หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 21

กระทู้: ขอพี่ๆโชว์รูปโหลดพร้อมสเปคการโหลดให้ดูเป็นตัวอย่าง หน่อยครับ

akeengineer
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ขอพี่ๆโชว์รูปโหลดพร้อมสเปคการโหลดให้ดูเป็นตัวอย่าง หน่อยครับ

ต้องการโหลดรถแต่ไม่แน่ใจว่าโหลดสเปคใหนดี
    ขอพี่ๆโชว์รูปและบอกสเปคให้หน่อยน่ะครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน Re: ขอพี่ๆโชว์รูปโหลดพร้อมสเปคการโหลดให้ดูเป็นตัวอย่าง หน่อยครับ

อยากเสียเงินจัดให้ครับ อิอิ ตามเวปเลย ครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...?t=291&page=18
    ผม โหลดแต่หลัง 2.5" เอาแหนบบรรทุกออก แล้วใส่กล่องใส่ยางกันกระแทก หลังนุ่มหนึบ อิอิ ชุ้มล้อ หน้า เหลือช่อง 11.43 ซม.4.5" ซุ้มล้อหลัง เหลือ 12.446 ซม.4.9" จากท้องรถถึงพื้น เหลือช่อง 26.67 ซม.10.5"
    ตอนนี้อยู่ใน ช่วง VER 02 แต่อนาคตจะเอาลงให้เป็น VER 03 ตอนนี้กำลังปั่นเงินอยู่ เหอะๆ สงสัยจะหลังสงกรานต์แน่ๆ พอดี ต้องเอาไปแต่งอย่างอื่นก่อน

รูปจริง VE01

รูปจริง VER02

User ID
    2235
    Status
    โพส
    263

มาตรฐาน Re: ขอพี่ๆโชว์รูปโหลดพร้อมสเปคการโหลดให้ดูเป็นตัวอย่าง หน่อยครับ

หน้าตัดสปริง หลัง รองกล่องและ ดัดแหนบครับ เตี้ยไม่มาก แบบใช้งานได้

User ID
    1951
    Status
    โพส
    280

ประมานนี้พอไหมครับ

speed zone
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tik series. ดูโพส
    ชุดดิสเบรคหลังเนี่ยพี่แปลงยังไงครับ ต้องเปลี่ยนเพลาเลยหรือเปล่า ว่าจะหาชุดสกายไลน์มาใส่สักชุดน่ะครับ

akeengineer
    ผู้เยี่ยมชม

Thumbs up Re: ขอพี่ๆโชว์รูปโหลดพร้อมสเปคการโหลดให้ดูเป็นตัวอย่าง หน่อยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tik series. ดูโพส
    รบกวน TIK.พัทยา ไม่ทราบว่าราคาแม็ค 17"(ตามรูป)+ยาง 50 +โหลด
    (กี่นี้วรับ)เบ็ตเสร็จจบที่ราคาเท่าใหร่ครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ akeengineer ดูโพส
    รบกวน TIK.พัทยา ไม่ทราบว่าราคาแม็ค 17"(ตามรูป)+ยาง 50 +โหลด
    (กี่นี้วรับ)เบ็ตเสร็จจบที่ราคาเท่าใหร่ครับ
    ผมขอเสนอแนะด้วยคนครับก่อนอื่นต้องขอแนะนำเรื่องยางก่อนที่จะทำการโหลดลงนะครับเพื่อใช้งานจริงทุกสภาพถนนถ้าเป็นรถกระบะควรนะครับที่จะใช้ยาง225/50หรือ55/R17แล้วทำการโหลดหน้าโดยใช้สปริงโหลดสักประมาณ2-3นี้วส่วนโช๊คอัพควรจะใช้เป็นโช๊คแก๊สแบบไนโตรเจนเพื่มยืดยุบขึ้นลงของรถเป็นไปอย่างแน่นหนืบไม่โคล่งหรือกระแทกทำให้รถไม่เสียการทรงตัวส่วนด้านหลังใช้วิธีรีดแหนบรองกล่องเพื่อเพื่มหรือลดความสูงต้ำของรถได้โดยที่ไม่ต้องแก้ไขบ่อยๆไม่มีกระแทกและที่ไม่ควรลืมคือโช๊คอัพหลังควรช้ระบบแก็สกึ้งน้ำมันจะดีที่สุดไม่ผิดหวังใช้งานได้ตามปกติส่วนใหญที่ลูกค้ามีปัญหาคือบางร้านไม่แนะนำสิ่งดีๆให้กับลูกค้าเดาใจลูกค้าไม่ถูกหรือไม่ก็เจ้าของร้านไม่ได้ลงมือเองมีรูปให้ชมเพื่อเป็นไกด์ให้ครับ

