หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 23

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7157
    Status
    โพส
    45

มาตรฐาน ฝากเนื้อ ... ฝากตัว ... + ขอคำปรึกษาด้วยนะครับ

ชื่อ กานต์ ครับ กำลังจะได้มาเป็นสมาชิกที่นี่แบบเต็มตัวแล้วครับ อิอิ

หลังจากที่ทะเลาะกับพ่อมานาน บิ้วพ่อมาตั้งนานกว่าท่านจะยอมครับ คือพ่อเค้าชอบวีโก้อ่าครับ

แต่ผมชอบไตรตัน เพราะความรู้สึกตอนนั่งที่เบาะคนขับ มันรู้สึกเฟิร์ม กระชับกว่าวีโก้อ่ะ

แล้วอีกเรื่องคือเรื่องเบรค กะเรื่องช่วงล่าง เห็นเค้าบอกว่าดีกว่าวีโก้เยอะ (อันนี้ไม่รู้จริงรึป่าว ยังไม่ได้ลองขับเลยสักตัวครับ) แต่ถ้าดีกว่า ก็ ok ครับ เพราะผมให้ความสำคัญกับช่วงล่างแล้วก็เบรค มากกว่ากำลังของเครื่องยนต์ (อันหลังมันขุนกันได้ หุหุ แต่ช่วงล่างนี่สิ เซ็ทให้หนึบมันยาก)

อีกอย่างที่อยากปรึกษาครับ คือ ตอนนี้ผมดู ไตรตัน พลัส D/C สีดำไว้อ่าครับ กำลังลังเลใจเรื่องเกียร์ครับ ว่าจะเอา A/T หรือ M/T ดี ถ้าเกียร์ A/T มันจะเอาอยู่ มันจะอืดมั้ยอ่าครับ แต่โดยส่วนตัวใช้แต่รถเก๋งเกียร์ M/T มาครับ

ไตรตันคันนี้ จะเป็นกระบะคันแรกในชีวิตครับ จะได้น้องเค้ามาเป็นเนื้อคู่ทั้งที ต้องพิจารณาให้ถ้วนถี่นิดนึงครับ เพราะคันนี้กะใช้ยาว ยันลูกบวชเลยอ่าครับ อิอิ

ปล. ขอบพระคุณทุกความเห็นนะครับ

somchai2506
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ฝากเนื้อ ... ฝากตัว ... + ขอคำปรึกษาด้วยนะครับ

ผมว่าไปลองก่อนดีกว่าครับ แล้วจะรู้ว่า Auto ไทรทันสุดยอดครับเก๋งอายแน่นอน ตีนปลายวิ่งไหลกว่า M/t ครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: ฝากเนื้อ ... ฝากตัว ... + ขอคำปรึกษาด้วยนะครับ

ต้องยินดีร่วงหน้ามั้ยกับรถคันใหม่..คริคริ..แล้วตัวสูงหรือตัวเตี้ยละเนี่ย..a/t ถ้ายิ่งเป็นplus 140 แมว..เอ้ยม้า..ยืนยันครับว่าไม่อืดเก๋วบางรุ่นโดนแน่..ออกมาแล้วมาลงโปรฯ3.2เจี๊ยกเลยครับ...เกียร์ออโตปิดอัพสมัยนี้มีกล่องแล้วครับ
    และอีกอย่างเพื่อตัดปัญหา เรื่องครัชดังเมื่อระยะหนึ่งมาถึง..ครับโชคดีครับ

User ID
    2994
    Status
    โพส
    1,378

ยินดีด้วยครับ และขอตอนรับสู่สังคมที่มีแต่ให้...

