สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 18 จากทั้งหมด 18

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    123
    Status
    โพส
    352

มาตรฐาน โดนแล้วครับ พี่น้องงงงง

เหตุเกิดเมื่อวันที่ 15 ต.ค. 2552 เวลา 11 น.
    สถานที่ แยกเชียงขาง ถนนซุปเปอร์ไฮเวย์ สายเชียงใหม่-ลำปาง (ถนนสี่เลน วิ่งไปอีกหน่อยก็จะเป็นประมาณ หกเลน ก่อนเข้าตัวเมืองเชียงใหม่ ไม่ถึง 5 กม.ครับ)
    ด้วยความเร็ว 101 กม./ชม. (ในภาพจะมีความเร็วที่กำหนด คือ 80 กม./ชม.ครับ จะเห็นได้ว่าป้ายดำ ป้ายเขียว ป้ายฟ้า เค้าไม่สนนะครับ จับแหลก ส่วนรถผมสี่ประตูครับ)
    ค่าปรับที่ต้องไปจ่ายคือ 1000 บาท
    ผมงี้เซ็งเลยครับ ผมเคยเห็นแต่ถ่ายภาพตอนฝ่าไฟแดง แต่นี่จับความเร็วด้วยการถ่ายภาพครับ ใครไปใครมาเชียงใหม่ก็ระวังกันหน่อยนะครับ ถ่ายแบบไม่รู้ตัวเลยครับ
    อีกอย่างครับ มีใครเคยโดนมั้งครับ แล้วเค้าต่อลอง ลดหย่อนราคาได้ไหมครับ ยังไม่ได้ไปจ่ายค่าปรับเลยครับ (พึ่งจะได้ใบสั่งส่งมาที่บ้านเมื่อวันนี่เองครับ)
    Attached Images Attached Images  

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว Kamo_007
    User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

มาตรฐาน Re: โดนแล้วครับ พี่น้องงงงง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ leo ดูโพส
    เหตุเกิดเมื่อวันที่ 15 ต.ค. 2552 เวลา 11 น.
    สถานที่ แยกเชียงขาง ถนนซุปเปอร์ไฮเวย์ สายเชียงใหม่-ลำปาง (ถนนสี่เลน วิ่งไปอีกหน่อยก็จะเป็นประมาณ หกเลน ก่อนเข้าตัวเมืองเชียงใหม่ ไม่ถึง 5 กม.ครับ)
    ด้วยความเร็ว 101 กม./ชม. (ในภาพจะมีความเร็วที่กำหนด คือ 80 กม./ชม.ครับ จะเห็นได้ว่าป้ายดำ ป้ายเขียว ป้ายฟ้า เค้าไม่สนนะครับ จับแหลก ส่วนรถผมสี่ประตูครับ)
    ค่าปรับที่ต้องไปจ่ายคือ 1000 บาท
    ผมงี้เซ็งเลยครับ ผมเคยเห็นแต่ถ่ายภาพตอนฝ่าไฟแดง แต่นี่จับความเร็วด้วยการถ่ายภาพครับ ใครไปใครมาเชียงใหม่ก็ระวังกันหน่อยนะครับ ถ่ายแบบไม่รู้ตัวเลยครับ
    อีกอย่างครับ มีใครเคยโดนมั้งครับ แล้วเค้าต่อลอง ลดหย่อนราคาได้ไหมครับ ยังไม่ได้ไปจ่ายค่าปรับเลยครับ (พึ่งจะได้ใบสั่งส่งมาที่บ้านเมื่อวันนี่เองครับ)

วันที่ 4 นี้จะขึ้นมางานที่เชียงใหม่ด้วยละซี..ถ้ากำหนดความเร็วแค่ 80 กม/ชม ในถนน 4 เลนแบบนี้ไม่ค่อยเห็นด้วยนะ
    ตนจะดีตนจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ ตนจะสูงตนจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

มาตรฐาน Re: โดนแล้วครับ พี่น้องงงงง

แนะนำนะครับ พยายาม อย่าให้เขียนใบสั่ง
    รีบเคลียร์ๆไปก่อน จะได้ไม่เสียเยอะ
    แค่พูดเรื่องที่เคยผ่านมาอ่ะครับ

