สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2697
    Status
    โพส
    16

มาตรฐาน ขอคำปรึกษาเกี่ยวกับพื้นปูกระบะ liner

พึ่งออกตัว Plus GLS 4door Auto 2009 มาแต่พึ่งสังเกตุว่าเวลาปิดกระบะท้าย
    ทางด้านขวากระบะปิดไม่สนิท โดยมองเปรียบเทียบกับทางด้านซ้าย
    พอจะแก้ไขได้หรือไม่ครับ???? และผมมีจุดสังเกตุคือ
    1.ทำไมปิดกระบะท้ายยาก ต้องกระแทกแรงพอสมควร เล่นเอาเสียงดังไม่น้อย
    2.เป็นกระบะจากศูนย์ของMitsu แต่งานที่ติดตั้งออกมาผมเอาไปเทียบกับข้างบ้าน
    (plus เหมือนกัน)ที่ติดยี่ห้อข้างนอก ต่างกันลิบลับ

ผมพึ่งมีประสบการณ์กับกระบะคันแรกครับ เพราะก่อนหน้าเคยขับแต่เก๋ง
    ขอคำแนะนำจากทุกท่านด้วยครับ เพราะจะต้องเอารถไปเช็ค 1000 km.
    จะได้ให้ศูนย์แก้ไขให้

ตี๋เล็ก เด็กซิ่ง TTC-Member
    User ID
    1465
    Status
    โพส
    415

มาตรฐาน Re: ขอคำปรึกษาเกี่ยวกับพื้นปูกระบะ liner

อาจจะเป็นไปได้ ที่ว่า ขอบของไลน์เนอร์ตรงแนวบานพับ ยื่นออกมายาวเกินไป ทำให้เวลาปิด มันไปเบียดกันเองจนแน่น ก็เลยปิดยาก

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

มาตรฐาน Re: ขอคำปรึกษาเกี่ยวกับพื้นปูกระบะ liner

อย่างงี้แหละครับ

ถ้าเราปิดแบบผู้ดีเบาๆ ลองเดินไปดึงข้างซ้ายจะแน่น ข้างขวาจะโยกออกมาหน่อยๆ

แก้โดยเปิดมาปิดใหม่ แบบแรงๆ หน่อยจะแน่นทั้งสองข้าง

(เรามันคนช่างสังเกตุเหมือนกันครับ หรือเป็นกันแค่สองคนหว่า!!!)

ข้อมูลกระทู้