สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 18 จากทั้งหมด 18

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    241
    Status
    โพส
    269

มาตรฐาน มาช่วยกันหน่อย จะรวบร่วมปัญหาส่ง ผู้บริหาร มิตซูฯ

จากการพูดคุยกับฝ่ายบริหารของมิตซูมอเตอร์ จึงทราบว่า ปัญหาต่างๆที่เราๆเจอเราพยายามแก้พยายามติดต่อผู้เกี่ยวข้องให้แก้ใขนั้น ผู้บริหาร ไม่รู้เรื่องพวกนี้ เลย เหมือนจะมีการปิดบัง หรือโกหกว่าแก้ใขแล้ว เพื่อหนีความผิดของผู้ที่เกี่ยวข้อง น่าจะประมาณนั้นเป็นแน่ ผมจึงอยากรบกวนเพื่อนๆช่วยกันรวบรวมข้อมูล แนบลิ้งค์ ปัญหาที่เกิดทั้งหมดมาให้ผม เช่น ปัญหาสนิมทั้งจากตัวรถ โครงสร้าง สนิมจากชิ้นส่วนเหล็กที่ไม่ได้ทำสีภายในห้องโดยสาร เช่น คานในคอลโซลหน้า โครงเบาะ ความบกพร่องการประกอบ และผมจะรวบรวมส่งให้เขาดูจะได้ตาสว่างซะที และเมื่อผ่านขั้นตอนนี้แล้วไม่มีอะไรดีขึ้นผมคนหนึ่งละที่จะเลิกคบ...เลย (เพราะนี่ก็ซื้อคันที่ 2 แล้วนะ) ส่งมาโพส์บนหน้านี้และส่งเข้าเมลล์นี้ด้วยนะครับ manujancum@hotmail.com
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย manu : 13-06-2010 เมื่อ 15:54

User ID
    2199
    Status
    โพส
    128

มาตรฐาน Re: มาช่วยกันหน่อย จะรวบร่วมปัญหาส่ง ผู้บริหาร มิตซูฯ

ของผมก็ 2 คันครับ
    คันที่ 2 พึ่งผ่านพันโลไปเมื่อวาน เป็น PLUS/4D AUTO
    1. ผ่านพันโล แหนบเริ่มดัง(รำคาญมาก) คันเก่าไม่เป็น
    2. วิ่งผ่านทางขรุขระ หรือถนนเป็นคลืน แกนพวงมาลัยจมีเสียงดัง กึกๆ
    3. ในคอนโซลหน้ามีเสียงก๊อกแก๊ก เป็นบางครั้ง

ปัญหาที่บอกไปไม่เกิดกับคันแรกเลย คันแรกเป็น CAB 4x2
    ฝากเรื่องด้วยนะครับ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

มาตรฐาน Re: มาช่วยกันหน่อย จะรวบร่วมปัญหาส่ง ผู้บริหาร มิตซูฯ

ปรับปรุงช่างเทคนิค ที่วิเคราะห์ปัญหาให้ดีกว่านี้หน่อย ก้อดีนะ ผมว่าพวกนี้เหมือนทำงานกินแต่เงินเดือน
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย yut : 13-06-2010 เมื่อ 20:08

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

แหนบดัง นี่เป็นเยอะครับ ยี่ห้ออื่นก็เป็นกัน ของผมเดี๋ยวนี้ไปค่อยเป็นแล้ว เป็นก็น้ำฉีดหาย

คลัชดัง(เกินมาตราฐาน)

เบาะหลังดัง รำคาญมาก ***************

เกียร์เวลาเปลี่ยนของผมก็ดังนะ กึก ทุกเกียร์ 1-r

เครื่องดัง อันนี้ไม่เกี่ยวเนอะ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ให้แก้ที่ศูนย์ก่อนเลยจ้ะช่างวิเคราะห์ปัญหาไม่ค่อยจบ งานเก็บไม่ดี ยี่ห้ออื่น มีตรวจสอบรถก่อนส่งลูกค้าดีมากๆเช่น ล้างรถให้ทำความสะอาดจุดที่ช่างมาจับ(มีคราบสกปรกและเหนียวๆเต็มพวงมาลัยกะหัวเกียร์ทุกครั้งที่เข้าเลย) จุดบริการลูกค้าต่างจังหวัดน้อยไม่พอยังห่วยอีกต่างหากแต่ละจังหวัดให้มีดีลเลอร์ 2เจ้าจะดีครับจะได้มีการแข่งขันบริการดีๆจะตามมา

