์ของน้าๆ) รีบนำรถเข้าข้างทางแล้วบอกให้คนนั่งหยุดร้องได้แล้วและให้ปิดประตูใหม่ และก็ขับต่อไป ... ผู้โดยสารงงเล็กน้อยในความเฉยๆ ของเรา ... และจนบัดนี้ก็ยังไม่เป็นอีก...อิอิอิ นี่ถ้าไม่ได้มาอ่านประสบการณ์ของน้าๆ คงร่วมกรี๊ดกะเขาด้วยเป็นแน่แท้ และคงไม่ไปไหนต่อล่ะ เข้าศูนย์อย่างเร่งด่วน...อ่ะอ่ะ

User ID
    40075
    Status
    โพส
    48

อ่านกระทู้นี้นานและ แต่ไม่ได้ใส่ใจเพราะไม่เชื่อว่ามันจะเปิดเองได้
    ปรากฎว่ามันเกิดขึ้นจิงๆ งง เลย ประตูหลังซ้ายขับอยู่ดี
    ผมเริ่มเฉยๆแล้วเพราะ เจอทั้งพวงมาลัยดัง ประตูหลุด ที่จุดบุหรี่ไม่ทำงาน หูยึดกระบะไลนเนอร์หลวม วิทยุคลื่นไม่ชัด เหลือแหนบดังอย่างเดียวแล้วล่ะ สำหรับปันหายอดฮิตของ ไทรทันพลัส ทั้งหมดที่กล่าวมา รถวิ่งแค่ 8000โล ทำใจเพราะเข้าโครงการภาษีไปแล้ว นิ!

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

ของผมยังไม่เคยเปิดเองสักที

ลองเอาจารบี ไปทาตรงจดเสียดสีทุกจุด ของประตู
    จุดล็อค บานพับ เหล็กกันประตูอ้าเกิน

ประตูจะนิ่มปิดง่ายขึ้นมากกกกครับ

User ID
    34613
    Status
    โพส
    440

2 ครั้งแล้วครับ ครั้งแรกทางลูกรังนึกว่าเป็นเพราะระสะเทือน (แต่ก็วิ่งแบบนี้ทุกวันไม่ยักกะเป็น)
    ครั้งที่สองนี่คือวิ่งบนถนนลาดยางเรียบๆเลย กล๊อก แล้วก็ปี๊บ.. ไฟประตูโชว์บนแผงไมล์ งงมาก
    อ่านกระทู้นี้แล้วเออ ไม่ได้เป็นคันเดียวเว้ยเฮ้ย 555

User ID
    36254
    Status
    โพส
    59

ไม่เคยคิดเลย ว่าจะได้มาอยู่กระทู้นี้ด้วย

ออกรถเมื่อ 08-2555 12-2555 ขับอยู่ร่มเกล้า 70 ได้ยินเสียงแก๊ก จากนั้นไฟสัญญาณเตือน มั่นใจ ว่าปิดประตูดีมาก พร้อมล๊อกเรียบร้อย

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้