หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 31

กระทู้: ทำไมถึงซื้อไทรทันเบนซินละครับ รบกวนบอกเหตุผลหน่อยครับ

prysakol
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ทำไมถึงซื้อไทรทันเบนซินละครับ รบกวนบอกเหตุผลหน่อยครับ

พอดีอยู่ในช่วงกำลังสนใจ กระบะเบนซิน

ก็มีอยู่สองทางเลือก วีโก้ ไทรทัน

ก็เลยอยากทราบว่า ทำไม่ถึงมาลงตัวที่ไทรทันกันละครับ

คืดในภาพรวมผมตอนนี้

1วีโก้ ข้อดี แรงกว่า ประหยัดกว่า สบายด้วยเกียร์ออโต้

ราคาขายต่อ ค่าบำรุงรักษาราคาอะไหล่น่าจะถูกกว่า

ราคาเปิดใกล้กันแต่ช่วงนี้ลด 100000 บาท

ข้อเสีย มีแค่แคป สองประตู ไม่สูง ช่วงล่างไม่น่าจะดีเท่าไทรทัน

2ไทรทัน ข้อดี ได้รถช่วงล่างดี 4ประตู ยกสูง

ข้อเสีย ราคาขายต่อ ค่าบำรุงรักษา ราคาอะไหล่ที่น่าจะสูงกว่า

และมีแต่เกียร์ธรรมดา ส่วนลดที่ได้ 45000 บาท

โดยส่วนตัวไม่เคยใช้รถกระบะมาก่อนเลย จึงยังไม่ทราบว่า มีเหตุผลใดๆอื่นอีกไหมในการพิจารณาประกอบการซื้อ เพราะลึกๆก็สนใจตัวไทรทัน
    แต่ยังห่วงเรื่องการบำรุงรักษา รบกวนช่วยชี้แนะหน่อยครับ

ป.ล. 1 จะมีแนวโน้มสำหรับเกียร์ออโต้ไหมครับ

2 มีศูนย์ไหน ให้ข้อเสนอดีๆแนะนำบ้างไหมครับ

3 เมื่อไรจะมีมิตติ้งครับ อยากไปแจมด้วยคนครับ

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะครับ

อาเปา

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6008
    Status
    โพส
    2,833

Cool Re: ทำไมถึงซื้อไทรทันเบนซินละครับ รบกวนบอกเหตุผลหน่อยครับ

ไม่รู้เหมือนกันนะ ใจเขาใจเรา แต่สุดท้ายที่ว่าราคาขายต่อร่วงทุกยี่ห้อ แม้แต่อืดซูซุ มือ 2 ปีใกล้กัน สิงห์ยังราคาจะดีกว่า ของลุง เต๊นท์ตี 300,000 ปี2004 เขาอ้างว่า เจ้าอืดเก่าๆๆ แล้วมีปัญหาน้ำมันซึมที่เครื่อง ครับถ้ารถไม่มีปัญหาเขาไม่ขายกัน ก็อ้างกันไป แต่ถ้าเทิร์นรถในเต๊นท์ + 20,000ยังงัย ก็เสียเปรียบวันยันหลายปีครับ ซื้อรถคันที่ใช่ ใช้รถคันที่รัก (ปล.ของลุงผม 3.0 slx man top ซะด้วย ขอบอก) ยังงัยก็ลองพิจารณา ยาวๆๆ ครับในคลับเรา มีผู้รู้เยอะครับขอบอก เหอๆๆๆๆ.... หุๆๆๆ......

sup
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ทำไมถึงซื้อไทรทันเบนซินละครับ รบกวนบอกเหตุผลหน่อยครับ