ส่วนเรื่องรถ มีดีมีเสียทุกยี่ห้อแต่ให้ดูแลและรับผิดชอบลูกค้าที่ซื้อไปหน่อย ถ้าทำไม่ได้ให้ไปขายรถมือสองดีกว่า หรือขายมิตซูให้คนอื่นมาดูแล (ไม่แรงนะครับแต่เรื่องจริง)

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

เอาไปอีกที่นึงครับ สดๆร้อนๆ แก้ยากถ้าคนหน้าห้องประธานใหญ่ยังคอยปิดหูปิดตากันอยู่
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=21411

User ID
    11490
    Status
    โพส
    213

ส่วนตัวผม อยากให้ผู้บริหารมิตซู ไปดูการบริหารของ ฮอนด้า ครับ ยิ่ง call center มันรับเรื่องทุกอย่างพูดดี แต่มันไม่เคยติดต่อกลับ หรือตามงานจริงๆ สักที ถ้าเราไม่เป็นฝ่ายโทรไป

สมาชิกถาวร TCC-0576 TTC-Member
    User ID
    4052
    Status
    โพส
    1,067

ของผม ตีนผีคลัชดังครับ เครมไปแล้ว1รอบยกเกีนร์มาอัดจารบีตีนผีต้องถ่ายน้ำมันเกียร์
    ค่าแรงฟรีค่าน้ำมันจ่ายเองใช้ได้ประมาณ4เดือนดังอีกแล้วนี่ยังไม่ได้ทำเลยเพราะเสียดาย
    น้ำมันเกียร์และเสียดายตังค์เพราะเพิ่งถ่าย เซ็งครับ เคยแจ้งเรื่องไปทาง web ของ MMTH
    เงียบสนิท

User ID
    446
    Status
    โพส
    145

ผมก็เป็นสมาชิกอีกคนหนึ่ง ตอนนี้ เลิกคบ ไปแล้วครับ แต่เป็น 4*2 ออโต้ ไม่พลัส 4 ประตู ปี 2006 ไม่ใช่ไม่รักนะครับ ค่อย เก็บข้อมูลกันต่อไปเรื่อย ๆ ว่า อาจจะหันมาคบ กับ ตัว พลัส อะครับ
    ปัญหา อย่าง เรื่อง แกน พวงมาลัย น่าจะมาดูแล ให้ดี หน่อย อ่านมาจนถึงวันนี้ ยังมีให้พบเจอ ปัญหาเรื่องพวงมาลัย ไม่จบ สิ้นครับเพราะเป็น อะไหรที่เกี่ยวกับความรู้สึกด้านจิตใจมาก ๆ ครับ เรื่องความปลอดภัย พวงมาลัย ส่วนเรื่องเสียงในห้องโดยสาร ยังพอทำใจรับได้ ส่วนเรื่อง เฟืองท้ายหอน ออโต้ ก็ดังครับ แต่ก่อน ตอนที่ผมขับ พอหอน ผมก็ผ่อนคันเร่ง แล้ว รอรอบตก ค่อย กดใหม่ ยังนึกคิดสนุกว่า ดังได้ใจดีแท้ ส่วนเรื่องแหนบ ไม่เคยเจอครับ
    แต่อย่างที่บอก ตอนนี้ ได้ปล่อยไปแล้ว และ รอ ๆ ๆ

paphawin TTC-Member
    User ID
    7391
    Status
    โพส
    356

เริ่มเหนื่อยแล้วคับ ผมนี่..ครัช..ยังกะรถไถนา...สั่นสู้ดีจัง เข้าเกียร์ัยังกะคูโบต้า..กรึก แคร่ก ๆ หาทางแก้ไว ๆ นะคับมันต้องทำได้สิน่า... กินน้ำมันไม่เท่าไหร่อยู่ที่เท้าเรา
    และก็พวงมาลัย...น้า ๆ นึกภาพเอา่ว่าขับมอไซต์ที่คอมันแข็งง่ะ..ขับเองยังเมาเลย..

