สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

กระทู้: สมาชิกใหม่ครับ ขอถาม plus 2dr AT ครับ กินน้ำมันกันเท่าไร

k8550
    ผู้เยี่ยมชม

Smile สมาชิกใหม่ครับ ขอถาม plus 2dr AT ครับ กินน้ำมันกันเท่าไร

กำลังตัดสินใจจะซื้อ Plus 2dr A/T ครับ ใช้ส่วนใหญ่ไปทำงาน คลองสอง-ลาดพร้าว , ลาดพร้าว-คลองสอง เลยอยากถามคนใช้รุ่นนี้อยู่ครับ ว่ามันกินน้ำมันกันเท่าไรวิ่งในเมืองนะครับ ส่วนใครที่ส่วนใหญ่วิ่งนอกเมืองก็ฝากไว้ก็ดีครับ เห็นมีกระทู้ vote อัตราสิ้นเปลือง เข้าไปดูส่วนใหญ่เป็น 4dr a/t กับนอกเมืองซะส่วนใหญ่ อยากได้ใช้ในเมืองบ้างนะครับ เพื่อเป็นข้อมูลคำนวณค่าใช้จ่าย (ผ่อน+น้ำมัน+ภาษี+ประกันภัย) อ้อใครตอนที่ออกรถได้ส่วนลดเยอะๆ แจ้งว่าออกที่ไหนก็ดีนะครับจะได้ไปถอยบ้าง ขอบคุณล่วงหน้าครับ จะได้มีน้องตั้นเป็นสมาชิกใหม่ในครอบครัว

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน Re: สมาชิกใหม่ครับ ขอถาม plus 2dr AT ครับ กินน้ำมันกันเท่าไร

ในเมือง 11 โลลิตรครับ

kitjang
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: สมาชิกใหม่ครับ ขอถาม plus 2dr AT ครับ กินน้ำมันกันเท่าไร

ผมเติมเต็มถัง วิ่งในเมืองได้ อย่างต่ำๆก็เลย 750 กิโล ขึ้นไปครับ ไฟเตือนผมวิ่งไปอีกเกือบ 40 โล ถ้าไปมากกว่านั้นไม่กล้าวัดใจครับ อยู่ที่เท้าเราครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2584
    Status
    โพส
    385

ผมเติมดีเซลไม่ B5 800 บาทตอนขึ้นไฟแดง
    ราคาน้ำมันที่ 23.59 ขับจากอุบลฯ ถึง กรุงเทพฯ ความเร็ว 90-120 กม. ขึ้นไฟแดงอีกครั้ง
    ได้ระยะทาง 789 กม. ก็ โอนะผมว่า
    ผมขับ 116 แรงม้า GLX Manual

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ k8550 ดูโพส
    กำลังตัดสินใจจะซื้อ Plus 2dr A/T ครับ ใช้ส่วนใหญ่ไปทำงาน คลองสอง-ลาดพร้าว , ลาดพร้าว-คลองสอง เลยอยากถามคนใช้รุ่นนี้อยู่ครับ ว่ามันกินน้ำมันกันเท่าไรวิ่งในเมืองนะครับ ส่วนใครที่ส่วนใหญ่วิ่งนอกเมืองก็ฝากไว้ก็ดีครับ เห็นมีกระทู้ vote อัตราสิ้นเปลือง เข้าไปดูส่วนใหญ่เป็น 4dr a/t กับนอกเมืองซะส่วนใหญ่ อยากได้ใช้ในเมืองบ้างนะครับ เพื่อเป็นข้อมูลคำนวณค่าใช้จ่าย (ผ่อน+น้ำมัน+ภาษี+ประกันภัย) อ้อใครตอนที่ออกรถได้ส่วนลดเยอะๆ แจ้งว่าออกที่ไหนก็ดีนะครับจะได้ไปถอยบ้าง ขอบคุณล่วงหน้าครับ จะได้มีน้องตั้นเป็นสมาชิกใหม่ในครอบครัว
    อัตราสิ้นเปลืองในเมืองแบบรถติดนานๆ ไม่ถึง 10 โลลิตรหรอกครับ

ได้ประมาณ 9 นิดๆ นอกเมืองได้ 12 ขึ้นไป

เหตุผลจากเทอร์โบ ติดบูสท์ช้า ทำให้เรากดหนักในการออกตัว

ค่าประกันปีนึงก็หมื่นกว่าบาท สำหรับชั้นหนึ่ง ถ้าชั้นสาม ก็สองพันกว่าบาท

ภาษีประจำปีสำหรับรถแคป ถูกมาก ถ้าเทียบกับสี่ประตู

ว่าแต่ว่า ห่ารถได้แล้วหรือคับ

ได้ยินมาว่า แคปพลัสออโต้ เลิกทำแล้วนี่นา

User ID
    4099
    Status
    โพส
    182

แวะมาเก็บข้อมูล

k8550
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณครับทุกข้อมูลอืม ตัว cab a/t ยกเลิกแต่ตัวธรรมานี่ครับเซลบอกมา แล้วให้ใบราคามาดูก็ไม่มี ผมเช็คในใบราคา plus '09 มีตัว a/t นะครับ ดูใน website ของ mitsubishi motor ก็มีนะครับ (ส่วนของตัวธรรมดาไม่ยก ตัด a/t ไปแล้วครับ) อ้อตัว plus a/t เป็น GLS มี Immobilizer ด้วยครับ

ข้อมูลกระทู้