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

ยินดีต้อนรับครับ ถ้าจะใช้ยันลูกบวช ออโต้ไปเลยครับ กว่าจะถึงตอนนั้นอาจไม่มีแรงเหยียบคลัชท์แล้วครับ

User ID
    4099
    Status
    โพส
    182

Talking Re: ฝากเนื้อ ... ฝากตัว ... + ขอคำปรึกษาด้วยนะครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    ยินดีต้อนรับครับ ถ้าจะใช้ยันลูกบวช ออโต้ไปเลยครับ กว่าจะถึงตอนนั้นอาจไม่มีแรงเหยียบคลัชท์แล้วครับ
    .........ชอบความเห็นน้าขาวมุกครับ...คริคริ ของผมก็คันแรกในชีวิตเหมือนกันจ้า....เจ้านิลมังกร plus D/C สีดำ A/T (ฝังตัวเก็บข้อมูลในเว็บ thaitritonClub เป็นปี...จึงได้คำตอบ...คริคริ) ตอนนี้ก็ได้ 2200 กิโลแล้ว ... ไม่ผิดหวังที่เลือกเจ้านิลมังกร...

User ID
    7157
    Status
    โพส
    45

โอว... ขอบพระคุณทุกความเห็นมากๆครับ

ตอบเร็วๆ แบบนี้ อบอุ่นดีจริงๆ

สรุป คงถอยเกียร์ออโต้แหละครับ เพราะคนถือเงินเค้าบอก ไม่ปลื้ม M/t หุหุ

เดี๋ยววันนี้ จะไปอ้อนพี่อร ที่ศูนย์วิภาซะหน่อย อ่าครับ อิอิ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

ให้ได้คำเดียวครับสำหรับ "ไทรทัน" เนี่ย....สุดยอดดดด

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

แนะนำ A/t จากคนใช้ M/t

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

เกียร์ออโต้ในไทรทัน ตัวที่มีกล่องคุม (เครื่องยนต์ 140 ม้า ขึ้นไป)

ขอยืนยันว่า เกียร์ออโต้ในไทรทัน เหนือกว่า เกียร์ธรรมดา ทุกอย่างครับ

ฉลาด แรงบิดสูง การเลือกเกียร์เหมาะสม ประหยัดน้ำมัน เมื่อขับนิ่มนวล

คลัตช์ไม่ดัง สบายกว่าทุกการขับขี่ครับ

ข้อดีของเกียร์ธรรมดานะครับ

รอบกวาดไว ดึงหลังติดเบาะ แต่เกียร์สั้นครับ

ต้องเปลี่ยนเกียร์บ่อย แต่ขับยังไง ก็ไม่ทิ้งออโต้มากครับ

ออโต้รุ่นนี้ ออกตัวไม่อืดครับ แต่ถ้าไม่ทันใจ ก็มีสเตปแต่งรองรับอยู่แล้วครับ

เกียร์ออโต้ไทรทัน หน้าตาเชยมาก แต่ไส้ในและความฉลาด เป็นรองแค่เกียร์วีโก้ เท่านั้นครับ

User ID
    2697
    Status
    โพส
    16

ของผมเพิ่งออกตัวplus D/C Auto มายังไม่ถึงเดือนครับ
    ฟันธงว่าAutoไม่อืดแน่นอนครับ ผมกลับชัยภูมิมา เร่งแซงทันใจมาก(ถนน 2 เลน)
    เปรียบเทียบกับที่เคยใช้เก๋งเกียร์Auto นะครับ (เชียร์Auto คร้าบบบบ)

User ID
    7157
    Status
    โพส
    45

โทรไปคุยกะพี่อรมาแล้วครับ

เกียร์ออโต้ ได้รถเดือนสิงหา

น้ำตานู๋จะไหล ฮือๆ

User ID
    186
    Status
    โพส
    191

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KaRn_Triton ดูโพส
    โทรไปคุยกะพี่อรมาแล้วครับ

