หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 37

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

มาตรฐาน ดีแม็ก เค้าเทียบ ไทรทัน

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

มาตรฐาน Re: ดีแม็ก เค้าเทียบ ไทรทัน

YYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYY.
    ไม่มีอะไรดีกันเลยเน๊อะ555555555555+พ่อคู๊ณณณณณณณ

randy23
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ดีแม็ก เค้าเทียบ ไทรทัน

คนเปรียบเทียบเค้าคงขับดีแม็คน่ะ เรื่องรถนี้ไม่อยากจะพูด ใครใช้อะไรก็ว่าอันนั้นดี สุดท้ายก็แล้วแต่ตัวเราที่เลือกมาว่าดีแล้ว เมืองไทยนี้แปลกครับ บางคนซื้อรถ มาใช้กลัวราคาขายต่อตก ทั้งๆ ที่ ซื้อมาแล้วใช้กันนานๆ เกือบสิบปี บางคนช่วงล่างไม่ดีแบรนดีก็ภูมิใจ บางคนรถกินน้ำมันเครื่องก็ รุ่นใหม่ของโลก แต่เดี๋ยวนี้คนไม่ยึดติดอย่างเมื่อก่อนมาก เปิดใจมากขึ้น ลองขับมากขึ้น ก่อนซื้อ เลยได้รถที่เหมาะกับตัวเอง ในราคา ที่ยุติธรรม

ปล.ตั้งแต่ออกพลัสมาแล้วไปนั่ง ไปขับยี่ห้อตลาดของเพื่อน ผมจะมีรอยยิ้มครับ เพราะผมนึกถึงรถตัวเองและผมมาถูกทางแล้ว

jayle19
    ผู้เยี่ยมชม

เป็นธรรมดาของมนุษย์โลกครับบ!!

ผมคนรุ่นใหม่ ไม่ยิดติดแบนด์

ถึงอายุยังน้อยแต่ก็กล้าที่จะเลือก!!

ผมไม่ได้ว่าใครหัวโบราณนะครับ อิอิ

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

รถเขานิ่มจริงๆพี่ชายใช้แพลทินั่มลองขับดูแล้ว แต่ๆ
    ใครว่าไงไม่สนเราเป็น...โรคคนรักไทรทันขึ้นสมอง ขอย้ำอย่างแรง

User ID
    4344
    Status
    โพส
    266

"8. ไฟหน้า

8.1 D-Max ออกแบบแยกเอาไฟสูง+ไฟต่ำ+ไฟเลี้ยว รวมในโคมเดียวกันเรียก

ว่า Combination design ไฟหน้าเป็นไฟแบบ xenon ให้แสงสว่างที่มากกว่า

8.2 Triton ออกแบบรวมเอาไฟสูง+ไฟต่ำ+ไฟเลี้ยว รวมกันเช่นกัน ลายเส้น

โคมมีลักษณะโค้งพริ้ว แปลกตา ไฟหน้าเป็น halogen ธรรมดาแบบรถกระบะ

ทั่วไป (น่าจะมีตัวบังหลอดหน่อยนะ มันแสบตาน่ะ) "

รถคุณพี่ Xenon ไม่แสบตากว่าหรือครับ สงสัยพี่คนนี้ดูโฆษณาพราณทะเลมากไป "อคติ อคติ" อิอิ

maxoutda
    ผู้เยี่ยมชม

เทียบเคียง ได้มืออาชีพ ( ล้อเล่น ) จริงๆ

คิดได้ไง ถ้าเทียบแบบนี้ ไม่ต้องบรรยายยาวหรอกครับ แต่พูดว่า D-Max ดีกว่า Triton ทุกประการ จบเลยครับ เน้นๆ ยาวๆ ไม่ต้อเงสียเวลา คนเขียนและคนอ่าน

แต่สำหรับผม ไม่ว่าจะรถอะไร ก็เทียบแล้ว Triton ดีสุดครับ

randy23
    ผู้เยี่ยมชม

รถเค้าขายดีครับ (ปล.ที่ไทยประเทศเดียวนะ)

