หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 30

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4385
    Status
    โพส
    2,824

มาตรฐาน สมาชิกใหม่สดๆร้อนจะรับรถวันที่ 6 เมษายน 2553 ครับ

สวัสดีครับ หลังจากที่เป็นสมาชิกธรรมดาอันยาวนานถึง 1 ปี ซึ่งเข้ามาอ่านหาความรู้อย่างเดียวซึ่งโพสไม่ได้ เพราะยังไม่รู้ว่าต้องสมัครสมาชิกถาวร และยังไม่ได้ถอยซักที วันนี้มาถึงแล้ว หลังจากศึกษาข้อมูลจากน้าๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่าน และเว็บแทบทุกเว็บที่ศึกษาได้ ตอนนี้ผมกำลังจะถอยเจ้าเหมียว 4*2 แล้ว(จริงๆอยากเรียกว่าเจ้ายักษ์นะ เพราะ Triton ยักษ์ตาเดียว) โดยตอนแรก มีตัว Glx (Same)ที่มี DVD แถม ราคา 599,000 ตอนแรกว่าจะเอา แต่ไปๆมาๆ แพงไปไหม ต่างกับ ตัว Gl ตั้ง 20000 กว่าเลยเอา ตัว Gl 576000 ดาวน์ 25%
    ส่วนลด 30000 จอง 5000 3000+2000 ป้ายแดง
    ของก็ธรรมดาครับ ไลเนอร์ ฟิลม์ MI-Tech กุญแจรีโมท กันสาด และก็ 3 ล็อค จ่ายเอง ส่วน ประกัน 1 ศรีเมือง พรบ ค่าจดทะเบียน ค่าขนส่ง แหมไม่มีบัตรน้ำมัน ส่วนชำร่วยก็ เบาะแค๊บ เสื้อ 2 ตัว พวงกุญแจ ยางปูพื้น กรอบป้าย ประมาณนี้ อืมจริงผมอยากถามว่าบัตรไดมอนด์ นี้ได้ด้วยไหมครับ ยัง งงๆอยู่
    ก็รับรถวันที่ 6 เมษา ครับ วันจักรี ยังไงจะนำรถมาโพสนะครับ ยังไง ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

มาตรฐาน Re: สมาชิกใหม่สดๆร้อนจะรับรถวันที่ 6 เมษายน 2553 ครับ

ยินดีต้อนรับสู่บ้านหลังใหญ่

สมาชิกถาวร : TTC-00454 TTC-Member
    User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

มาตรฐาน Re: สมาชิกใหม่สดๆร้อนจะรับรถวันที่ 6 เมษายน 2553 ครับ

ยินดีด้วยคับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

ยินดีด้วยครับ กับรถคันใหม่

User ID
    2461
    Status
    โพส
    180

ยินดีด้วยเช่นกันครับ

TTC-01310 TTC-Member
    User ID
    6337
    Status
    โพส
    160

ยินดีต้อนรับครับ
    คลับเรามีสมาชิกเพิ่มอีก 1 แล้วครับ
    อิอิ

User ID
    666
    Status
    โพส
    404

ยินดีต้อนรับด้วยคนครับ อิจฉาคนมีรถใหม่จัง

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

เข้ามาต้อนรับน้องใหม่ด้วยคนครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ยินดีล่วงหน้ากับรถคู่ใจด้วยครับ แต่น้าอยู่เวปนี้มานานปีกว่า คงคุ้นกับสมาชิกดีแล้วนะ มีะไรก็ลุยได้เลยละครับ 55+

User ID
    4385
    Status
    โพส
    2,824

ขอบคุณครับ ทุกท่าน ว่าแต่ รบกวนเรื่องบัตรไดมอนด์ด้วยครับ ว่าผมจะได้ไหมเอ่ย

สมาชิกถาวร TTC-01293 TTC-Member
    User ID
    7165
    Status
    โพส
    186

บัตรไดมอนด์ จะส่งมาให้ทีหลังครับตามที่อยู่ที่แจ้งไป
    น่าจะรุ่นเดียวกับผมเลย เอาสีอะไรมาครับ

User ID
    4385
    Status
    โพส
    2,824

จริงๆ สีดำสวยมาก แต่ไม่ได้เลย ดำม่วง ไม่ได้ วันพฤหัส เลยได้ บรอนเงิน ครับ คุยได้นะครับ ผม ออนไลน์ทั้งวัน น้าๆคนไหนว่าง รบกวนชี้แนะด้วยครับ ว่ามีไรต้อง
    ทำบ้าง อยากได้ช่วงล่างดีๆ หนึบ นุม เพราะข้างใน อย่างกะแลนเซอร์ เลยอยากได้อารมณ์แลนเซอร์ ส่วนตัวชอบขับ เร็ว ทางไกล ยังไงรบกวนน้าๆ ชี้แนะด้วยครับ แบงค์