ลองดูในกระทู้เก่าอะครับ..มีเพียบ

User ID
    6008
    Status
    โพส
    2,833

Talking Re: ทำไมถึงซื้อไทรทันเบนซินละครับ รบกวนบอกเหตุผลหน่อยครับ

อาเปา โพสต์เบอร์โทรมาเลยครับ สมาชิกคลับเรา มีสปอนเซอร์อยู่ อาจจะให้เซลส์โทรกลับ ส่วนของผมมิต กาญจนา ครับ ของแถมเพียบ ฟิล์มลา หน้าเต็ม เคลือบสี กันสนิม liner ป.1 เซ็นต์เซอร์ถอยหลัง จูนเนอร์TV เบาะหนัง oil 500 +พวงมาลัย ของไหว้ รูปถ่ายอัดกรอบวิทย์ (เบอร์โทรเซลส์ ครับ K. ญามิตซู กาญ 086-9986022 ครับ บอกเขาเลย ลูกค้าแนะนำมา กนกศักดิ์) ส่วนเรืองmeeting 9-10/5 ที่ตราดครับ ลองเปิดดู คลับเราไปกันเพียบ ผมกะว่าจะเอาของดี(หรือเปล่าไม่รู้ แต่ที่รู้ๆๆแถวบ้านผม โดนเข้าไปถึงกับมาวววว..เลย)

User ID
    6008
    Status
    โพส
    2,833

Talking Re: ทำไมถึงซื้อไทรทันเบนซินละครับ รบกวนบอกเหตุผลหน่อยครับ

อาเปา โพสต์เบอร์โทรมาเลยครับ สมาชิกคลับเรา มีสปอนเซอร์อยู่ อาจจะให้เซลส์โทรกลับ ส่วนของผมมิต กาญจนา ครับ ของแถมเพียบ ฟิล์มลา หน้าเต็ม เคลือบสี กันสนิม liner ป.1 เซ็นต์เซอร์ถอยหลัง จูนเนอร์TV เบาะหนัง oil 500 +พวงมาลัย ของไหว้ รูปถ่ายอัดกรอบวิทย์ (เบอร์โทรเซลส์ ครับ K. ญามิตซู กาญ 086-9986022 ครับ บอกเขาเลย ลูกค้าแนะนำมา กนกศักดิ์) ส่วนเรืองmeeting 9-10/5 ที่ตราดครับ ลองเปิดดู คลับเราไปกันเพียบ ผมกะว่าจะเอาของดี(หรือเปล่าไม่รู้ แต่ที่รู้ๆๆแถวบ้านผม โดนเข้าไปถึงกับมาวววว..เลย) ไปสัก 2ขวด รับรอง หอมไม่บาดคอรับรองๆๆๆๆๆเหอๆๆ.....หุๆๆๆๆๆ

prysakol
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ทำไมถึงซื้อไทรทันเบนซินละครับ รบกวนบอกเหตุผลหน่อยครับ

ขอบคุณมากๆครับ

อ่านกระทู้เก่าหมดแล้ว แต่ก็ยังลังเลอยู่ครับ

ราคาวีโก้ มันยั่วใจเหลือเกิน

มีอะไร แนะนำเพิ่มเติมได้นะครับ

ส่วนเรื่องมิตติ้ง จัดที่ กทมบ้างหรือเปล่าครับ

ขอบคุณมากครับ

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

ความคิดผมนะ ผมเอาไทรทันครับ เหตุผลเพราะเป็น 4 ประตู

ราคา 660k ลดตั้ง 45k ราคาใกล้เคียงแค๊ปเลย

เบนซิล แรงกว่า 116 ม้า เกือบเท่า 140 ม้า

วีโก้ราคาเท่าไรครับ ไทรทันราคาเท่าไร หลังหัก ขอราคาหน่อยครับ

สมมุติ ไทรทัน 615k วีโก้ 600k

อยู่ที่การใช้งานแล้วครับ บรรทุกคง วีโก้ แต่ใช้งานปกติ ถึง ขับเที่ยว ไทรทันครับ

แล้วถ้าบรรทุก ทำไมไม่เอา ดีเซลครับ ใช้ไหม

kpp
    ผู้เยี่ยมชม

ชอบตรงที่เครื่องเงียบดี

donly
    ผู้เยี่ยมชม

ชอบที่กินน้ำมันคับ..กินได้ใจจริงๆๆๆ

User ID
    2434
    Status
    โพส
    223

น้าอยู่แถวไหนผมแนะนำไทธาดา (วังน้อย)ติดต่อคุณนกบอกว่าวุฒิแนะนำมาดูครับอาจจะได้เยอะกว่า 45000

