สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

กระทู้: ขอคำแนะนำจากพี่ๆน้าๆด้วยครับ เรื่องโหลด(ช่วงข้างหลัง)

wee01420
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ขอคำแนะนำจากพี่ๆน้าๆด้วยครับ เรื่องโหลด(ช่วงข้างหลัง)

ผมต้องการโหลดหลังประมาณ4.5นิ้ว แต่มีปัญหา คือผมจะทำไงกับแหนบดีครับ
    เพราะรองกล่องก็ได้แค่3นิ้ว มีเพื่อนแนะมาว่าให้กลับแหนบ ผมก็ไม่แน่จัยว่าจะดีหรือเปล่า ระหว่าง 1.ดัดแหนบ 2.ถอดแหนบออกบางตัว 3.กลับแหนบ
    รบกวนน้าๆที่มีความรู้ ช่วยผมด้วยครับ (จะได้มีรถหล่อๆกับเขาบ้าง)

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7292
    Status
    โพส
    635

มาตรฐาน Re: ขอคำแนะนำจากพี่ๆน้าๆด้วยครับ เรื่องโหลด(ช่วงข้างหลัง)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wee01420 ดูโพส
    ผมต้องการโหลดหลังประมาณ4.5นิ้ว แต่มีปัญหา คือผมจะทำไงกับแหนบดีครับ
    เพราะรองกล่องก็ได้แค่3นิ้ว มีเพื่อนแนะมาว่าให้กลับแหนบ ผมก็ไม่แน่จัยว่าจะดีหรือเปล่า ระหว่าง 1.ดัดแหนบ 2.ถอดแหนบออกบางตัว 3.กลับแหนบ
    รบกวนน้าๆที่มีความรู้ ช่วยผมด้วยครับ (จะได้มีรถหล่อๆกับเขาบ้าง)
    1.ดัดแหนบ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

มาตรฐาน Re: ขอคำแนะนำจากพี่ๆน้าๆด้วยครับ เรื่องโหลด(ช่วงข้างหลัง)

น้าดูล้อดูยางก่อนจะใส่ขนาดเท่าไหร่ 225-50-17 235-45-18 หรืออื่นๆ
    ถ้าน้าดัดแหนบ มันจะกลับมาลำบากและค่า เค ของของแหนบอาจเปลี่ยนไป
    กลับแหนบมันจะเตี้ยไปหรืเปล่า อาจจะหักได้ถ้าเกิดไปเผลอไปบรรทุกอะไรเข้า
    แหนบซิ่ง มีขายแล้วลองหาดู ครับ จะได้เก็บแหนบเดิมเอาไว้
    รองกล่อง ผมรอง 3 นิ้ว ไม่มีปัญหาอะไร ใช้โช๊คเดิมได้

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

โหลดขนาดนั้นต้องดัดอย่างเดียวครับ พอสัก1-2ปี แหนบล้างานก็จะเข้าครับ ไม่ลองเปลี่ยนใส่เป็นโช๊คเลยละครับ อย่างมากก็ไปที่ขนส่ง แต่ท่าจะแหล่มมากมาย เหมือนรถเก๋งเลยครับ อิอิ ลองหารายละเอียดดูรับว่าใส่ได้มั้ย สู้ๆครับสำหรับแนวติดดินที่โดนใจ

ข้อมูลกระทู้