User ID
    123
    Status
    โพส
    352

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boka ดูโพส
    แนะนำนะครับ พยายาม อย่าให้เขียนใบสั่ง
    รีบเคลียร์ๆไปก่อน จะได้ไม่เสียเยอะ
    แค่พูดเรื่องที่เคยผ่านมาอ่ะครับ
    เอ่อคือว่า โดนตั้งกล้องถ่ายภาพนะครับ ไม่ได้ตั้งโต๊ะ หรือดังจับ
    ผมยังงงอยู่เลยครับ ถ้าใครเคยมาเชียงใหม่ก่อนเข้าตัวเมืองจะเป็นถนน 6 เลน
    แต่จากลำปางมาจะเป็นสี่เลน ถ้าจับอย่างนี้โดนกันตรึมเลยละครับ

User ID
    123
    Status
    โพส
    352

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kamo_007 ดูโพส
    วันที่ 4 นี้จะขึ้นมางานที่เชียงใหม่ด้วยละซี..ถ้ากำหนดความเร็วแค่ 80 กม/ชม ในถนน 4 เลนแบบนี้ไม่ค่อยเห็นด้วยนะ
    ครับ น้า ผมก็เซ็งเลยครับ ในภาพแจ้งไว้เลยว่ากำหนด 80 ครับ เห็นหลายๆ ท่านในนี้บอกว่า สี่ประตูขับได้เร็วกว่าแปดสิบนะครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

น้าผมขับ 85 ก็โดนมาแล้วครับ

ยังงี้แสดงว่า Gps มันก็เตือนได้ถูกต้องเหมือนกัน

เพราะมีตั้งแต่ 80 100 105 กม ตามลำดับครับ

พอเครื่องเตือนปุ๊ป ผมก็ลดความเร็วปั๊บ ยังไม่เคยโดนครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

สี่ประตู ป้ายดำ จริงๆ แล้วได้ 110 นะครับ

ผมเดินทางต่างจังหวัด ความเร็ว 100-110 ก็ไม่เคยโดนครับ

ส่วนมากที่โดนจะวิ่งด้านขวาล่อเป้ามากกว่าหรือเปล่าครับ

พอวิ่ง 110 ผมก็อยู่ซ้าย

ง่ายๆ ลองสังเกตุ โทลเวย์สิครับ รูดซ้าย 150 ก็ไม่โดน แต่อยู่ขวา 120 ก็ไม่เหลือแล้ว

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,386

ถ้ามีหลักฐานอย่างนี้ ผมจะไม่เถียงซักคำ
    ผมเจอแต่ด่านบ้านนอก ด่านท้องที่ เรียกจอดก่อนแล้วก็บอกขับเร็ว พอถามเร็วเท่าไร พวกก็บอกร้อยกว่า ทั้งที่ผมวิ่งประจำ รู้อยู่แล้วว่าเขาชอบตั้งตรงไหน ผมก็ขับ 80 พวกยังบอกร้อยกว่า ขอหลักฐานมาดูหน่อยก้ไม่มี เจอประจำ ผมเถียงแหลก ถ้าอย่างนี้ อยากจับคันไหนมันก็เรียกก่อนแล้วบอก ขับเร็วตลอดซิ "มันง่ายไปๆ"

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

เอาแล้วงัยละ เมื่อที่งาน4ขวบ ก่อนถึงค่ายฯยัดมา130 แล้วก็เห็นกล้องด้วย จะรอดมั้ยเนี่ย...

User ID
    996
    Status
    โพส
    777

ซวยล่ะ เคยใช้มุกขอหลักฐานเอาตัวรอดมาได้เหมือนกัน เจอแบบนี้ก็ไปไม่เป็นวุ้ย 555

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

เอาหละเคยเจอแต่กล้อง สดๆๆ
    ถ้าจับที่ 80 โดนกันทั่วหน้าแหละครับ ผมว่า
    ผมเคยขับผ่าน กล้องจับความเร็ว (ไปนครสวรรค์) เข็มไมล์ ที่ 110 ชลอไม่ทัน ก็ผ่านนะครับ
    ลุ้นแทบแย่