User ID
    7225
    Status
    โพส
    297

ซี้อไปรึยังครับ ถ้ายัง ก็ตัดสินใจดีๆ ก่อนซี้อนะครับ ผมก้อใช้ตัวเบนซินอยู๋ ภาพรวม ๆดีทุกอย่างครับ ติดอย่างเดียวเรื่อง น้ำมันครับ

ar1971
    ผู้เยี่ยมชม

ผมว่าคนที่ซื้อเบนซินมาใช้นี่ ความต้องการคือติดตั้งแก๊สนะครับ ถ้าไม้ใช้แก๊สน่าจะเป็นดีเซลเหมาะกว่า แต่ผมก็จองเบนซินไว้แหละครับ รับรถต้นเดือนสิงหา ครับ

KMan
    ผู้เยี่ยมชม

เบนซิลไม่มีปัญหาเรื่อง Scv ครับ น่ากลัวมาก ๆ

User ID
    11504
    Status
    โพส
    208

1. โตมันแพง
    2. โตมันใหญ่
    3. โตมันโหล
    3. เขาว่ากันว่า มิตซู ช่วงล่างมันดี
    4. หน้ามันเท่ห์(เฉพาะหน้าอะนะ)
    5. มิตซู ไม่โหล

User ID
    4611
    Status
    โพส
    717

ใบเนียม

User ID
    5346
    Status
    โพส
    49

ใจมันรักมิตซูครับใช้มา 2คันแล้วใช้ Plus 4 d เบนซินตัวแลก ประหยัดดี 1.6 B/km. ยางขนาด 265-65-R17

User ID
    12373
    Status
    โพส
    617

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ opec ดูโพส
    ลืมบอก ติด Gas lpg หัวชีด ติดตั้งแต่ป้ายแดงตอนนี้ 60000 Km. ใช้ปกติไม่มีปัญหา

ติดก่อน ประหยัดก่อน ตังค์เหลือใช้ก่อน เยี่ยมครับ

TTC-00495 TTC-Member
    User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

อย่างแรกเลยผมไม่ชอบรถโหลที่ขายเกลื่อนเต็มเต๊นท์ (ผมไม่ชอบเหมือนคนส่วนใหญ่ ค่อนข้างขวางโลก)
    อย่างสองมันไม่เคยเหมือนใคร อีกสิบปีก็ยังทันสมัย (จงเป็นตัวของตัวเองให้มากที่สุด)
    ผมไม่เคยคิดเสียใจเลยที่ซื้อมันมา ถึงจะไม่ค่อยมีเวลาขี่ก็ตาม
    ถ้าซื้ออีกยี่ห้อคงจะเซ็งมากๆ ตัวอย่างจากคนใกล้ตัว หมดเพิ่มอีกหลายหมื่น มันยังโคลงเครงๆ ผมขับเองก็ยังเวียนหัวเอง (สงสัยจะไม่ค่อยชินมั้ง)
    ไทรตั้นมีคนเคยโฟสไว้ว่าเบนซ์เป็นคนออกแบบช่วงล่างให้ (ถึงได้เทพอย่างนี้)
    ถ้าพูดถึงเรื่องความแรงถ้าเจอรถในคลับนี้ เจอรถเครื่องเท่ากันเดิมๆกินเจ้าตั้นไม่ลงหรอก มันอัพกล่องข้ามรุ่นได้(ก่อน M10)ซึ่งเจ้าอื่นไมมี
    ผมว่าลองขับเส้นที่หลากหลายก่อนดีกว่า จะได้ไม่เสียใจภายหลัง

User ID
    4611
    Status
    โพส
    717

จัดไปตามนั้นคับ

User ID
    12373
    Status
    โพส
    617

ทำความคุ้นเคยกับเจ้าตั้นเบนซินสักระยะ แล้วจะขับขี่ได้สนุกครับ

แรกๆอาจอืดๆหน่อย แต่ขับๆไป ชักมันส์ แฮะ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้