หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 29

yoky
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน อาชีพค้าขายกับการออกรถป้ายแดง

สอบถามสมาชิกทุกท่านหน่อยนะครับ
    ผมทำอาชีพค้าขายเป็นร้านโชห่วยเคลื่อนที่(ขายส่งตามร้านค้าในหมู่บ้าน)
    มีแต่สมุดบัญชีเงินเก็บธนาคารออมสิน ฟากเข้าทุกเดือนแต่มากบ้างน้อยบาง(เพราะลูกค้าส่วนใหญ่เงินเชื่อ)
    ไม่มีหน้าร้าน จะแค่เย็นไปซื้อของเช้าก็เอาไปขาย
    กำไรไม่แน่ไม่นอนแต่ไม่ต่ำกว่าหนึ่งพันต่อวัน
    มีหน้าร้านเป็นร้านซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้า(งานเสริม)
    มีทางจะออกรถป้ายแดงได้มั้ยครับ(ตัวplus4ประตู)

เราติดต่อยังไงครับ
    เห็นคนขายของด้วยกันบอกว่ามิตซูออกรถยากจริงมั้ย
    d*max อาชีพค้าขายจะออกง่ายกว่า (แต่ไม่ค่อยชอบดอกเบี้ยแพงมาก)

รบกวนช่วยแนะนำทีครับ มีเงินดาวอยู่แค่ 150000 เอง จะพอออกได้มั้ย
    ไม่มีคนค่ำด้วยครับ(ไร้ญาติ)
    อยู่อยุธยา มีอะไรที่ใหนก็แนะนำด้วยนะครับ
    ขายของทุกวันอยากได้เจ้าที่สะดวกๆหน่อย

085-421-0132 โญ
    กฤษดีตั้งแต่ยังไม่ได้ออกเลยครับ วันนี้(1/5/53)ช่วงเช้าว่างจะไปดูรถที่ไทยธาดาซะหน่อย(เผื่อมีโอกาศได้เป็นหนี้กับเค้า)
    โชว์รูมดันปิด เนื่องด้วยวันแรงงาน กรรมเลยเรา (แต่เห็นยี่หี้อื่นเค้าเปิดกันหมดนะ)

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    246
    Status
    โพส
    472

มาตรฐาน Re: อาชีพค้าขายกับการออกรถป้ายแดง

ออกได้ครับ โทรมาหาคำปรึกษาได้ครับ 087-8894700 ต้อมครับ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

มาตรฐาน Re: อาชีพค้าขายกับการออกรถป้ายแดง

ลอง ถามเซลล์ ถามๆทุกที่ครับ บางที่บริการดีครับ
    เเละ บริการเอาใจใส่ ลูกค้าครับ

User ID
    2931
    Status
    โพส
    248

แบบนี้หละครับเซลล์ชอบนักเลยครับ ออกได้แน่นอนครับขนาดผลเงินเดือนมากกว่าราคางวดนิดเียวยังออกได้เลยส่งมาแล้วสองปีไม่มีหนังสือถ่วงสักใบ แถมไฟแนนยังบอกว่าไปเพิ่มงวดเอาเงินมาใช้สักหกเจ็ดหมื่อไหม เชื่อไหมครับน้า

User ID
    1614
    Status
    โพส
    226

ออกปาเจโร่ยังได้เลยครับเห่อๆๆ

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

สบาย ครับพี่ ขนาดผม แต่ก่อนทำงานได้เดือนล่ะ 10000 เอง ตกงานมา 3 เดือน
    อยากค้าขาย ยังออกได้เลย ดาว 25 %
    รถออกง่ายครับ แต่ บ้าน โครตยาก เลย สำหรับ พ่อค้า แม่ขาย
    ถ้าพี่มี 150000 ตัด ดีแม็ก ไปเลยครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ยังไงก็ขอให้ได้รถมายลโฉมไวๆน๊ะครับ 4 ประตูยังไงก็ออกมาได้แน่นอนครับน้า เงินเดือนอย่างน้อย 30000 แต่อย่าลืมเรื่องค่าใช้จ่ายไปละครับ ทั้งภาษีและประกันตอนต่อครบรอบปี และค่าโสหุ้ยต่างๆที่ตามมา คิดคร่าวๆน๊ะครับ ค่างวด ประกัน ทะเบียนภาษีพรบ. ราคาเฉลี่ยรวมค่าตรวจเช็คตามรอบและค่าน้ำมัน รวมๆ ก็ประมาณ 40000 บาท ครับ ยังไงซะก็อย่าตกใจครับต้อง รอให้ผู้มีประสบการณ์จริง ออกมาให้คำตอบ เพราะผมเงินเดือนมั่นคงพอๆน้า ยังออกรถราคาจบไม่เกิน 500000 ต้นๆ มาใช้เลยครับ เพราะราคานี้ ผมคิดว่าเหมาะสมกับตัวผมและการใช้งานมากที่สุดแล้วครับ เอามาหนักกว่านี้ สงสัยจะไม่มีเงินกินแน่นอน แค่นี้ยังคิดหนักตอนครบรอบทุกๆปีเลยครับ ขอบอก เหอะๆชีวิตนึงกว่าคนเราจะมีรถเป็นของตัวเองได้ มันช่างแสนลำบากครับ ยังไงก็คิดคำนวณทบทวนดีๆน๊ะครับ จะได้ได้รถตามที่ใจเรามุ่งหวังและไม่หนักต่อตัวเองในอนาคต ยังไงรถก็ยังกินเชื้อเพลิงครับ ต่อเดือน ผมเติมไม่ต่ำกว่า 1000- เหอะๆเอาออกมาค่าใช้จ่ายต่างๆของเดือนปัจจุบันไปหักกับรายรับใช้ได้เลยทีเดียว ขอบอก ที่บอกไปเป็นความคิดของผมน๊ะครับน้า

