สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3

paphawin TTC-Member
    User ID
    7391
    Status
    โพส
    356

มาตรฐาน รถยกสูงจากโรงงานกับปรับแต่งยกสูง

ขอเรียนถามน้า ๆ เนื่องจากผมมือใหม่หัดขับและมีข้อข้องใจเรื่องของการยกสูง เพราะเห็นว่ารถธรรมดาเดิม ๆ ที่ต้องการยกสูงเค้าจะมีอุปกรณ์ต่าง ๆ ที่ใช้ในการปรับแต่งหรือดัดแปลง... เลยอยากทราบว่ารถที่สูง ๆ จากโรงงาน เช่น plus รถพวกนี้เค้าใช้อุปกรณ์แบบเีดียวกันมั๊ยครับ..... สงสัยมาก ๆ คับป๋ม....

ปล. อยากยกด้วยค้าบ....

chanwit_st
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: รถยกสูงจากโรงงานกับปรับแต่งยกสูง

สวัสดีครับ น้า at_lai ไม่เหมือนโดยสิ้นเชิง ครับ พลัส เนี่ย เหมือน 4X4 ทุกอย่าง ช่วงล่าง เพียงแต่แตกต่างกันอย่างเดียวคือ ระบบขับเคลื่อน 4 ล้อ กับ 2 ล้อ ครับ ส่วนที่ผม และหลายคน ไปยกกันมา คือการจับนั่นมายัดนี่ จับเพะชนเกะ นะครับ อุปกรณ์ การไปยก โดยที่ไม่ได้มาจาก โรงงาน นั้น เป็นการ ทำการเปลี่ยนชุดอุปกรณืช่วงล่าง แหนบ เสริม ตัวรองเบ้าช้อค เพื่อดันรถให้สูง และใส่ยาง ใหญ่ รวมทั้งมีอุปกรณ์ ช้อค และ สปริง ที่มีค่าความสูง มากขึ้น และมีคุณภาพสูง เพื่อป้องกันการทรงตัว แต่ รถที่สูงจากโรงงาน แล้ว เช่น ไทรทัน พลัส ชุดช่วงล่าง จะเป็น แคชชีส์ ชิ้นเดียวกัน ในแบบ โฟลล์วิลไดรฟ์ ทุกประการ รวมทั้ง ชุดแหนบหลัง จะอยู่เหนือเพลาขับ ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6574
    Status
    โพส
    461

มาตรฐาน Re: รถยกสูงจากโรงงานกับปรับแต่งยกสูง

ก่อนอื่นต้องขอทราบก่อนนะครับว่า ชอบขับรถสูงๆประมาณไหนครับ ถ้าใจชอบสูงๆหรือแนว 4x4 ก้อพอมีวิธีแนะนำได้หลายทางครับ ขึ้นอยู่กับงบที่จะทำและขนาดความสูงที่ต้องการนะครับ งัย ก้อโทรมาคุยได้ครับ รถผมรถแล้วน่มนวนไม่กระด้างครับ ทรงตัวดีครับ ความสูงใกล้เคียงพลัสมากๆๆๆๆๆ ถ้าสงสัยก้อ โทรมาเลยครับ ยินดีแนะนำครับ น้าตี๋ 081-9434887

ข้อมูลกระทู้