สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

chanwit_st
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน รถชน สุนัข

เช้านี้ก่อนมาทำงาน ครับ เป็นทางแคบ ตัดออกสู่ถนนใหญ่ (ตลิ่งชัน - สุพรรบุรี) หมาตัวนี้ วิ่งมาจาก ด้านข้าง ถนนที่รถวิ่งอยู่ อยู่ๆก็พรวดออกมา แบบวิ่งเล่นกัน หมาสีดำ ครับ พันธ์ทาง ผมเห็นก็ จังหวะเขาวิ่งมาที่ถนนแล้ว แต่ก็ เบี่ยงรถออกหนี ช่วงเบี่ยงได้ยินเสียง ครั๊ก ดังขึ้นมาที่ล้อ ผมคิดว่าคงทับเขาแล้ว แน่ๆ แต่คงเฉพาะช้อหน้า เพราะ มีบางอย่างติดที่แก้มยาง เฉพาะล้อหน้าซ้าย เห็นตัวเขากระเด็นตกลงมาที่พื้น แล้วมีหมาอีก 2 ตัววิ่งตามมา คงวิ่งเล่นกัน มาก็ มาดม มาเลีย มามอง เหมือนพูดคุยกัน เหมือนตกใจ ว่าเพื่อนทำไม จู่ๆเป็นแบบนี้ ผม ตกใจ ควันกระเจิง เพราะเราเองก็เลี้ยงหมา และรักหมา แบบลูก จะถอยรถไปดู ก็ถอยยากมาก เพราะทางเป็นทางแคบมาก แต่ หมายังไม่ตาย นะครับ ยังดิ้น นอน และยังพยายามทรงตัวที่จะยืน ผม ได้แต่ แอบรถในที่ที่ปลอดภัยหลังจากนั้น ประมาณ 1 กม. เราคงช่วยอะไรเขาไม่ได้ ผมคิด อโหสิกรรมให้กันด้วยนะ ผมไม่ได้ตั้งใจเลย เขาคงเจ็บปวดอย่างแสนสาหัส ผมไม่รู้ว่าโดนจุดไหนบ้าง แต่เท่าที่เห็นจากมองไปข้างหลัง ตัวเขายังปกติ แสดงว่า เราไม่ได้ทับ ศรีษะเขา หรือ ส่วนหัว เขา ไม่งั้นเขาคงเงียบไปเลย แต่ มีเศษ อะไรที่ติดแก้มล้อ นี่สิไม่รู้ว่า ก้อนเนื้อเขา รึเปล่า เมื่อมาถึงที่ทำงาน เศษดังกล่าวก็หลุดไปจนเกือบหมด แทบไม่เห็น รถผมไม่เป็นอะไร ทั้งสิ้น ไม่มีร่องรอย ใดใด
    ผมเพียงคิดว่า ถ้าเขา โชคดี รอด ก็คงจะดี ไม่รู้มีอะไรหักหรือเปล่า แต่ถ้ายังไง ขออโหสิกรรมให้ผมด้วย อย่ามีเวรต่อกันและกันเลย ผมคิดเช่นนั้น ผมไม่มีเจตนา จริงๆ ซึ่งผมหลบแล้ว แต่วินาที นั้น เขาวิ่งมาหารถ ตรงล้อหน้าซ้ายเร็วมาก แล้วไม่สนใจ รถเลย ผมก็ไม่ได้กดแตร เพราะ อาจยิ่งทำให้ มันตกใจ แต่ด้วยล้อเราใหญ่ 31 นิ้ว แรงดูด อาจทำให้ เมื่อมีสิ่งอะไรเข้ามาใกล้ ตัวรถ อาจดูเข้าไปใต้ล้อ (เหมือนรถใหญ่ พวก สิบล้อ หรือ รถเมล์ ก็เป็นไปได้) แต่ รถไม่ได้วิ่งเร็ว เส้นทาง บังคับ ให้วิ่ง ประมาณ 40-50 กก./ชม. ครับ

จนถึงตอนนี้ ยังคงติดตา ทำใจพอสมควร จึงจะขับรถต่อได้

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    223
    Status
    โพส
    579

