สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 15 จากทั้งหมด 15

vinn
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน amanda extream เท่าไรครับคู่หน้า-หลัง

amanda extream เท่าไรครับคู่หน้า-หลัง ใส่plus

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3729
    Status
    โพส
    501

มาตรฐาน Re: amanda extream เท่าไรครับคู่หน้า-หลัง

ผมเปลี่ยนแต่คู่หน้า 4500ครับ

User ID
    263
    Status
    โพส
    333

มาตรฐาน Re: amanda extream เท่าไรครับคู่หน้า-หลัง

คู่หน้า 4500 คู่หลังไม่รู้ครับ

gorgonzola,pkt
    ผู้เยี่ยมชม

ประสิทธิภาพดีขึ้นมั้ยครับ อยากได้ ข้อมูลจัง

ใครใช้อยู่ ขอแชร์ข้อมูลหน่อยครับ

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ gorgonzola,pkt ดูโพส
    ประสิทธิภาพดีขึ้นมั้ยครับ อยากได้ ข้อมูลจัง

ใครใช้อยู่ ขอแชร์ข้อมูลหน่อยครับ
    ผมใช้คู่หน้าอยู่ครับ (หลังใช้ Rancho 9000 X)
    ดีกว่าสแตนดารด์ แน่นอนอยู่แล้วครับ

ขนาดก็ต่างกันแล้ว
    ของผมใช้รุ่นที่แกนยาวกว่า ตัวสแตนดารด์ครับ เพราะเค้าบอกว่าแกนมันจะได้จมอยู่ในน้ำมันเยอะๆ จะได้สมรรถะนะดีกว่าหน่อยครับ

Csool
    ผู้เยี่ยมชม

ขอข้อมูลอีกคนครับ ว่าจะเปลี่ยนอยู่ครับแต่ยังไม่มีรายละเอี่ยดครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Csool ดูโพส
    ขอข้อมูลอีกคนครับ ว่าจะเปลี่ยนอยู่ครับแต่ยังไม่มีรายละเอี่ยดครับ
    ร้านพี.พี.ยานยนต์ก็ขายโช้คอัพของAMDอยู่ด้วยครับราคาหน้า-หลัง4,500บาทครับแต่ว่าด้านหลังผมขอแนะนำโช้คอัพปรับความนุ่มนวลได้ถึง9ระดับจะให้ความรู้สึกที่ดีกว่าครับเนื่องจากเราสามารถใช้โช้คอัพปรับเข้าหาตัวเราจะดีกว่าครับเพราะว่าเราไม่รู้ว่าตัวเราจะชอบฟิวส์แบบไหนเราจะได้ปรับตัวโช้คให้เหมาะในการใช้งานได้อย่างถูกใจซื้อครั้งเดี่ยวคู้มกับการเสียเงินครับและอีกอย่างทางร้านพี.พี.ยานยนต์อยากแนะนำให้ติดตั้งเป็นชุดที่สมาชิกชอบใจกันสุดๆคือชุดกันโคลงSUPER-ARMเป็นชุดที่ตอบสนองของระบบช่วงล่างที่ผู้ใช้รถต้องการความหนืบ-ท้ายไม่โคลง-ร่อนหรือสะบัดเข้าโคลงได้อย่างแม่นยำไม่ผิดหวังเลยการันตี100%ครับสนใจติดต่อสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ร้านพี.พี.ยานยนต์-ถนนเอกชัย-บางบอน เบอร์โทร 087-1251009 / 034-852163(ช่างพรตครับ)

vinn
    ผู้เยี่ยมชม

ช่างพรตครับโช้คอัพปรับ ความนุ่มนวลได้ถึง9ระดับราคาเท่าไรครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ vinn ดูโพส
    ช่างพรตครับโช้คอัพปรับ ความนุ่มนวลได้ถึง9ระดับราคาเท่าไรครับ
    ราคาคู่ละ7,500บาทครับมีส่วนลดให้10%ด้วยครับรับประกันไม่ผิดหวังแน่นอนโทรสอบถาทข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่087-1251009ช่างพรตครับมีรูปให้ชมด้วยครับ

