หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 24

nawattakron
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน คันใหม่ ปัญหาคาใจ

สวัสดีครับ ผมพึ่งถอย 4x2 มา อ่ะ ทำไมเวลาดับเครื่องตัวถังรถสั่นจังเหมือนอีซูซุสมัยก่อนเลย แล้วพวงมาลัยจะสั่นเวลาขับเจอถนนที่ไม่ค่อยเรีบยจะดังกึกๆมาจากโช๊คอัพสะเทือนมาที่เท้าเลยอ่ะ มีใครเป็นบ้างครับแนะนำหน่อยครับ ปัญหาที่ยังไม่ตามมาจะมีมาอีกไหมล่ะนี่

เป็นเหมือนกันครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    22
    Status
    โพส
    690

ลองเข้าศูนย์แล้ว Learnning ECU ใหม่อีกครั้งครับ ช่างอาจจะไม่ได้ดูให้ก่อนถอยออกจากศูนย์ครับ ถ้าไม่หาย ลองเปลี่ยนศูนย์ดูครับ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

เป็นเหมือนกัน แต่มันชินแล้ว เลยไม่รู้สึกว่าเป็นปัญหา

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

-เรื่องเวลาดับเครื่องแล้วสั่น เป็นอยูเหมือนกันไม่แน่ใจว่ายี่ห้ออื่นเค้าเป็นไหม
    แต่ยังไงซะชนาดรถเก๋งเบนซินก็ยังเป็นแต่อาจจะไม่มากเท่าดีเซลแต่ก็ชินแล้วเช่นกัน:d

-เร่องพวกมาลัยสั่นเวลาเจอถนนไม่เรียบลองตรวจสอบเรื่องลมยางดูนะครับ
    เห็นบอกว่าเพิ่งออกมาใหม่ปกติศูนย์จะเติมไว้ที่ประมาณ 50 กว่าๆ
    แต่ปกติที่เราใช้กันประมาณ 30-35 แล้วแต่ชอบลองเช็คดูก่อน
    สำหรับพวงมาลัยของไทรทันเนี่ยจะมีความรู้สึกว่าหนักกว่ายี่ห้ออื่นและรู้สึกถึงแรงสั่นสะเทือนบนพื้นถนนได้มากว่ายี่ห้ออื่น แต่ก็มีข้อดีในเรื่องของการบังคับเลี้ยวที่เราสามารถควบคุมได้ง่ายในขณะรถวิ่ง
    และมีความคล่องตัวสูง ยิ่งถ่าขับเร็วๆซักเกิน 120 ขึ้นไปจะรู้สึกถึงความมันใจในการควบคุมรถว่าเอาอยู่
    แต่ถ้าตรวจสอบลมยางแล้วยังมีอาการที่รู้สึกว่าสั่นมากๆหรือมีเสียงดังมากๆก็เข้าศูนย์ไปทดสอบกับช่างเลยว่ามันผิดปกติหรือเปล่า

User ID
    248
    Status
    โพส
    1,032

อืมม...เห็นด้วยๆตามนั้นเลยครับ

User ID
    590
    Status
    โพส
    114

ของผมก็เป็นเหมือนกัน เป็นรถคันแรกก็เลยไม่รู้ว่าผิดปกติหรือเปล่า เพราะตอนนี้ชินแล้วคับ

User ID
    383
    Status
    โพส
    546

Smile

เรื่องพวกมาลัยสั่นเวลาเจอถนนไม่เรียบลองตรวจสอบเรื่อง ศูนย์ล้อดูก็ดีนะครับ

nice guy
    ผู้เยี่ยมชม

สบายใจใด้ของผม 4d 116 วิ่งมา3000 มีเสียง แกร๊กๆใต้ท้องรถเวลาดับเครื่อง(เร้าใจดี)ด้วยครับ ช่างที่ศูนย์บอกปรกติ

User ID
    764
    Status
    โพส
    95

Smile

เป็นเหมือนกันครับ เพียงแต่ไม่รู้สึกว่ามันผิดปรกติ

User ID
    385
    Status
    โพส
    175

ก่อนผมใช้เจ้าเหมียว ผมขับเจ้าโก้ อยู่ สั่นกว่าเยอะนะ อันนี้คนนั่งบอกเองเลย

Kittikantaphong
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: คันใหม่ ปัญหาคาใจ