babimild
    ผู้เยี่ยมชม

ส่วนตัวผม ค้าขายมาหลากหลายอยู่นะครับ

อาชีพของพี่ที่กล่าวมาไม่มีหน้าร้าน ก้ไม่เป็นปัญหาครับ

ขอให้มีอาชีพที่มีที่มาของเงิน ที่ไฟแนนซ์ สามารถ ตรวจสอบได้

แค่นั้นก็น่าจะเพียงพอแล้วนะครับ

แต่ต้องดูอีกทีนึงเพราะ พี่หมุนบัญชีน้อย เสตทเม้น อาจจะไม่สวยงาม

แล้ว ไม่มีคนค้ำด้วย อาจจะต้องลุ้น ในส่วนนี้นิดหน่อยนะครับ

แต่ก็น่าจะผ่านนะครับ เพียงแต่ต้องลุ้น ในจุดที่ผมบอกเท่านั้นเอง

ทำอะไรๆ ที่มันต้องลุ้นนะดีนครับ พอได้มันมา แลว้

เราจะรู้สึกมีความสุขกับมันจะภูมิใจ กับมันครับ

ก็ขอให้สมหวังนะครับ ^^ (ยาวไปๆ)

User ID
    5411
    Status
    โพส
    334

ดาวน์ 150,000 สบายๆเลยครับ เผลอๆ ไม่ต้องใช้ผู้ค้ำ

User ID
    122
    Status
    โพส
    1,120

เอาใจช่วยครับ ขอให้ได้สมใจนะครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

เอาใจช่วย ครับ แต่คอกว่าได้ 100%

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

เพื่อนผมเป้นเซลอยู่ที่มิตซู ไทธาดา อยุธยา ครับ 150000 มีเงินดาวนืขนาดนี้ สบายเลยครับ ขนาดมีเงินดาวน์ไม่ถึง 5 หมื่น ยังออกรถขับไปหลายคันกันแล้วครับ ถ้าสนใจจริง โทรมาถามได้ครับ เดี๋ยวผมให้เบอร์ติดต่อไป แนะนำ ไฟแนนซ์ เกียรตินาคิน ครับ อาจจะต้องไปถ่ายรูปที่พัก ถ่ายรูปบัตรประชาชนตัวจริง ด้วยกล้อง อาจจะเช็คมากหน่อย แต่ผ่านง่ายครับ
    ด้วยความเคารพครับ..

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,387

ชาวเขา ปลูกผักตามดอย ไม่มีบัตร ยังออกได้เลยครับ ว่าแต่มีตัง

User ID
    2111
    Status
    โพส
    327

ขออวยพรให้สมความปราถนาด้วยครับ

User ID
    2826
    Status
    โพส
    398

เอาใจช่วยครับ ขอให้ได้รถสมดังใจครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...แม้ว ม้ง ชาวเขาบนดอยเค้าซื้อเงินสดเน้อแถมล่อแต่ขับ4ตัวท๊อปอย่างเดียวด้วย อย่าไปว่าเค๊าเน้อ เห็นๆอย่างนั้นเหอะ...

User ID
    10936
    Status
    โพส
    121

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...แม้ว ม้ง ชาวเขาบนดอยเค้าซื้อเงินสดเน้อแถมล่อแต่ขับ4ตัวท๊อปอย่างเดียวด้วย อย่าไปว่าเค๊าเน้อ เห็นๆอย่างนั้นเหอะ...
    หลายปีก่อนตอน วีโก้ วีออส ออกใหม่ๆ ไปเขาค้อ แล้วขึ้นไปหมู่บ้านชาวเขา ป้ายแดงจอดกันให้พรึบ ทั้งวีโก้วีออส นึกในใจ กุยังไม่มีปัญญาเลย

เอาใจช่วยครับออกได้แน่ไม่ยากหรอก เงินดาวน์เยอะขนาดนี้ .....

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่เลยละกัน

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

ผมก็พ่อค้าครับ เอาใจช่วยนะครับ

yoky
    ผู้เยี่ยมชม

จองแล้วครับ ค่าจอง 5000
    ราคา 745,000
    ดาวน์ 223,500
    ยอดจัด 521,500
    ส่วนลดเงินดาวน์ 23,500
    แถมมี
    1.กรอบป้ายทะเบียน
    2.บัตรสมาชิก
    3.พวงกุญแจ
    4.ประกันชั้น1
    5.พ.ร.บ.
    6.ค่าจดทะเบียน
    7.ฟิล์ม hi-kool หน้าเต็ม
    8.กระบะลายเนอร์
    9.หุ้มเข็มขัด
    10. ผ้ายางปูพื้น
    11.เนวิเกเตอร์

เห็นเชลบอกว่าดอก 0.65 ผ่อน 48 เดือน

แต่ในใบจอง เขียน อัตราดอกเบี้ย 2.45 ค่าส่งงวด 11930*48
    ตกลงมันยังไงกันครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้