เกียร์ออโต้ ได้รถเดือนสิงหา

น้ำตานู๋จะไหล ฮือๆ
    --------- รักจริงต้องรอครับ

User ID
    3101
    Status
    โพส
    60

ยินดีต้อนรับครับพี่น้อง บTRITON เทห์เหลือหลายช่วงล่างหนึบหายห่วงใช้แล้วสบายใจครับ

eakoil773
    ผู้เยี่ยมชม

อ้าว ทำไม a/t ได้ เดือน สิงหา ละครับ ของผม 25 นี้ ก็ จะ ไป รับ แล้ว รออะไร หรอ

User ID
    7157
    Status
    โพส
    45

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ eakoil773 ดูโพส
    อ้าว ทำไม a/t ได้ เดือน สิงหา ละครับ ของผม 25 นี้ ก็ จะ ไป รับ แล้ว รออะไร หรอ

โทรไปถามทุกศูนย์แล้วครับ เค้าบอกว่า ถ้า AT รถหมดแล้วครับ ปี 09 เหลือแค่ M/T มีรถเหลือบาน ถ้าจะเอาสีดำ จ่ายสดรับรถเลย ถ้าไฟแนนท์รออนุมัติ 2 วัน

แต่ถ้าจะเอา AT ต้องรอ โมเดล 2010 ครับ ประมาณสิงหาโน่น

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

A/t อีกหนึ่งเสียงครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ถ้าชอบความสะดวกสะบายก็ ออโต้ ครับ ถ้าชอบแบบดิบๆขยันเปลี่ยนเกียร์เหยียบคลัส ก็ ธรรมดา แต่ถ้าเคยใช้ธรรมดามามากแล้วหรือมีอยู่ อยากลองเปลี่ยนก็ดีครับ รับรองไม่ผิดหวังครับแต่ถ้าให้แน๊ะนำของไตรตั้น ออโต้ครับ รับรองเหยียบมันโดนใจสุดๆ จะรู้สึกถึงความต่างเลยครับ เรื่องทะเลาะ ผมทะเลาะทั้งตะกูลผมเลยครับ ไม่มีใครชอบสักคน แต่พอนั่งแล้ว แทบไม่อยากเอารถผมไปขนของเลย เอาแต่รถโก้ไปขน บอกว่ากลัวมันจะเสียแทน สงสัยยังไม่ชินกับรถกระบะนุ่มๆ พอดีโก้ที่บ้านของพี่สาวให้ความเป็นกระบะมากกว่ารถผมครับ นั่งแค๊บกันที บ่นถึงข้อเปรียบเทียบความแตกต่างเลย ที่ผมไม่สนเพราะผมซื้อมาราคา 470000 พี่สาว 800000+เหอะๆแค่ราคาผมก็หนาวแล้ว เอาแค่พอไหวแต่ขอให้โดนใจเรากพอ รถผมเกียร์ธรรมดาครับ ที่กล้าบอกออโต้ เพราะ เคยลองมาทีสบายสุดๆ เหยียบอย่างเดียวเลย อิอิ มันดีสุดตอนที่ไปกะสาว มือจะได้ว่างตลอดไม่ต้องมาพะวงเกียร์กะคลัสด้วย อิอิ
    ยังไงก็อดใจรอครับอีกอึดใจเดียวเอง แถมได้รถรุ่นปี 2010 ชุดแรกๆอีก ยังไงว่างๆก็แวะมาเก็บข้อมูลบ้างน๊ะครับ เข้าศูนย์วิภา แปลว่า อยู่ใกล้ๆกันเอง ผมอยู่แถวน๊อตปาร์คชินเขต2ครับ ยินดีต้อนรับและยอนดีกับรถใหม่ด้วยน๊ะครับ แหม ได้เจอเซลดีมีชื่อด้วยน๊ะเนี่ย อิอิ รับรองงานนี้ไม่มีผิดหวัง

User ID
    7702
    Status
    โพส
    147

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sirawitr ดูโพส
    แนะนำ A/t จากคนใช้ M/t

ทำไมต้อง A/t ด้วยละท่าน

User ID
    5047
    Status
    โพส
    2,108

จะใช้เกียร์อะไร ผมว่าขึ้นอยู่ที่ความชอบและความถนัดครับ ดีเหมือนกันและครับ (แต่ขอแค่ให้เป็น TRITON ก็พอครับ)

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้