พี่สมาชิกครับ ถ้าหากผมจะซื้อไทรทัน ไม่ทราบว่าควรจะซื้อช่วงไหนดีครับ ถึงจึงจะคุ้มค่า
    ใจมันรักไทรทันนะคับ เลยอยากมีไว้สักคัน
    ช่วยกรุณาตอบด้วยนะครับผม ขอบคุณครับผม

User ID
    71
    Status
    โพส
    100

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kittikantaphong ดูโพส
    พี่สมาชิกครับ ถ้าหากผมจะซื้อไทรทัน ไม่ทราบว่าควรจะซื้อช่วงไหนดีครับ ถึงจึงจะคุ้มค่า
    ใจมันรักไทรทันนะคับ เลยอยากมีไว้สักคัน
    ช่วยกรุณาตอบด้วยนะครับผม ขอบคุณครับผม
    ช่วงมอเตอร์โชว์ ปลายปีครับ ช่วงนั้น แต่ละดีลเลอร์เร่งทำเป้าครับ เพราะจะสิ้นปีแล้ว อยากได้ส่วนลดเท่าไหร่ ของแถมอะไร ยังไง? สอบถามไปเลยครับ

User ID
    4497
    Status
    โพส
    125

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ หลานยายปริก ดูโพส
    ช่วงมอเตอร์โชว์ ปลายปีครับ ช่วงนั้น แต่ละดีลเลอร์เร่งทำเป้าครับ เพราะจะสิ้นปีแล้ว อยากได้ส่วนลดเท่าไหร่ ของแถมอะไร ยังไง? สอบถามไปเลยครับ
    ถูกต้องที่ซู้ดดด ได้ส่วนลดตรึม

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

ผมว่าวัสดุที่นำมาทำพวงมาลัย มีส่วนที่ทำให้สั่นนะครับ
    ลองจับมือนึง อีกมือเคาะดูตรงข้ามที่่จับ ยังสั่นๆเลยครับ เหมือนพวงมาลัยกรวงๆ ไป

Triton_T@T
    ผู้เยี่ยมชม

เวลาเข้าศูนย์ก็ควรเข้าศูนย์ทีี่บริการดีๆหน่อยนะครับ ระวังเจอศูนย์แยะๆนะครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

เข้าศูนย์ลยครับ

ssuttiarj
    ผู้เยี่ยมชม

Question Re: คันใหม่ ปัญหาคาใจ

พวงมาลัยสั่นนี่น่าจะเติมลมยางแข็งไปนะครับ...หรือว่าเปลี่ยนแม๊กใส่ยางแก้มเตี้ย...ถ้าแม๊กยางเดิมนี่ดูที่ข้างประตูได้ครับจะมีบอกไว้...
    เครื่องสั่นนี่ถ้าสั่นมากๆน่าจะผิดปกตินะครับ..ถ้ารถใหม่ไม่น่าเป็นครับ..แต่ถ้าวิ่งมาเยอะๆอาจจะเป็นไปได้ว่าแอร์โฟล์จะสกปรกนะครับ..(ไม่ทราบว่ารุ่นนี้มีไหมไม่แน่ใจ??)..
    ลองดูในนี้ก้อได้ครับ..
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ead.php?t=5568

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

เหยียบคลัชไว้แล้วดับเครื่องอ่ะ
    แต่อย่าไปคิดมากเลยปวดหัว

EGR-TURBO
    ผู้เยี่ยมชม

ปกติครับสำหรับเครื่องสั่นเวลาดับ ยอมรับว่าวีโก้ทำได้ดีกว่าตอนดับเครื่องแค่นั้นครับ

วันนี้ลองขับ vigo 2.5 j อัตราเร่งนั้นรอบระหว่าง1000-2000รอบนั้นพอกันกับรถไทรตันแต่พอเลยรอบสองพันขึ้นไปเริ่มอืดครับ แต่ไทรตันพุ่งกว่ามากครับ

สรุปคือ ไทรตันแรงต้นแรงปลาย วีโก้แรงต้นปลายแผ่ว

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้