User ID
    7979
    Status
    โพส
    124

ไปดูเเข่งรถที่บางเเสนมา ผ่าไฟดวงตรงเเยกก่อนถึงตลาดบางพระ พี่หัวปิงปองออกมายืนสะกัดเเถมชี้หน้าให้จอดรถ แต่ตอนนั้นคิดไงไม่รู้เหยียบไปต่อไม่สนใจ(เนื่องจากแถวนั้นมีพวกนี้ตั้งด่านบ่อยมาก เบื่อๆๆ) มองกระจกหลังพี่แกทำท่าจดป้ายทะเบียนรถ ไม่รู้แกจดทันรึป่าว อิอิ เเต่พอขับเลยไปก็ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้น เเต่จริงๆเเล้วผมผิดนะทีผ่าไฟแดง ขอโทษจริงๆครับจ่า

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ยังไงระวังกันด้วยน๊ะครับ แบบนี้ ผมคงต้องลดความเร็วเหลือ 80 หรือนี่ ใจขาดตายพอดี เหอะๆ แล้วตอนแซง จะใช้ ความเร็วเท่าไหร่ได้ละครับ ท่าน งง เลย

User ID
    258
    Status
    โพส
    109

วันนั้นเขาตั้งด่านแถวลำตะคลองยื่นให้20บาทวิ่งมา140กิโลเมตรต่อชั่วโมงแต่กล้องยังไม่เคยโดน กลัวอยู่เหมือนกันพูดแล้วเสียว 555

User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

ถ้าจำไม่ผิด ในเขตเมืองไม่เกิน 80 นอกเขต 90 ทางด่วน 120 ครับ เคยเห็นที่ด่านมอเตอร์เวย์ พี่แกตั้งกล้องก่อนถึงด่านซักเกือบ 1โล โดนกันยาวเป็นหางว่าวเลยครับ

TTC-01033 TTC-Member
    User ID
    9771
    Status
    โพส
    1,243

เอาไป20กินกาแฟ
    กฎหมายเค้าคงยังไม่แก้ไขหน้าจะเพิ่มความเร็วให้อีกซักหน่อย80ง่วงนอน และรถเด่วนี้รุ่นใหม่ๆเหยียบเด่วเดียวไปเป็น100 ถ้าไม่แก้กฎฯก่อจำกัดccน่าจะดีกว่า

User ID
    123
    Status
    โพส
    352

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    สี่ประตู ป้ายดำ จริงๆ แล้วได้ 110 นะครับ

ผมเดินทางต่างจังหวัด ความเร็ว 100-110 ก็ไม่เคยโดนครับ

ส่วนมากที่โดนจะวิ่งด้านขวาล่อเป้ามากกว่าหรือเปล่าครับ

พอวิ่ง 110 ผมก็อยู่ซ้าย

ง่ายๆ ลองสังเกตุ โทลเวย์สิครับ รูดซ้าย 150 ก็ไม่โดน แต่อยู่ขวา 120 ก็ไม่เหลือแล้ว
    คงจะมีส่วนครับน้า ผมวิ่งมาเลนส์ขวา เพราะว่าผมกลับรถก่อนจะมาถึงด่านประมาณสัก ไม่ถึงสองโล แต่ตอนขาไปก่อนกลับรถ ก็ไม่เห็นมีตำรวจสักกะคนนะครับ ถนนสายนี้ผมวิ่งประจำไม่เคยมีด่าน แต่วันนี้มาไงไม่รู้ครับ ตั้งกล้องเลยแฮะ
    ผมวิ่งกทม. - เชียงใหม่ 120 ตลอด แต่ส่วนมากจะวิ่งซ้ายเจอด่านทั้งตั้งโต๊ะ และด่านเถื่อนก็รอดมาได้ตลอด แต่มาตายน้ำตื้น เส้นที่วิ่งประจำเฮ้อ....
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย leo : 02-12-2009 เมื่อ 09:04

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ผมว่าถ้ามี 2 เลนส์ขึ้นไป น่าจะมีแบ่งช่วงของความเร็วไว้ก็ดีน๊ะครับ อย่างน้อย จังหวะแซงเราก็จะได้ไม่ถูกจับให้เสียเวลาเปลืองเงินเปลืองทอง เหอะๆ

ข้อมูลกระทู้