akeengineer
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ppyanyont ดูโพส
    ผมขอเสนอแนะด้วยคนครับก่อนอื่นต้องขอแนะนำเรื่องยางก่อนที่จะทำการโหลดลงนะครับเพื่อใช้งานจริงทุกสภาพถนนถ้าเป็นรถกระบะควรนะครับที่จะใช้ยาง225/50หรือ55/R17แล้วทำการโหลดหน้าโดยใช้สปริงโหลดสักประมาณ2-3นี้วส่วนโช๊คอัพควรจะใช้เป็นโช๊คแก๊สแบบไนโตรเจนเพื่มยืดยุบขึ้นลงของรถเป็นไปอย่างแน่นหนืบไม่โคล่งหรือกระแทกทำให้รถไม่เสียการทรงตัวส่วนด้านหลังใช้วิธีรีดแหนบรองกล่องเพื่อเพื่มหรือลดความสูงต้ำของรถได้โดยที่ไม่ต้องแก้ไขบ่อยๆไม่มีกระแทกและที่ไม่ควรลืมคือโช๊คอัพหลังควรช้ระบบแก็สกึ้งน้ำมันจะดีที่สุดไม่ผิดหวังใช้งานได้ตามปกติส่วนใหญที่ลูกค้ามีปัญหาคือบางร้านไม่แนะนำสิ่งดีๆให้กับลูกค้าเดาใจลูกค้าไม่ถูกหรือไม่ก็เจ้าของร้านไม่ได้ลงมือเองมีรูปให้ชมเพื่อเป็นไกด์ให้ครับ
    พี่พรตครับไม่ทราบว่าค่าใช้จ่ายประมาณเท่าใหร่ครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ akeengineer ดูโพส
    พี่พรตครับไม่ทราบว่าค่าใช้จ่ายประมาณเท่าใหร่ครับ
    ถ้าต้องการแบบม้วนเดี่ยวจบนุ่มหนืบและช่วงล่างไม่พังใช้งานได้จริงผมขอแนะนำการเซตช่วงล่างแบบโหลดดีๆให้ครับเริ่มต้นจากการเลือกแม็กส์และยางแม็กส์ที่นิยมใส่กันมากน่าจะเป็นขอบ 17นี้วส่วนยางควรจะใช้ไซร์215-225/50หรือ55/17ครับจะได้เซฟเรื่องแม็กส์และช่วงล่างขับขี่สะบายด้วยครับส่วนอุปกรณ์ที่จะใช้โหลดเริ่มต้นที่ด้านหน้า เปลี่ยนใช้สปริงแบบโหลดประมาณ2-3นี้วเป็นของยี้ห้อG/Mรับประกันสปริง3ปีครับยางไม่กินขอบในไม่กระด้างแม้ถนนที่ขรุขระ ราคาคู่ละ 2,900บาท ต่อไปก็ทำการเปลี่ยนโช๊คอัพหน้าเป็นระบบแก็สกึ่งน้ำมันวาวล์ออโต้ ราคาคู่ละ 3,800บาทมีส่วนลดให้10%ครับนุ่มหนืบทุกสภาพถนนครับ ส่วนด้านหลังรีดแหนบรองกล่องใส่ลูกยางยูรีเทนแบบโหลดพร้อมเสริมกล่องโหลดเพื่อปรับระดับความสูงต้ำแล้วแต่ท่านจะชอบ ค่าใช้จ่ายอยู่ที่1,500บาทครับ และต้องใช้โช๊คอัพสำหรับโหลดอีกหนึ่งคู่เป็นระบบน้ำมันหรือแก็สวาวล์ออโต้ก็ได้ราคาคู่ละ3,800บาทมีส่วนลดให้10%ครับเท่านี้รถของท่านจะขับขี่ได้อย่างสมบูรณ์โดยที่ไม่ต้องแก้ไขกันบ่อยๆ

