สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มาตรฐาน เรื่องของ Plus A/T ครับ

คือผมมีเรื่องจะถามคนอื่นๆที่ใช้รุ่นเดียวกันครับ เป็นเรื่องที่ไม่ซีเรียสนักแค่ถาม เล่าสู่กันฟังครับ
    รถผมพึ่งออกได้ 3 วันเอง (ออกมา 20-02-09)

1.เกียร์ออโต้ รถผม ทำไมมันสตาร์ทที่ N ได้ด้วยครับ ปกติมันควรเป็นที่ P ไม่ใช่เหรอครับ (ในคู่มือยังบอกเลยว่าต้องเลื่อนไป P ก่อน)
    2.เวลาเราดับเครื่องดึงกุญแจ ออกมาแล้วสามารถเลื่อน P ไป N ได้เลย ไม่ต้องเอากุญแจไปเสียบรูเล็กๆ (อันนี้ข้อดี)
    3.ไฟหน้าปัทม์ มีใครที่ไม่มี backlight สีฟ้ามั่งครับ ของผมไม่มี มีแต่ขอบๆ ติดปกติ

jayle19
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เรื่องของ Plus A/T ครับ

ผมว่าปกติอยู่นะ ผมใช้116at ก็เหมือนกันเลย

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

มาตรฐาน Re: เรื่องของ Plus A/T ครับ

...ปกติน่า คิดมากไปป่าว...

User ID
    532
    Status
    โพส
    109

น้องท่านmckyparty ที่ถามมานั้นเป็นเรื่องปกติของเกียร์ auto ทุกรุ่นและทุกค่ายนะครับ..ไม่ต้องกังวลไม่ผิดปกตินะครับ
    1.เกียร์ auto จะสตาร์ทติดเครื่องได้ทีตำแหน่ง N หรือ P เท่านั้นนะครับ..
    ส่วนข้อ2,และข้อ 3 ก็ตามนั้นครับ...ก็ปกติอีกเหมือนกัน ครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton1122 ดูโพส
    น้องท่านmckyparty ที่ถามมานั้นเป็นเรื่องปกติของเกียร์ auto ทุกรุ่นและทุกค่ายนะครับ..ไม่ต้องกังวลไม่ผิดปกตินะครับ
    1.เกียร์ auto จะสตาร์ทติดเครื่องได้ทีตำแหน่ง N หรือ P เท่านั้นนะครับ..
    ส่วนข้อ2,และข้อ 3 ก็ตามนั้นครับ...ก็ปกติอีกเหมือนกัน ครับ
    แหะ แหะ พอดีเกียร์ออโต้ที่เคยใช้รถที่บ้าน และญาติๆ
    มีมาสด้า3 กะออฟตร้า และ CRV ก่อนตัวใหม่ ต้องเสียบกุญแจลงในรูที่เกียร์ก่อนครับถึงจะสับลงมา N ได้
    (ความรู้อันนี้ยามในห้างเป็นคนบอกเองนะครับเนี่ย โง่ตั้งนาน)

แล้วอีกอัน Plus ตัวใหม่ เค้าให้มือจับภายในเป็นโครเมียมด้วย เพื่อนๆ มีใครไม่เป็นโครเมี่ยมรึเปล่าครับ

แม่ฮ่องสอน
    ผู้เยี่ยมชม

ไม่ว่า เอ็น หรือ พี ก็สตาร์ทได้ครับ
    ผม 4*4 ออโต้
    สตาร์ท เอ็น ประจำ....

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    แหะ แหะ พอดีเกียร์ออโต้ที่เคยใช้รถที่บ้าน และญาติๆ
    มีมาสด้า3 กะออฟตร้า และ CRV ก่อนตัวใหม่ ต้องเสียบกุญแจลงในรูที่เกียร์ก่อนครับถึงจะสับลงมา N ได้
    (ความรู้อันนี้ยามในห้างเป็นคนบอกเองนะครับเนี่ย โง่ตั้งนาน)

แล้วอีกอัน Plus ตัวใหม่ เค้าให้มือจับภายในเป็นโครเมียมด้วย เพื่อนๆ มีใครไม่เป็นโครเมี่ยมรึเปล่าครับ
    ...55555555555555555555555 มือจับภายในผมไม่มี มีแต่มือเปิดครับ...

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

N/P สตาร์ทเครื่องยนต์ได้

Shift Lock รถเราไม่มี กดปุ่มล๊อกเกียร์ แล้วดึงได้เลย

Dashboard เป็นแบบเรืองแสง ตัวเลขขาว เข็มแดง ไม่มีระบบ Optitron ครับ

สรุปว่ามันก็ปกติดีครับ ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วง

ข้อมูลกระทู้