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

แล้วได้เสนอ ปัญหาไปกันหรือเปล่าครับ ปัญหานานมาแล้วด้วย ตอนแรก แอบยิ้มในใจ ฉันยังไม่เจอปัญหาที่ทุกท่าน กล่าวมา...แต่ตอนนี้ จะครบทุกอาการแล้วมั่ง...
    1. แหนบดัง (ตอนนี้ ชินและชาครับ) ปัญหานี้จบ
    2. คลัชดัง เคลมมา 2 ครั้ง ดังเหมือนเดิม ตอนนี้ หนักกว่า เหยียบ เอี๊ยดๆๆ ปล่อย แคร๊กๆๆๆ ดังเข้าไป
    3. เกียร์ เข้ายาก กุ๊กๆๆ เกียร์ถอย มีกุ๊กๆ ตลอด ย้ำไปเถอะคลัช (เพราะคลัช ก้ไม่ได้ดี)
    4. ติดเครื่องยนต์ เปิดแอร์ เสียง สายพาน แฟ๊ตๆๆ (บอกเสียงยาก)
    5. โอ้ย โอ้ย...
    ถ้าเสนอไป แก้ให้คงดีมากๆเลย...เข้ามาระบาย นิดโหน่ยยยยย ไม่ได้หวังกับเขาเท่าใหร่...หรอก...

User ID
    9285
    Status
    โพส
    88

ของผม Plus Auto คับ
    ปัญหาที่เจอเลย วิ่ง 5000 กว่า ๆโล

แหนบดังคับ แต่ยังไม่ถือว่ามาก แต่อยากจะแกปัญหาก่อนที่มันจะดังมากกว่านี้คับ

Sawaengha6439
    ผู้เยี่ยมชม

เหมือนกันครับ ผมยังไม่ถึง3พันโลเลย เป็น Plus/4d ธรรมดา
    1. ตอนผ่านพันโล แหนบเริ่มดัง(รำคาญมาก) ตอนนี้ จะ5พันแล้วนึกว่าจะหาย เคยลองเอานำมันหยอดตรงเข็มขัดแหนบแล้วก็เงียบไปพักหนึ่ง ตอนนี้ เอาอีกแล้ว
    2. ในคอนโซลหน้ามีเสียงก๊อกแก๊ก เป็นบางครั้ง
    3.ติดเครื่องยนต์แล้วเปิดแอร์ตอนแลกๆมีกลิ่นอับ (อันนี้เป็นตั้งแต่ตอนแรกๆเลยครับ)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Sawaengha6439 : 15-06-2010 เมื่อ 15:23

User ID
    9968
    Status
    โพส
    135

ส่วนของผม Plus/4d M10 ธรรมดา ตอนนี้ 4500 กว่าโล แหนบดังมาก รำคาญจริงๆ ส่วนปัญหาอื่นยังไม่เจอครับ

User ID
    6468
    Status
    โพส
    176

ของผม พลัส 4d / เกียร์ธรรมดา
    1.ปัญหาคลัชดัง รถ 40000 กม. แคลมคลัชมาแล้ว 2 รอบ ผจก.0 บอกเป็นชุดที่แก้ไขแล้ว แต่หลังจากเคลมออกมา ไม่เกิน 1000 กม. ก็ดังอีก ตกลงเป็นชุดแก้ไขจริงหรือเปล่า ทำไมเปลี่ยนใหม่ก็ดังเหมือนเดิม
    2.แกนพวงมาลัย หลวม ดังกุกๆ กักๆ ทำให้ขาดความมั่นใจ ในการควบคุมรถ
    ปล. รถที่ส่งขายนอก มีปัญหาคลัชดังแบบนี้หรือเปล่า หรือใช้ชุดเกียร / คลัช คนละชุดกัน กับในตัวที่ขายในประเทศ

User ID
    7388
    Status
    โพส
    151

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=20721
    รีบส่งนะครับ ก่อนที่จะโดนล๊อกกระทู้ อิ อิ

TTC-00906 TTC-Member
    User ID
    170
    Status
    โพส
    98

รถผม4ปีเฟืองท้าย4ลูกหอนตลอดช่วง70-90ทั้งเกียร์4และ5หมดประกันไปแล้วแต่ผมก็ยังตามเรื่องอยู่ไม่ปล่อยไว้เฉยๆหรอกครับตอนนี้ทางMMThแจ้งมาว่าMITSU JAPANแก้ไขได้แล้วมั้งบอกผมว่าอีก1เดือนของน่าจะมาผมจะรอครับแค่30วันเองทนมาตั้งนานยังทนได้ฮ่าๆๆๆ2.5 4WDเรื่องจริงที่ตลกไม่ออก

User ID
    1122
    Status
    โพส
    38

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=21229
    ตาม ลิงค์นี้เลยครับผมคิดว่าเป็นปัญหาที่สำคัญสำหรับเราชาว triton cub ครับ

ข้อมูลกระทู้