User ID
    2235
    Status
    โพส
    263

ของผมงบน้อย หน้าหลังจบที่ 1,500 ครับ หน้าตัดสปริง หลังดัดแหนบ รองกล่อง

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ por.puento ดูโพส
    ของผมงบน้อย หน้าหลังจบที่ 1,500 ครับ หน้าตัดสปริง หลังดัดแหนบ รองกล่อง
    ถ้างบน้อยร้านพี.พี.ยานยนต์ก็ทำอยู่ในงบนี้เหมือนกันครับขับได้เหมือนกันครับ

dNA69
    ผู้เยี่ยมชม

ของผม ตัดสปริง เปลี่ยนโช๊คหน้า Kyb ดัดแหนบรองกล่อง ทั้งหมดแค่ 2000 คับ

User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

หน้าตัดสปริง2" หลังรองกล่อง+ดัดแหนบ 4" ล้อ 225/45/R17 พอประมาณตามงบครับ

User ID
    44
    Status
    โพส
    595

หน้า 2.5นิ้ว หลัง ดัดแหนบ 3 นิ้วรองกล่อง 1นิ้ว

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tewada ดูโพส
    หน้า 2.5นิ้ว หลัง ดัดแหนบ 3 นิ้วรองกล่อง 1นิ้ว
    ท่านใดที่ต้องการโหลดงามๆขับสบายๆรูดได้กระโดดได้ร้านพี.พี,ยานยนต์ท้าพิสูจน์ครับแล้วรถของท่านจะไม่มีปัญหาดังต่อไปนี้ เช่นเจอหลุมแล้วต้องเหยียบเบรคหรือเจอคอสะพานแล้วเหยียบเบรคหรือเจอทางเอียงช้ายเอียงขวาต้องจับพวงมาลัยแบบแน่นๆกลัวว่าจะลงข้างทางปัญาหาเหล่านี้แก้ไขได้ไม่ต้องตัดสปริงให้เสียของไม่ต้องเอาโช๊คติดรถไปอัดน้ำมันให้เสียเวลาไม่ต้องตัดลูกยางกันกระแทกเพลาให้เสียของเราเป็นมืออาชีพแก้ปัญหาได้ตรงจุดใช้เวลาไม่นานรถของท่านจะรูดได้โดยไม่ต้องกลัวว่าจะลงข้างทางหรือเสียหลักแล้วยังทำให้รถของท่านขันขี่นุ่มนวลหนืบเพียงแค่เสียงบประมาณเพิ่มขึ้นบ้างแต่คุณขับขี่ได้อย่างปลอดภัยกับการที่คุณใช้วิธีที่ดัดแปลงตัดสปริงหรือเอาโช๊คไปอัดน้ำมันโดยที่ช่างเหล่านั้นไม่แนะนำผลดีผลเสียแล้วคุณมั่นใจได้อย่างไรว่าช่างเหล่านั้นรู้สเปกในการรับน้ำหนักของรถยนต์ว่าใชงานจริงจะทนหรือถูกใจเจ้าของรถหรือเปล่าลองโทรมาสอบถามข้อมูลและรายระเอียดเพิ่มเติมได้ที่ ร้านพี.พี.ยานยนต์ ถนนเอกชัย-บางบอน โทรใ087-1251009พรตครับ