มาตรฐาน Re: รถชน สุนัข

ทำบุญ ตัก บาตร ให้เค้า ก็ ดีครับ
    ผม ว่า คงไม่น่าจะเป็นอะไร มากครับ

Administrator TTC-Member
    User ID
    1
    Status
    โพส
    561

อาทิตย์ก่อนแมวก็วิ่งมาชนรถผมตอนกลางคืน ซึ่งก่อนแมวจะวิ่งมาจนรถ กระจกหน้าก็โดนหินจากรถคันหน้าจนเป็นรอยแตกร้าวเป็นดาวเจ็ดแฉก เรียกว่าวันเดียวโดนสองเด้งเลย ห่างกันแค่ สิบกิโลเมตร

ส่วนแมวคิดว่าคงไม่รอด ก็ได้ใส่บาตรให้แล้ว

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ขอให้ไปสูสุขติเถิด ขนาดผมขนาดผมหักรถหนีคางคก ยังเหยียบ คางคก (ว่าหักพ้นแล้วดันกระโดดเข้ามาทำไม ) ผมยังติดสมองจนไม่ค่อยกล้าขับรถเลยครับ กลัว เพราะขับรถ หลีกเลี่ยง พวกผีเสื้อพวกแมลง ไม่ได้ด้วยสิสรุป ทำบูญอย่างเดียวเลยครับ ดีกว่าเราไม่ได้ทำอะไร สู้ๆครับ ถือว่าเป็นประสปการณ์

hongtae
    ผู้เยี่ยมชม

อโหสิกรรมซึ่งกันและกัน มัน 4 ขา เรา 4 ล้อ
    เท่าเทียมกัน บางครั้งต้องโทษเจ้าของเลี้ยงแล้วไม่ดูแลรักษาให้ดี

User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

ผมก็เคยครับ เป็นไก่ตัวเล็ก ไม่ใช่เจ้าตั้นเรานะครับ รถเก๋งของแม่
    เห็นอยู่กันเยอะเลยครับ แม่ไก่พาลูกไก่ข้ามถนน เดินผ่านไปแล้ว แต่ไม่รู้เจ้าตัวเล็กหันหน้ากลับมาทำไม โดนเต็มๆเลยครับ ไม่มีร้องสักแอะ น่าสงสารมากเลย อโหสิกรรมให้ด้วยนะ ไม่ได้ตั้งใจจริงๆ
    ปล.ผมไม่ได้ขับเร็วนะครับ ถนนแถวหมู่บ้านเล็ก ไม่น่าเกิน 40 นะ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

ผมคนนึงครับที่กลัวมากๆเลย หมา เนี่ยครับ ไว้ใจอะไรไม่ได้เลยว่าเค้าจะออกมา
    หรือทำอะไรกันบนท้องถนน ซึ่งเราต้องใช้สติในการระวังเค้ามากๆ ด้วยครับ ไม่
    ว่าจะ หมา แมว หรือ แม้กระทั่ง วัว ควาย ที่ชาวบ้านเค้าเลี้ยงกันน่ะครับ ระวังด้วย
    ก็แล้วกันน่ะครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,386

ผมเคยเหยียบงู คางคก เฉี่ยวสุนัข และเฉี่ยวควาย ทุกครั้งที่เกิดเหตุการณ์ จะจิตใจห่อเหี่ยวไปหลายวันทีเดียว ทุกเหตุการณ์มันสุดวิสัยทั้งสิ้น ได้แต่ภาวนาอย่าให้เขาเป็นอะไรเลย
    แต่ก็มีตายก็คางคกกับงูครับ เศร้าอยู่ป็นวัน

pae@gingerfashion.com
    ผู้เยี่ยมชม

นึกว่าเราเป็นคนเดียวน๊ะ เนี่ย ที่เห็นกบกระโดด ก้อหลบให้ จนคนข้าง ๆ งง...
    ดีใจจัง...คนในคลับเราเป็นคนมีจิตใจดี และอ่อนโยนมาก ๆ ชื่นใจสุด..สุด

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

เขาคงรับรู้ได้ ว่าเราไม่ได้ตั้งใจครับ ทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้เขาครับ

ข้อมูลกระทู้