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

ยินดีต้อนรับสมาชิกเพิ่มครับ......ขอให้มีความสุขกับการขับน้องเหมียว

ยินดีด้วยครับ

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ psylencex ดูโพส
    สวัสดีครับ หลังจากที่เป็นสมาชิกธรรมดาอันยาวนานถึง 1 ปี ซึ่งเข้ามาอ่านหาความรู้อย่างเดียวซึ่งโพสไม่ได้ เพราะยังไม่รู้ว่าต้องสมัครสมาชิกถาวร และยังไม่ได้ถอยซักที วันนี้มาถึงแล้ว หลังจากศึกษาข้อมูลจากน้าๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่าน และเว็บแทบทุกเว็บที่ศึกษาได้ ตอนนี้ผมกำลังจะถอยเจ้าเหมียว 4*2 แล้ว(จริงๆอยากเรียกว่าเจ้ายักษ์นะ เพราะ Triton ยักษ์ตาเดียว) โดยตอนแรก มีตัว Glx (Same)ที่มี DVD แถม ราคา 599,000 ตอนแรกว่าจะเอา แต่ไปๆมาๆ แพงไปไหม ต่างกับ ตัว Gl ตั้ง 20000 กว่าเลยเอา ตัว Gl 576000 ดาวน์ 25%
    ส่วนลด 30000 จอง 5000 3000+2000 ป้ายแดง
    ของก็ธรรมดาครับ ไลเนอร์ ฟิลม์ MI-Tech กุญแจรีโมท กันสาด และก็ 3 ล็อค จ่ายเอง ส่วน ประกัน 1 ศรีเมือง พรบ ค่าจดทะเบียน ค่าขนส่ง แหมไม่มีบัตรน้ำมัน ส่วนชำร่วยก็ เบาะแค๊บ เสื้อ 2 ตัว พวงกุญแจ ยางปูพื้น กรอบป้าย ประมาณนี้ อืมจริงผมอยากถามว่าบัตรไดมอนด์ นี้ได้ด้วยไหมครับ ยัง งงๆอยู่
    ก็รับรถวันที่ 6 เมษา ครับ วันจักรี ยังไงจะนำรถมาโพสนะครับ ยังไง ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
    ยินดีต้อนรับน่ะคร้าบบบบบบบบบ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ยินดีด้วยครับ กับรถใหม่ เรื่องแนะนำไม่มีเพราะกลัวไม่ถูกใจ เรื่องหนึบนุ่มเท่าที่รู้ ความสูงแบบเดิมๆเปลี่ยนโช๊คเปลี่ยนสปริง เอาแหนบบันทุกออก ไตรตั้นก็สุดยอดสุดๆแล้วครับท่านตามความคิดผม เรื่องความเร็วแลกกับเรื่องค่าใช้จ่ายเพิ่มอีกเยอะก็ลองศึกษาพิ่มเติมดูน๊ะครับ ถ้าอยากได้อารมย์เก๋ง สงสัยต้องหันมาติดดิน แต่ต้องแลกกับยางแก้มสูงมาตราฐานมันถึงจะนุ่มครับ สรุปมันจะออกแนวแปลกๆ หรือสอบถามน้า บี๊ได้เลย ทั้งเรื่องระบบโช๊คและเรื่องความเร็ว อิอิ จัดไปครับสำหรับชอบ แต่หมดงบอีกบานเลยครับขอบอก ของพวกนี้ เสพแล้วติดแน่นอนเลยทีเดียว ยังไงก็ขอให้มีความสุขมากๆกับรถใหม่ด้วยน๊ะครับ

แล้วตัว GL มันรุ่นตัวเดียวกับรุ่นผมรึปล่าวครับ คือ 90 แรงม้า งง งง ถ้าใช่ ผมมีเพื่อนรุ่น 90 ม้า มาเป็นเพื่อนอีกคันแล้ว ดีใจจัง อิอิ แต่ราคาไตรตั้นสมัยนี้ ทำไมมันสูงจังเลยเห็นราคาแล้วสะดุ้งเลยครับขอบอก เหอะๆ

User ID
    2948
    Status
    โพส
    753

ยินดีด้วยครับ อยากมีรถใหม่กะเค้าจัง...

User ID
    7395
    Status
    โพส
    551

จะรอรับน้องใหม่น่ะคร๊าบ...

User ID
    4385
    Status
    โพส
    2,824

ขอบคุณอีกครั้งนะครับ เอ๋ แรงม้านี่ยังไม่แน่ใจเลยเพราะมันมีแตในแคตตาล๊อกต้องรอดูคู่มืก่อนนะครับ น้า Joe ยังไงจะเอารูปมาอัพเดทให้นะครับ ส่วนเรื่องแต่ง คงแต่งแน่ๆ แต่ขอรองแรงดูก่อนว่ามันจะเป็นตามคาดไหม อย่างว่าเหนอะต้องลองก่อนถึงจะรู้ว่าขาดอะไร
    ยังไงขอบคุณทุกท่านมากนะครับที่เอ็นดูน้องสมาชิกใหม่ ...แบงค์ชิกิ
    myjoefiend
    TTC-00892
    สมาชิกถาวร

User ID
    9968
    Status
    โพส
    135

Talking Re: สมาชิกใหม่สดๆร้อนจะรับรถวันที่ 6 เมษายน 2553 ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ psylencex ดูโพส
    จริงๆ สีดำสวยมาก แต่ไม่ได้เลย ดำม่วง ไม่ได้ วันพฤหัส เลยได้ บรอนเงิน ครับ คุยได้นะครับ ผม ออนไลน์ทั้งวัน น้าๆคนไหนว่าง รบกวนชี้แนะด้วยครับ ว่ามีไรต้อง
    ทำบ้าง อยากได้ช่วงล่างดีๆ หนึบ นุม เพราะข้างใน อย่างกะแลนเซอร์ เลยอยากได้อารมณ์แลนเซอร์ ส่วนตัวชอบขับ เร็ว ทางไกล ยังไงรบกวนน้าๆ ชี้แนะด้วยครับ แบงค์
    ผมก็เกิดวันพฤหัสอ่ะครับ อยากได้สีดำเหมือนกัน แต่ต้องเชื่อผู้ใหญ่ครับ เลยสอย พลัสขาวมุก 2010 ซะเลย อิอิ รับรถ 2 เม.ย.53 (ตื่นเต้นจัง)

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้