สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 2 จากทั้งหมด 2

A_CNX
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน สมาชิกใหม่ขอสอบถามเรื่องDiamomd Warrantyครับ

สวัสดีครับผมสมาชิกใหม่ขอรายงานตัวครับเพิ่งไปจองตัว Plus 4dr m/t มาเมื่อวันศุกร์(สีบรอนซ์ทองครับ Sale บอกสีนี้หายาก พยายามจะเสนอสีที่มีอยู่ในโชว์รูมให้) พอดีมาปัญหาคาใจเรื่อง Diamond warranty 5ปี หรือ 150,000 กมครับ เพราะทาง Sale แจ้งว่าฟรีค่าแรงเช็คระยะ 5 ปีซึ่งทางผมก็ขอดูเอกสารที่เป็นลายลักษณ์อักษร แต่ทาง Sale ก็ยืนยันตามนั้น(ไม่ได้หาเอกสารมาให้ดูมีแค่แผ่นพับ Diamond serviceซึ่งก็ไม่ได้ระบุเรื่องนี้ไว้) ผมขอรบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ ที่ใช้บริการนี้อยู่ช่วย confirm ให้หน่อยว่าจริงตามนี้หรือเปล่าครับ เพราะผมใช้รถอีกยี่ห้อหนึ่งมีประกัน 100,000 กม แต่ฟรีค่าแรงเช็คระยะแค่ 30,000 กม
    ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6468
    Status
    โพส
    176

มาตรฐาน Re: สมาชิกใหม่ขอสอบถามเรื่องDiamomd Warrantyครับ

Diamond warranty 5ปี หรือ 150,000 กมครับ คือรับประกันส่วนต่างๆตามเอกสาร
    แต่ค่าแรง ฟรีแค่ 1,000 ,, 10,000 ,, 20,000 ,, 30,000 ,, 40,000 ,, 50,000 กิโล
    ส่วนคูปองทีแถมให้ เป็นแค่คูปองเช็คระยะ ทุก 5,000 โล ต้องเสียค่าใช้จ่ายเอง

ข้อมูลกระทู้