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

ผมตั้งกระทู้เพื่อให้น้าๆ ดูความคิดคลับอื่นครับ

อย่าไปว่าเขานะ ความคิดส่วนตัวย่อมทำกันได้

เขาชอบดีแม๊ก ไม่งั้นคงไม่ออก ผมก็ใช้ดีแม๊กมาก่อนเหมือนกัน

ช่วงล่างนิ่ม ดีแม๊กครับ ที่เหลือไม่ชอบ เพราะผมเป็นตัวแรกตอนนั้น แซงทีแทบตาย

โอ้ดีแม็กแรกเห็นเจ้า เร้าใจนัก

พอได้ขับประจักข้าเริ่มหวั่นไหว

เสียงก็ดังแรงก็น้อยต้องค่อยไป

แซงทีไรใจจะขาดประหลาดจัง

ผมเคยเจอกลอนนี้เมื่อสมัยใช้ดีแม็ก เมือ 3 ปีก่อน

ผมยังจำได้เพราะมันเรื่ืองจริิงครับ

OTTOPLUS
    ผู้เยี่ยมชม

จากประสบการณ์ที่ผ่านมา ผมว่ามิตซูยังเทียบอีซูซุไม่ได้ในหลายเรื่อง หลักๆก็เรื่องศูนย์บริการที่สามารถพูดได้ว่าห่างชั้นจริงๆ ผมขับขาวมุกมา 1 ปีเต็ม มีแต่ปัญหาครับ เมื่อก่อนขับดีแมกซ์ ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลยจนขายไปขับปาเจโร่ จนมาปิ๊งไทรทัน
    1. SCV ขอเคลมที่ กทม ไม่ยอมเคลมให้ บอกว่าไม่มีอาการ แต่ผมไปเชียงใหม่ เค้าเคลมให้
    2. ช่วงล่างดัง (หูแหนบหลวม) กทม แก้ไม่เจอ ไปเชียงใหม่ ก็ไม่หาย ได้ศูนย์สุราษ ช่วยไว้ได้
    3. แผ่นคลัช มันดัง กทม บอกว่ามันก็ดังแบบนี้แหละครับ ผมไปเชียงใหม่ เค้าบอกว่าสปริงมันหลวมก็เคลมให้
    4. พ่นสีฝาท้าย ซ่อมศูนย์ ทั้งหมด 5 ครั้ง รถไม่มีฝาท้าย เกือบ 2 เดือน ผมว่ายังไม่เหมือน ไป สนง.ใหญ่ รังสิต เค้าก็ว่าเหมือนแล้วล่ะ

สรุปง่ายๆ คือ ศูนย์บริการไม่มีมาตรฐาน ถ้าดีจริง ศูนย์ไหนก็ต้องซ่อมให้ได้ทุกอาการเหมือนกัน คุณภาพของอุปกรณ์ต่างๆก็ด้อยกว่า

แต่ยังไงผมก็ยังรักเจ้าขาวมุกเหมือนเดิม ตอนนี้ก็ขับไปซ่อมไปเรื่อยๆครับ มีอาการก็ซ่อมไปเรื่อยๆ ผ่อนไปเรื่อยๆ จนกว่าจะเบื่อกันไปข้างหนึ่ง ระหว่างศูนย์บริการกับลูกค้าแบบผม...

User ID
    725
    Status
    โพส
    304

อ่านเพื่อจะได้รู้ว่า คนอื่นเขาคิดกับเรายังไง
    ดูเหมือนเขาชมเรามากกว่านะครับ ส่วนใหญ่ของเราจะดีกว่า โดยเฉพาะตอนสรุปเรื่องดารา
    ส่วนเรื่องมาตรฐานศูนย์บริการ อันนี้เป็นสิ่งที่มิตซูต้องแก้ไขครับ เพราะเพื่อนสมาชิกร้องเข้ามาเสมอ ก็ไม่รูว่ายี่ห้ออื่นเป็นอย่างนี้หรือเปล่านะ