PleTriton
    ผู้เยี่ยมชม

ตอนแรกผมก็ซื้อมาใส่ครับ ทั้งหน้าและหลัง แข็งมากๆ กระด้าง ส่วนตัวไม่แนะนำครับ ถ้าหน้าต้อง bilstein แต่ถ้าหลังต้อง Rancho 9000x อันนี้แน่นอนครับ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

ผมแนะนำเรนโช่9000XL ครับ ในราคากลางๆครับ ปรับได้9ระดับครับ สปริงคิงส์ครับ มีหลายร้านที่มีจำหน่ายอยู่ครับ
    แต่ถ้าต้องการระดับสูงอีกหน่อยก็ HOTBITS ครับราคาแพงนิดแต่อยู่กับเราจนรถพังครับ ปรับเซ็ทจนเราพอใจครับ

[ORiON]
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ PleTriton ดูโพส
    ตอนแรกผมก็ซื้อมาใส่ครับ ทั้งหน้าและหลัง แข็งมากๆ กระด้าง ส่วนตัวไม่แนะนำครับ ถ้าหน้าต้อง bilstein แต่ถ้าหลังต้อง Rancho 9000x อันนี้แน่นอนครับ
    ทั้งคู่หน้าและหลัง bilstein + rancho 9000x รวมแล้วมันกี่ตังครับ
    แล้วสปริงหน้าต้องเปลี่ยนป่ะ ขอบคุณ

PleTriton
    ผู้เยี่ยมชม

ประมาณ 2 หมื่นครับสปริงเดิม

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ถ้ายกสูง ต้องสอบถาม น้าโจ้รถถังครับ ให้คำตอบได้ดีแต่ใจและเงินต้องถึงตามสเต็บและงบ เพราะพี่แกลองมาเยอะแล้วครับ อิอิ โปรดดูแค่รถ ไม่งั้นก็ดู สเต็บ รถพี่แกครับเเอาไว้เป็นแนวครับสำหรับผมคันนี้โดนเต็มๆสำหรับคนยกสูง
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...d.php?p=156785

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    ถ้ายกสูง ต้องสอบถาม น้าโจ้รถถังครับ ให้คำตอบได้ดีแต่ใจและเงินต้องถึงตามสเต็บและงบ เพราะพี่แกลองมาเยอะแล้วครับ อิอิ โปรดดูแค่รถ ไม่งั้นก็ดู สเต็บ รถพี่แกครับเเอาไว้เป็นแนวครับสำหรับผมคันนี้โดนเต็มๆสำหรับคนยกสูง
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...d.php?p=156785
    ร้านพี.พี.ยานยนต์เป็นตัวแทนจำหน่ายโช้คอัพนำเข้าหลายๆยี้ห้อเหมื่อนกันครับอาทิเช่น OLD/MAN-EMU-อย่างเป็นทางการรวมถึงยี้ห้อดังๆอีกหลายยี้ห้อแต่ผมไม่ได้บอกไว้ครับเนื่องจากว่าราคาค่อนข้างสูงแต่คุณภาพก็แน่นอนครับสมราคาสำหรับลูกค้าส่วนใหญ่ที่มาติดต่อแก้ปัญหาช่วงล่างอยากได้สินค้าราคาไม่สูงมากนักแต่สามารถแก้ไขปัญหาช่วงล่างได้และคุณภาพแบบ100%ทางร้านจึงได้ทดสอบโช้คอัพหลายๆยี้ห้อเพื่อให้แน่ใจว่าสินค้าที่ผลิตในประเทศมีคุณภาพและมีการรับประกันในตัวสินค้าแบบไม่มีข้อแม้ติดตั้งแล้วไม่ถูกใจลูกค้าสามารถถอดออกหรือปรับเปลี่ยนสินค้าตัวใหม่ที่ท่านต้องการได้ทันทีครับปัจจุบันโช้คอัพที่ผลิตในประเทศไทยผมว่าฟิวส์ที่ได้รับก็ไม่แตกต่างกันเท่าไหรครับเหมาะสมกับสภาพถนนในเมื่องไทยดีด้วยครับลองตัดสินใจกันดูก็แล้วกันนะครับแล้วแต่ความเหมาะสมกับการใช้งาน

ข้อมูลกระทู้