akeengineer
    ผู้เยี่ยมชม

Smile Re: ขอพี่ๆโชว์รูปโหลดพร้อมสเปคการโหลดให้ดูเป็นตัวอย่าง หน่อยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ppyanyont ดูโพส
    ถ้าต้องการแบบม้วนเดี่ยวจบนุ่มหนืบและช่วงล่างไม่พังใช้งานได้จริงผมขอแนะนำการเซตช่วงล่างแบบโหลดดีๆให้ครับเริ่มต้นจากการเลือกแม็กส์และยางแม็กส์ที่นิยมใส่กันมากน่าจะเป็นขอบ 17นี้วส่วนยางควรจะใช้ไซร์215-225/50หรือ55/17ครับจะได้เซฟเรื่องแม็กส์และช่วงล่างขับขี่สะบายด้วยครับส่วนอุปกรณ์ที่จะใช้โหลดเริ่มต้นที่ด้านหน้า เปลี่ยนใช้สปริงแบบโหลดประมาณ2-3นี้วเป็นของยี้ห้อG/Mรับประกันสปริง3ปีครับยางไม่กินขอบในไม่กระด้างแม้ถนนที่ขรุขระ ราคาคู่ละ 2,900บาท ต่อไปก็ทำการเปลี่ยนโช๊คอัพหน้าเป็นระบบแก็สกึ่งน้ำมันวาวล์ออโต้ ราคาคู่ละ 3,800บาทมีส่วนลดให้10%ครับนุ่มหนืบทุกสภาพถนนครับ ส่วนด้านหลังรีดแหนบรองกล่องใส่ลูกยางยูรีเทนแบบโหลดพร้อมเสริมกล่องโหลดเพื่อปรับระดับความสูงต้ำแล้วแต่ท่านจะชอบ ค่าใช้จ่ายอยู่ที่1,500บาทครับ และต้องใช้โช๊คอัพสำหรับโหลดอีกหนึ่งคู่เป็นระบบน้ำมันหรือแก็สวาวล์ออโต้ก็ได้ราคาคู่ละ3,800บาทมีส่วนลดให้10%ครับเท่านี้รถของท่านจะขับขี่ได้อย่างสมบูรณ์โดยที่ไม่ต้องแก้ไขกันบ่อยๆ
    พี่พรตครับใช้สเป็คของพี่แล้วผมจะโหลดหน้าสัก 3 นิ้วหลัง 4 นิ้วไม่ทราบว่าจะ
    สามารถบรรทุกผู้โดยสาร 4-5 คนหรือมากกว่าได้ใหมครับกะว่าหลังสงกรานต์จะ
    ไปจัดการซะหน่อยหรือว่าโหลดมากไปครับ

akeengineer
    ผู้เยี่ยมชม

ว่าจะใช้แม็ค 17 ยาง 50 หรือ 55 น่ะครับ

akeengineer
    ผู้เยี่ยมชม

กะว่าจะลงแม็ค 17 ยาง 50 หรือ 55 น่ะครับ(อย่างใหนดีครับ) ขอคำแนะนำหน่อยน่ะครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

17 โหลด ยาง สัก 50 จะรับน้ำหนักได้น้อยกว่า 55 แต่ล้อจะวงรอบเล็กกว่าครับ และไม่แข็งไปไม่กระด้างมากไป เหมือน 45 หรือน้อยกว่า (แล้วแต่รุ่นของยาง อย่างน้อยควรรับน้ำหนักได้มากกว่า 2 ตัน หรือ 500 kg ต่อเส้น ในกรณีรถไม่บรรทุก น้ำหนักรถแค๊บ 1565 kg) ที่สุดแล้ว แล้วแต่ใจชอบครับ ขอให้ได้ขนาดยางที่โดนใจเร็วๆน๊ะครับ

akeengineer
    ผู้เยี่ยมชม

การรับน้ำหนักขึ้นอยู่กับอัตราการโหลดด้วยใหมครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้