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

โอ้ดีแม็กแรกเห็นเจ้า เร้าใจนัก

พอได้ขับประจักข้าเริ่มหวั่นไหว

ผมเคยเจอกลอนนี้เมื่อสมัยใช้ดีแม็ก เมือ 3 ปีก่อน

ผมยังจำได้เพราะมันเรื่ืองจริิงครับ อ่านแล้วชอบ แหม่..โดนดีจังครับ

User ID
    2712
    Status
    โพส
    106

ผมว่าแล้วแต่ความชอบส่วนบุคคลนะ...
    แต่น่าจะทำการเปรียบเทียบจุดต่อจุดไปเลยทำเป็นตารางเลยแบบละเอียดๆนะ...
    แล้วอย่าลืมสรุปประสิทธิภาพต่อราคาด้วยนะครับ....:d

User ID
    6008
    Status
    โพส
    2,833

Red face Re: ดีแม็ก เค้าเทียบ ไทรทัน

อย่าไปว่าเขาเลยครับคนเราต่างจิตต่างใจ เพราะเขาไม่ได้ชื่อดีแมก แต่เขาชื่อ ดีมาก(สุดได้แค่นี้) แต่กลอนที่ว่า โอ้ดีแม็กแรกเห็นเจ้า เร้าใจนัก

โดนใจจังครับ โดนมากับตัว ช่างเขาถามว่ารถพี่วิ่งเท่าไรแล้ว ผมบอกว่า 80,000 โล งั้นคงใกล้แล้ว ใกล้อะไรผมถามต่อ เขาบอกว่าซีลติดรถ ได้ 60,000โล ก็แจ๋วแล้ว เจ้าซีลเครื่องน่ะ
    ฟังหูไว้หูแล้วกัน แต่ผมมองแล้ว ของลุงเริ่มซึมเหมือนกัน แต่พอดีขายก่อน ไม่ต้องเปลี่ยนครับ เต๊นท์ก็เห็น แต่เขาบอกเดี๋ยวเครืองล้างก็ไม่เห็นแล้ว เป็นอันว่า ใครได้ไป ก็เปลี่ยนแล้วกัน เหอๆๆ. ..

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

นานาจิตตัง (ตังค์ใครตังค์มัน)

User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

ผมชอบกลอนของท่าน scorpion_za จังครับ

sup
    ผู้เยี่ยมชม

อา เม ตา พุด

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ใครช่างไปขุดกระทู้นั่นมาหว่า เคยอ่านเมื่อนานมาแล้ว
    ดูปีสิครับ 2005 รุ่นแรกเลย

User ID
    958
    Status
    โพส
    265

ว๊าว..ไทรทัน...แรกเห็นเจ้าเร้าใจนัก
    พอได้ขับประจักฉันให้หวั่นไหว
    ทั้งคลัทช์ แหนบมันดังยังพวงมาลัย
    แซงทีไร ลุ้น SCV ทุกทีไป...เอ้อ...

แต่ก็รักนะ...จุ๊บ ๆ

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ navyhawk ดูโพส
    ว๊าว..ไทรทัน...แรกเห็นเจ้าเร้าใจนัก
    พอได้ขับประจักฉันให้หวั่นไหว
    ทั้งคลัทช์ แหนบมันดังยังพวงมาลัย
    แซงทีไร ลุ้น SCV ทุกทีไป...เอ้อ...

แต่ก็รักนะ...จุ๊บ ๆ
    มัำนไม่ได้เป็นกันทุกคันหรอกคับน้า อย่างอีผุผุของพี่เขยผมสงกรานนี้SCVวูบวันล่ะ 3-4 ครั้ง หน้าิ่นิ่มก็ยอมรับแ่ต่หลังอย่างกับติดสปริงเสริม เจอผิวถนนเปนลูกครื้นทีไร คนนั่งหลังลอยเด้งดึ้งเลยคับ
    +++ ได้สิ่งใด พอใจด้วยสิ่งนั้น ความพอใจนั่นแหละ เป็นความสุขในชีวิต ++(จิงอย่างที่เค้าบอกคับ)

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้